[MU] Tốn Tiền Nhiều Mà Lại Rước Thêm Phiền Phức.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 61
    Thành Viên
    Đang ở
    Nhức đầu cái Server
    Thanks
    34

Tốn Tiền Nhiều Mà Lại Rước Thêm Phiền Phức.

Hi các anh chị trên diễn đàn.

Mình có mua 1 Muserver phiên bản 11.12.70 của 1 người có tiếng trên diễn đàn (không tiện nêu tên, gọi là A cho tiện, Tiền đã chuyển trước 1m3) qua quá trình làm việc phải nói là ... . Rất nhiều bất cập >"< .

Sau khi xác nhận đã nhận tiền, Người A bắt đầu làm server trên máy cậu ấy để mình test thử thì tồn tại nhiều lỗi như map dịch chuyển lộn tùm lum, Việt hóa thì chưa full , quái vật phân bố chưa theo yêu cầu, nếu đánh Kundun rớt đồ thần thì đồ thần đó có màu vàng Kim (giống như item may mắn),không tài nào bán vào shop được, thêm vào đó là 1 số item cùi mía khi đánh quái rớt ra cũng màu vàng kim (mặc dù chẳng có option nào cả) và tất nhiên là không quăng được, không bán được>"<... yêu cầu sửa thì được hứa là sẽ sửa ...đến giờ vẫn vậy

[Only registered and activated users can see links. ]

Mình có 2 máy tính, một máy caì Win server 2003 và 1 máy khác để làm việc hoặc chơi game. Người A đó đã cài đặt cho mình lên online trong cái máy tính có Win Server 2003 qua Teamviewer.

Người em mình ở nơi khác cũng đã vào game được, nhưng khi mình cài Client vào máy vi tính thứ 2 (đang làm việc) thì không tài nào vào game được, cứ đến phần chuẩn bị chọn Server thì "Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt" mặc dù mình có vào được 1 số MU online khác như Mu Hanoi , Mu... mong bạn nào có thể hướng dẫn giúp vấn đề này? Vì phần này nằm ngoài hỗ trợ của người A >"<

Người A đó có đưa mình cái Client trong đó có đủ loại Main , 3D có , No 3D cũng có, và nhiều cái ....Fix khác, càng fix càng ...nản, thôi thì tự mò .

Vậy cho mình hỏi có thể lấy Client của Mu khác bỏ vào rồi chỉnh sửa cho nó kết nối đến Server của mình được không, và làm ơn giúp mình cách sửa. Người A đó có nói Server mà cậu ấy đưa chỉ phù hợp với Main 1.04D mà thôi.

Mình không thể trách cậu ấy vì dù sao người em mình vẫn online vào server của mình được, còn chuyện chỉnh Main thì có lẽ vượt quá sức cậu ấy. Chỉ mong có ai đó chỉ mình cách làm để mình tự mày mò cho xong.

Cảm ơn các anh chị em có nhã ý giúp đỡ, vì mới làm Mu online nên nhiều cái còn chưa hiểu biết, mong mọi người thông cảm cho mình.

Khách viếng thăm hãy cùng quysanjose xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    44

Ðề: Tốn Tiền Nhiều Mà Lại Rước Thêm Phiền Phức.

, không tiện nói tên à . mua 2 triệu à
    lần sau bạn vác cái sv 11.92 về mà xài trên gz đó
    Khách viếng thăm hãy cùng tuanley xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tuanley vì bài viết này !

quysanjose (30-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    100

pm yahoo thuynga9119 mình qua giúp cho , freeeeee
    Lần sửa cuối bởi thuynga, ngày 30-07-12 lúc 06:12 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thuynga xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thuynga vì bài viết này !

quysanjose (30-07-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Nhức đầu cái Server
    Thanks
    34

Trích dẫn Gửi bởi tuanley [Only registered and activated users can see links. ]
    , không tiện nói tên à . mua 2 triệu à
    lần sau bạn vác cái sv 11.92 về mà xài trên gz đó
    Mình là người không rành về khoản chỉnh sửa game MU, chính vì vậy , thay vì mình lấy cái Free về để vọc rồi ngâm cứu , thì mình sẵn sàng bỏ tiền ra để nhận được cái mình cần, không tồn tại lỗi.

Trích dẫn Gửi bởi thuynga [Only registered and activated users can see links. ]
    pm yahoo thuynga9119 mình qua giúp cho , freeeeee
    Thanks cậu đã có nhã ý giúp đỡ, mình sẽ pm cậu.
    Khách viếng thăm hãy cùng quysanjose xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    94

Sory chủ pic nhé nhưng chả biết bạn mua thật không hay lại chém mang tiếng cho người khác
    vì những gì bạn viết 1 người nổi tiếng trên diễn đàn và những lỗi bạn đưa ra không phải nói là pro chỉ cần hay vào gamezone học tập cũng có thể fix được không liên quan đến mình đâu nhưng thấy không ổn lắm thì nói tí thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng 123abc xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to 123abc For This Useful Post:

quysanjose (30-07-12), tieusuquay79 (14-09-12)

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

lại thêm 1 vụ dìm hàng.dạo này nhiều sóng gió quá
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoainiemclub vì bài viết này !

quysanjose (30-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    103

chửi chết thằng đấy đi, rủa cho cả nhà nó sống không yên. 2 triệu chứ ít à , không bù cho mình, mình thì nghèo kiết xác cái VPS thuê còn lăn tăn, nhờ gamezone giờ cũng biết được chút ít
    Khách viếng thăm hãy cùng vutienphuong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vutienphuong vì bài viết này !

quysanjose (30-07-12)

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

Trích dẫn Gửi bởi quysanjose [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình là người không rành về khoản chỉnh sửa game MU, chính vì vậy , thay vì mình lấy cái Free về để vọc rồi ngâm cứu , thì mình sẵn sàng bỏ tiền ra để nhận được cái mình cần, không tồn tại lỗi.

Thanks cậu đã có nhã ý giúp đỡ, mình sẽ pm cậu.
    mà bạn đừng có kêu trời than đất nữa...k có ý j nhưng từ bữa đến h chỉ toàn những bác không rành về khoản chỉnh sửa game MU lên 4rum kêu mua phải hàng cùi à ))))))))))))))
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hoainiemclub vì bài viết này !

quysanjose (30-07-12)

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    TP.HCM
    Thanks
    805

theo tui thì đã đoán ra đc ai (người quen )
    mấy cái lỗi này, ví dụ trường hợp item HK, cái này thuộc về người sử dụng thôi, disable drop là xong xuôi, vì mặc định item này bên webzen là item xoay từ cash gì ấy, nhưng có thời hạn biến mất ==> kô trade/quắnghop/cất rương/... đc

còn fần cái tay chân có tính năng bơi/chạy sẵn có dù lv<5 thì thấy hay hay đấy =]]
    nó kô đến nỗi fải sợ gì cả

Tóm lại, chủ topic giống như là dạng đam mê MU nhưng đang tập tành học hỏi, cứ thấy ít ít lỗi là chê ỏng eo lên
    Khách viếng thăm hãy cùng HRain xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

16. The Following 2 Users Say Thank You to HRain For This Useful Post:

quysanjose (30-07-12), vutienphuong (30-07-12)

Moderator YouTobe's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    520

Trích dẫn Gửi bởi quysanjose [Only registered and activated users can see links. ]
    Hi các anh chị trên diễn đàn.

Mình có mua 1 Muserver phiên bản 11.12.70 của 1 người có tiếng trên diễn đàn (không tiện nêu tên, gọi là A cho tiện, Tiền đã chuyển trước 1m3) qua quá trình làm việc phải nói là ... . Rất nhiều bất cập >"< .

