PDA

View Full Version : [MU] Hỏi cách trỏ tên miền vào máy nhà làm mu

mutaynguyen.tk
25-08-12, 11:29 PM
mình có 1 tên miền dạng .com đã trỏ vào sitelutions.com giờ làm thế nào để mình trỏ vào máy mình được trước giờ toàn dùng tên miên no-ip ai có cách nào chỉ mình với nha

thanh_ca
25-08-12, 11:46 PM
máy bạn có ip độnh hay tĩnh.Tĩnh thì vào phần quản lý của domain trỏ về ip tĩnh đó thôi.IP động thì làm cài no-ip cho máy bạn rồi trỏ domain vào no-ip đó. ;))

Wednesday
26-08-12, 08:56 AM
sitelusions trỏ redirect về no-ip mình thấy chữ máy nhà chắc là ip động rồi ^^

896588
26-08-12, 09:03 AM
đang rảnh nè pm yahoo tớ giúp cho

provn87
26-08-12, 12:45 PM
Sao ko DNS về pavietnam dễ quản lý và redirect hơn hả cậu :D

Chỉ cần trỏ Cname IP DUC thui mà :D

Newbie2012
26-08-12, 12:52 PM
dns về dotvn.pavietnam.vn sau đó trỏ về ip máy chủ hoặc trỏ về ip/thư mục là oke

mutaynguyen.tk
28-08-12, 09:54 PM
sitelusions trỏ redirect về no-ip mình thấy chữ máy nhà chắc là ip động rồi ^^
ip động
redirect nó vẫn hiện tên miền no-ip nếu hide thì nó chỉ hiện phần tên miền chính chứ không co "/"
ví dụ muxyz.com chứ không hiện muxyz.com/download
ai biết ko chỉ mình với

kebatbai99
28-08-12, 10:46 PM
bạn sử dụng dịch vụ free dns nào đó. Ví dụ mình đang sử dụng freedns.vn của Mắt Bão. Bạn muốn sử dụng dịch vụ thì chỉ cần trỏ DNS nó về dns của Mắt Bão, Sau đó cấu hình ở trong trang của Mắt Bão. Chi tiết bạn cứ vào freedns.vn của Mắt Bão sẽ có.

vodkacb
28-08-12, 11:07 PM
vào trang quản lý của domain đó. add trang no-ip bạn đang xài vào. xong vào file host add domain đó vào là hết =)).nói ngắn.
còn k hiểu pm yahô: htmelody1102

mutaynguyen.tk
31-08-12, 10:07 PM
vào trang quản lý của domain đó. add trang no-ip bạn đang xài vào. xong vào file host add domain đó vào là hết =)).nói ngắn.
còn k hiểu pm yahô: htmelody1102

mình add rồi mà không được
nếu add chỗ
nếu là chỗ ip thì nó không nhận còn vào chỗ redirect thì nó lồng tên miền chữ nó không hiện phần đuôi tên miền

thuynga
01-09-12, 08:10 AM
mình add rồi mà không được
nếu add chỗ
nếu là chỗ ip thì nó không nhận còn vào chỗ redirect thì nó lồng tên miền chữ nó không hiện phần đuôi tên miền

kiến thức về DNS của các bợn tệ quá :

thứ nhất : các kiểu DNS sau :

A : DNS trực tiếp thẳng về host , bạn dùng đc tên miền , khi vào 1 thư mục , sẽ có đuôi phía sau tên miền , ví dụ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
URL FRAME : khi vào tên miền abc.com , nó sẽ chạy cái tên miền mà bạn chỉ định (trên trình duyệt hiển thị tên miền abc.com)
URL Redirect : Khi vào tên miền abc.com . nó sẽ chạy tên miền mà bạn đã chỉ định (trên trình duyệt hiển thị tên miền bạn đã chỉ định )

