PDA

View Full Version : [KT] Video - Hướng Dẫn Tạo Mã Khóa Trực Tiếp Trong Game ( Đã Test )

cuocdoisp
30-08-12, 11:00 AM
Thân !

Drop jxaccuont bạn đang dùng . Tải jxaccuont về và import nó ( hoặc nếu không muốn Drop jxaccuont thì bạn tự tạo thêm trường lookpassword)
Xem qua video để biết thêm chi tiết

File Cần thiết :

Jxaccuont : Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Video : here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
UI Chuẩn : Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Nguồn :

mrquanghuy9x -Link bài viết tham khảo : Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cuocdoisp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)ht tp://nq4.upanh.com/b3.s30.d1/a79520275b53e8beaa7ee762564a3e0f_48631354.168usbpc camera2.jpg (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> camera2.jpg)

Thấy nhiều bạn không import được cái jxaccuont lên cuocdoisp làm thêm cái video
<strong>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pekubu
30-08-12, 11:13 AM
1 cục gạch :) charrrrrrrrrrrrrrrrrrr

lyvanbethao
30-08-12, 11:27 AM
2 cục 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrr

lyvanbethao
30-08-12, 11:39 AM
bác ơi xem hộ em em không biết tạo thêm cái lôkpass mà trong video bác nói nên mới import file jxaccount.sql vào goddes như vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

khi vào game test thì lõi như thế
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp

giúp em với ạ em đả tạo nhiều ac mới rồi nó vẫn báo như vậy chép UI chuẫn luôn rồi

Lãng Tử Sầu
30-08-12, 11:40 AM
Like : Lời Cuối : :) Cảm ơn pro nhiều!..............

nghichtu91
30-08-12, 11:41 AM
bác ơi xem hộ em em không biết tạo thêm cái lôkpass mà trong video bác nói nên mới import file jxaccount.sql vào goddes như vậy nè
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .bmp

khi vào game test thì lõi như thế
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mp

giúp em với ạ em đả tạo nhiều ac mới rồi nó vẫn báo như vậy chép UI chuẫn luôn rồi

cái lockpass ko dc để null :">
giá trị mặc định là 0 :)) .......................

lyvanbethao
30-08-12, 11:45 AM
vậy sửa như thế nào bác ơi sữa thành 0 khong dc :(

baolam16
30-08-12, 11:55 AM
Sao mở khóa sai một lần là ko mở lại được lại zậy chủ topic.Tình hình là mở ko duoc sau khi đã copy ui

lyvanbethao
30-08-12, 03:11 PM
úp cái cần người giúp (help)............................................ .................................................. .............

daikimvuong1
30-08-12, 04:14 PM
thanhs thành công . cho hỏi thêm mỗi lần đánh sai mật khẩu là nó báo kết nói mất kết nối .
mình muốn đánh sai 3 lần thì mới kích out ra vậy sửa chỗ nào vậy bạn

lyvanbethao
30-08-12, 05:16 PM
cái lockpass ko dc để null :">
giá trị mặc định là 0 :)) .......................

cứu với bạn ơi ko để null là như thế nào mình sữa thành 0 không dc

cuocdoisp
30-08-12, 10:46 PM
Thấy nhiều bạn không import được cái jxaccuont lên cuocdoisp làm thêm cái video
<strong>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lyvanbethao
30-08-12, 11:32 PM
share cho em cái jxaccount của bác đi cái của em có sẵn rồi giờ add không dc với lại cái lookpass bi chử null là sau vậy bác nge bác kia noi không dc chử null mà em sữa hok dc hjx làm sáng giờ mà chưa xong vụ này :(

cuocdoisp
30-08-12, 11:49 PM
jxaccuont cuar mrquanghuy share là chuẩn em à . em để ý sẽ thấy thế này