Sau khi xác nhận đã nhận tiền, Người A bắt đầu làm server trên máy cậu ấy để mình test thử thì tồn tại nhiều lỗi như map dịch chuyển lộn tùm lum, Việt hóa thì chưa full , quái vật phân bố chưa theo yêu cầu, nếu đánh Kundun rớt đồ thần thì đồ thần đó có màu vàng Kim (giống như item may mắn),không tài nào bán vào shop được, thêm vào đó là 1 số item cùi mía khi đánh quái rớt ra cũng màu vàng kim (mặc dù chẳng có option nào cả) và tất nhiên là không quăng được, không bán được>"<... yêu cầu sửa thì được hứa là sẽ sửa ...đến giờ vẫn vậy

Mình có 2 máy tính, một máy caì Win server 2003 và 1 máy khác để làm việc hoặc chơi game. Người A đó đã cài đặt cho mình lên online trong cái máy tính có Win Server 2003 qua Teamviewer.

Người em mình ở nơi khác cũng đã vào game được, nhưng khi mình cài Client vào máy vi tính thứ 2 (đang làm việc) thì không tài nào vào game được, cứ đến phần chuẩn bị chọn Server thì "Kết nối đến máy chủ đã bị ngắt" mặc dù mình có vào được 1 số MU online khác như Mu Hanoi , Mu... mong bạn nào có thể hướng dẫn giúp vấn đề này? Vì phần này nằm ngoài hỗ trợ của người A >"<

Người A đó có đưa mình cái Client trong đó có đủ loại Main , 3D có , No 3D cũng có, và nhiều cái ....Fix khác, càng fix càng ...nản, thôi thì tự mò .

Vậy cho mình hỏi có thể lấy Client của Mu khác bỏ vào rồi chỉnh sửa cho nó kết nối đến Server của mình được không, và làm ơn giúp mình cách sửa. Người A đó có nói Server mà cậu ấy đưa chỉ phù hợp với Main 1.04D mà thôi.

Mình không thể trách cậu ấy vì dù sao người em mình vẫn online vào server của mình được, còn chuyện chỉnh Main thì có lẽ vượt quá sức cậu ấy. Chỉ mong có ai đó chỉ mình cách làm để mình tự mày mò cho xong.

Cảm ơn các anh chị em có nhã ý giúp đỡ, vì mới làm Mu online nên nhiều cái còn chưa hiểu biết, mong mọi người thông cảm cho mình.

Alexandria bán cho ông chứ còn ai vào đây. Đối với người biết về MU thì các lỗi trên sửa rất đơn giản, Nhưng điều đáng nói là lúc nào cũng rêu rao server Pix full, Online được ngay. Alexandria vui lòng nổ vừa thôi. Đã 2 củ. thì Pix hết lỗi lặt vặt đó ,thì khi nhận tiền nó mới xứng với quảng cáo. Cái gọi là Fix Full chẳng khác gì một đốn Server đang chia sẻ trên GZ . Nếu đã thương mại, đã gọi là quảng cáo đi đôi với chất lượng thì nên uy tín chút.
    P/s : chủ Pic để lạo Yahoo. mình chỉnh cho bạn tất cả các lỗi lặt vặt trên.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trích dẫn Gửi bởi vutienphuong [Only registered and activated users can see links. ]
    chửi chết thằng đấy đi, rủa cho cả nhà nó sống không yên. 2 triệu chứ ít à , không bù cho mình, mình thì nghèo kiết xác cái VPS thuê còn lăn tăn, nhờ gamezone giờ cũng biết được chút ít
    Alexandria đấy . ông rủa thế nó sống không yên đâu.
    Khách viếng thăm hãy cùng YouTobe xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

18. The Following 2 Users Say Thank You to YouTobe For This Useful Post:

daochitpro (30-07-12), quysanjose (30-07-12)

Trang 1 của 7 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Sever tự nhiên nhiều Bless, Soul quá
    Bởi bingpong91 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-03-12, 11:04 AM
  2. Lỗi phiên bản sai - Tải lại phiên bản mới của Client
    Bởi soulmather trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-12-10, 07:58 PM