Trường hợp của bạn : thực chất là bạn đã có 2 tên miền riêng biệt , 1 cái là no-ip , 1 cái là .com
bạn trỏ theo 2 kiểu URL FRAME và URL Redirect thì tất nhiên đều o nhìn đc cả thư mục đằng sau trên tên miền

Khắc phục : Bạn up thư mục hosting của web lên hóting , trỏ tên miền .com vào ip host này , thế thôi !

thanhchung
01-09-12, 10:02 AM
đang buồn buồn , share 10 cái domain 5 year nhi >:)>:)>:)>:)

thuynga
01-09-12, 11:07 AM
đang buồn buồn , share 10 cái domain 5 year nhi >:)>:)>:)>:)

thanhchungdj , từ NBT ra hử , mấy site domain nát vì các bợn :| //

mutaynguyen.tk
01-09-12, 07:23 PM
ai ai cai yahoo bay minh ti nao

mutaynguyen.tk
02-09-12, 06:59 PM
kiến thức về DNS của các bợn tệ quá :

thứ nhất : các kiểu DNS sau :

A : DNS trực tiếp thẳng về host , bạn dùng đc tên miền , khi vào 1 thư mục , sẽ có đuôi phía sau tên miền , ví dụ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
URL FRAME : khi vào tên miền abc.com , nó sẽ chạy cái tên miền mà bạn chỉ định (trên trình duyệt hiển thị tên miền abc.com)
URL Redirect : Khi vào tên miền abc.com . nó sẽ chạy tên miền mà bạn đã chỉ định (trên trình duyệt hiển thị tên miền bạn đã chỉ định )

Trường hợp của bạn : thực chất là bạn đã có 2 tên miền riêng biệt , 1 cái là no-ip , 1 cái là .com
bạn trỏ theo 2 kiểu URL FRAME và URL Redirect thì tất nhiên đều o nhìn đc cả thư mục đằng sau trên tên miền

Khắc phục : Bạn up thư mục hosting của web lên hóting , trỏ tên miền .com vào ip host này , thế thôi !
nhưng mà mình dùng máy nhà ip động mà muốn trỏ hiện thư mục ko được ah

thuynga
02-09-12, 08:45 PM
nhưng mà mình dùng máy nhà ip động mà muốn trỏ hiện thư mục ko được ah

ip động hay tĩnh o quan trọng , vì bạn cònig theo ip của no-ip , bạn mua 1 gói hosst , hoặc reg 1 host free cũng đc , sau đó đặt file host lên hosting (web mu bao giờ cũng gồm 2 phần host và sever mà ) . tiếc là giờ mình o có host free share cho bạn , nên nói cũng hơi khó .

mrrainnt
02-09-12, 09:02 PM
ip động hay tĩnh o quan trọng , vì bạn cònig theo ip của no-ip , bạn mua 1 gói hosst , hoặc reg 1 host free cũng đc , sau đó đặt file host lên hosting (web mu bao giờ cũng gồm 2 phần host và sever mà ) . tiếc là giờ mình o có host free share cho bạn , nên nói cũng hơi khó .

Hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo :|!
Người ta đang muốn trỏ thẳng domain về máy luôn đấy bạn à ? Còn có host thì nói làm gì nữa :-<!
Bạn sử dụng freedns.vn hình như có tool tự động update IP cho domain ;)! check liên tục luôn đấy, máy thay đổi IP cũng không sợ

thuynga
02-09-12, 09:08 PM
Hỏi 1 đằng trả lời 1 nẻo :|!
Người ta đang muốn trỏ thẳng domain về máy luôn đấy bạn à ? Còn có host thì nói làm gì nữa :-<!
Bạn sử dụng freedns.vn hình như có tool tự động update IP cho domain ;)! check liên tục luôn đấy, máy thay đổi IP cũng không sợ

dịch vụ dns của matbao nhiều lúc bị điên lắm , kinh nghiệm 2 năm bán tên miền , hosting xuơng máu rồi !

896588
08-09-12, 09:37 AM
đã giúp bạn này
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrr