PDA

View Full Version : [MU] Nhờ các Pro và Mod giải đáp vài vấn đề về ss 4.6 anh godhoang và gdragon share !

vutienphuong
28-08-12, 04:55 PM
Em làm được rồi :D 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

HRain
28-08-12, 05:55 PM
Em mới tập làm ss4.6 nên còn nhiều cái bỡ ngỡ mong các anh chị nào biết giải đáp dùm em vài vấn đề với [-O<[-O<
- Thứ 1: là cách tạo khoảng 3 sub, em mới làm quen với cái ss2 của anh alex và cũng biết cách tạo sub bên server đó nhưng khi chuyển sang cái ss4.6 này em thấy nó lạ quá ( Cần phải copy những file gì vào chung 1 chỗ để tạo thành 1 sub? )
- Thứ 2: Là làm sao để thay đổi tọa độ khi mình move lên arena, em muốn nhân vật khi move lên đứng ngay đầu cổng chứ không phải ở trong bãi bóng, vì đoạn đầu đi rất giật toàn bị kéo lại rất khó đi !!!
- Thứ 3: Ai có file shop bán đồ full+13 và Drop chuẩn cho em xin với mang về cùng mấy thằng bạn test chơi
Em là newmem nên nhiều cái chưa hiểu lắm, mong các anh chỉ dạy thêm =D>=D>
1/ 1 sub gồm:
Folder: IA Julia, GameServer, Data hoặc có thêm dataserver (chạy cả MU chỉ cần 2 DS là đủ)
2/ bạn vào muserver/data/gate.txt
nhìn theo trật tự code, cái nào map có số 6 là Arena đó, rồi XY set tọa độ tùy bạn
3/ muốn shop full thì vào muserver/data/shops/ bật các shop lên, xem những item mang trên người --> set con số cuối cùng là 63. VD kris full + 13 + luck op 28 là

0 0 13 255 1 1 7 63 //kriss full

vutienphuong
28-08-12, 06:02 PM
1/ 1 sub gồm:
Folder: IA Julia, GameServer, Data hoặc có thêm dataserver (chạy cả MU chỉ cần 2 DS là đủ)
2/ bạn vào muserver/data/gate.txt
nhìn theo trật tự code, cái nào map có số 6 là Arena đó, rồi XY set tọa độ tùy bạn
3/ muốn shop full thì vào muserver/data/shops/ bật các shop lên, xem những item mang trên người --> set con số cuối cùng là 63. VD kris full + 13 + luck op 28 là

0 0 13 255 1 1 7 63 //kriss full

Em thấy sv 2 anh share rất đẹp về đồ họa, vừa rồi thằng bạn em hỏi sao ko tạo được SM, anh biết ko ạ :D
Phần thứ 2 em làm theo hướng dẫn của anh nhưng ko có tác dụng, move lên arena vẫn vậy :(

HRain
28-08-12, 06:25 PM
Em thấy sv 2 anh share rất đẹp về đồ họa, vừa rồi thằng bạn em hỏi sao ko tạo được SM, anh biết ko ạ :D
Phần thứ 2 em làm theo hướng dẫn của anh nhưng ko có tác dụng, move lên arena vẫn vậy :(
tạo summoner có 2 cách, cái cách mà khỏi dùng thẻ bài anh chưa mò nữa
còn dùng thẻ bài thì bật cashshop để sử dụng, nhớ xài Dataserver của bản này luôn, k MMT hay Edata.

Move Arena chắc chắn là đc, anh còn add gate đc mà
nếu không em add gate đi :|

vutienphuong
28-08-12, 06:34 PM
tạo summoner có 2 cách, cái cách mà khỏi dùng thẻ bài anh chưa mò nữa
còn dùng thẻ bài thì bật cashshop để sử dụng, nhớ xài Dataserver của bản này luôn, k MMT hay Edata.

Move Arena chắc chắn là đc, anh còn add gate đc mà
nếu không em add gate đi :|
Em seach theo tọa độ thì move ngon rồi hehe thanks anh :D
Mua thẻ bài trong cash shop mới tạo được hả anh , nghĩa là game thủ phải mất tiền sao [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

gdragon92
28-08-12, 06:39 PM
bạn pm yahoo của mình. mình sẽ giúp bạn giải quyết hêt lỗi trên. chat qua yahoo cho tiện. :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Em seach theo tọa độ thì move ngon rồi hehe thanks anh :D
Mua thẻ bài trong cash shop mới tạo được hả anh , nghĩa là game thủ phải mất tiền sao [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

chuẩn men. cái này mà hút máu thì cũng hơi kinh. =))
bạn có thể thay đổi cách tạo Sum. không cần mua thẻ cũng được. qua topic của GH. ở trang nào đó bác caothuphutho có chỉ cách thay đổi ở DB.

vutienphuong
28-08-12, 08:28 PM
Tình hình là đã tạo được 2 sub, nhưng chạy 1 sub thì CPU 10%, còn chạy 2 sub thì 70%...
Anh nào biết chỉnh ở đâu để CPU ko nhảy cao thế ko ạ [-O<[-O<[-O<[-O<

HRain
28-08-12, 08:32 PM
Tình hình là đã tạo được 2 sub, nhưng chạy 1 sub thì CPU 10%, còn chạy 2 sub thì 70%...
Anh nào biết chỉnh ở đâu để CPU ko nhảy cao thế ko ạ [-O<[-O<[-O<[-O<
làm gì có chuyện đang 10% lên 70% :))
chắc đang lag hay đang làm gì nặng máy thôi
k thì set ram ảo cho máy nó đè Ram ảo mà chạy =]]

vutienphuong
28-08-12, 08:41 PM
làm gì có chuyện đang 10% lên 70% :))
chắc đang lag hay đang làm gì nặng máy thôi
k thì set ram ảo cho máy nó đè Ram ảo mà chạy =]]
Chính xác luôn anh à, em chẳng làm gì ngoài để cái mu cả mà cứ bật 2 cái lên là 70% :(
không biết sai chỗ nào nữa, cái tên sv rõ ràng em đặt khác nhau mà đến khi chạy lên thì lại giống nhau VD: em đặt ở mapserverinfo là GS và GS1. đến khi chạy lên thì cái bảng gameserver nó đều hiện là GS1