SET FOREIGN_KEY_CHECKS=0;-- ----------------------------
-- Table structure for account
-- ----------------------------
CREATE TABLE `account` (
`loginName` varchar(32) NOT NULL,
`pass_hash` varchar(32) NOT NULL,
`Coin` int(32) NOT NULL DEFAULT '0',
`lockpassword` int(12) NOT NULL DEFAULT '0',
PRIMARY KEY (`loginName`)
) ENGINE=MyISAM DEFAULT CHARSET=utf8

anh thấy em thắc mắc ở chỗ NULL và NOT NULL . Cái này về lập trình website hiểu là thế này :

NULL : là giá trị cột có thể bỏ trống
NOT NULL : là giá trị này không thể bỏ trống

Ở query trên ta thấy `lockpassword` int(12) NOT NULL DEFAULT '0' nghĩa là cột lockpassword không được bỏ trống và nếu em không thiết lập gì thì mặc định ( Default ) nó sẽ thiết lập là 0 --> tài khoản đó sẽ chưa có pass mã khóa trong game . Em cứ để mặc định query như thế là được .

- Anh thấy em có vẻ áy náy về jxaccuont của mrquanghuy lên anh share luôn cái của anh đang dùng . Em nhớ phải drop jxaccuont cũ trong phpadmin rồi tạo lại và imporrt nhé
jxaccuont for website QuangHuy : Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

minzkool
31-08-12, 01:33 AM
nhìn làm theo rồi vẫn ngẩn ngơ sai mã khóa bác ơi :))

cuocdoisp
31-08-12, 07:48 AM
Các bước nhìn thì dài dòng nhưng thực ra chỉ là Xóa jxaccuont cũ đi và thay jxaccuont mới ( tại server ) và tại Clien thì em copy cái UI vào . công việc rất đơn giản mà . E bị lỗi ở đâu , có thể gửi cái hình lên để anh xem không ? có hình thì anh mới biết em làm sai ở đâu được

lyvanbethao
31-08-12, 10:00 AM
em import data jxaccount rồi thì dc như thế này
nhưng đăng ký thì báo thành công vào game thi sai pass không biết có cần chỉnh sửa lại gì không còn vào game bỏ check pass thì mở khóa vẫn như củ không mở dc hjx hjx

lyvanbethao
31-08-12, 10:17 AM
thì mình add cái jx account vào thì dc như hình còn mình bị lõi là vao game báo sai pas ma dang ký thành công nên không biết có chỉnh sữa gì không để cho nó liên kết với sever của mình giúp với các bác ơi :(

mrquanghp9x
31-08-12, 10:36 AM
thì mình add cái jx account vào thì dc như hình còn mình bị lõi là vao game báo sai pas ma dang ký thành công nên không biết có chỉnh sữa gì không để cho nó liên kết với sever của mình giúp với các bác ơi :(

bạn có yahoo k mình xem thử nào

lyvanbethao
31-08-12, 01:37 PM
yahoo em là : mattroimoi111 đó bác :(

minzkool
31-08-12, 05:28 PM
bạn có yahoo k mình xem thử nào

làm mãi ko đc bó chiếu :D..................

cuocdoisp
31-08-12, 05:32 PM
Các anh em không làm được thì PM yahoo mình , hiện mình đang online sẽ teamview vào xem : meocon.cvnn ( Online từ 17h30 phút đến tầm 18h30 phút )

daikimvuong1
31-08-12, 07:12 PM
các bạn nào có học web thì làm mấy cái này dể ẹt
video hướng dân vài bước nhỏ thôi

lyvanbethao
31-08-12, 08:07 PM
các bạn nào có học web thì làm mấy cái này dể ẹt
video hướng dân vài bước nhỏ thôi

cám ơn bạn mình đả làm dc rồi :)

dknythanh
29-11-12, 11:57 AM
cho e hỏi em chạy ko check pass KG_BishopD có tạo đc mã khóa trực tiếp ko?. E làm thử tạo khóa nó bảo mở sai 5 lần khóa 30p' gì đó tiếng TQ nên ko bít