[MU] Tuyệt vọng khi cố gắng đưa MU lên online!:(( Các pro/các bác vào giúp e với ạ :X
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Tuyệt vọng khi cố gắng đưa MU lên online!:(( Các pro/các bác vào giúp e với ạ :X

Các bác thông cảm vì em không biết cách đính kèm tập tin cũng như ảnh vào bài post nên e mạo muội nén vào một file rar và up lên mediafire ạ
    E biết là làm thế này các bác muốn giúp cũng thấy nản nhưng mà e rất khẩn khoản mong các bác giúp e với ạ, e tuyệt vọng rùi ạ ((((

Như đã nói ở tiêu đề ạ, và e cũng xin đính kèm theo đây các file e đã chỉnh sửa ở MuServer và thông tin ở máy e ạ
    E đã làm theo hướng dẫn trong video nhưng vẫn không tài nào đưa lên online được ạ

đây là file đính kèm e đã đính kèm vào đó các thông tin liên quan đến e đã cài đặt những gì ạ

[Only registered and activated users can see links. ]

Các bác giải nén ra đọc file Thông tin lỗi.txt ở đó ấy ạ:

Danh sách file đã sửa, e xin đính kèm theo lun để các bác xem giúp e ạ
    D:\ServerSS6.3\TitanCS\Data\SCF_ServerList.cfg
    D:\Games\Database MU initialize\Help\IpList.dat
    D:\ServerSS6.3\Data\MapServerInfo.dat
    D:\ServerSS6.3\Data\lang\kor\commonloc.cfg
    D:\ServerSS6.3\Data\commonserver.cfg
    D:\ServerSS6.3\GameServer01\SCF_Connect.ini
    D:\ServerSS6.3\GameServer02\SCF_Connect.ini (cái này e đính kèm với tên đã đổi là

SCF_Connect_1.ini)
    D:\ServerSS6.3\CongThanh\GameServerCS\SCF_Connect. ini (cái này e đính kèm với tên đã đổi là

SCF_Connect_2
    .ini)
    D:\ServerSS6.3\TitanCS\Data\SCF_Config.ini

Danh sách các port đã mở e đính kèm ở file ảnh Danh sách Port.jpg

Host e đã đăng ký ở no-ip e đính kèm trong file ảnh Host no-ip.jpg
    (mucq.myvnc.com)
    cũng chính là IP WAN e hex ở main
    Vị trí hex main e cũng chụp hình và đính kèm ở file Main Hexed.jpg
    và e cũng xin đính kèm file main: main-mucq.myvnc.com.exe

IP LAN e để tĩnh và thiết đặt như trong ảnh (file đính kèm IP LAN tĩnh.jpg)
    IP LAN là 192.168.19.200

E đã chèn dòng này vào file hosts và đã chạy được ở các máy trong mạng LAN
    192.168.19.200 mucq.myvnc.com

Nhưng cuối cùng thì e vẫn không thể nào chạy client ở các máy khác ngoài mạng LAN được ạ, tức là

không chơi online được ạ ((((((

Server này e lấy của ở trong máy ảo của bác Tuan565
    Khách viếng thăm hãy cùng quyen194 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

Ðề: Tuyệt vọng khi cố gắng đưa MU lên online!:(( Các pro/các bác vào giúp e với

Trích dẫn Gửi bởi quyen194 [Only registered and activated users can see links. ]
    Các bác thông cảm vì em không biết cách đính kèm tập tin cũng như ảnh vào bài post nên e mạo muội nén vào một file rar và up lên mediafire ạ
    E biết là làm thế này các bác muốn giúp cũng thấy nản nhưng mà e rất khẩn khoản mong các bác giúp e với ạ, e tuyệt vọng rùi ạ ((((

Như đã nói ở tiêu đề ạ, và e cũng xin đính kèm theo đây các file e đã chỉnh sửa ở MuServer và thông tin ở máy e ạ
    E đã làm theo hướng dẫn trong video nhưng vẫn không tài nào đưa lên online được ạ

đây là file đính kèm e đã đính kèm vào đó các thông tin liên quan đến e đã cài đặt những gì ạ

[Only registered and activated users can see links. ]

Các bác giải nén ra đọc file Thông tin lỗi.txt ở đó ấy ạ:

Danh sách file đã sửa, e xin đính kèm theo lun để các bác xem giúp e ạ
    D:\ServerSS6.3\TitanCS\Data\SCF_ServerList.cfg
    D:\Games\Database MU initialize\Help\IpList.dat
    D:\ServerSS6.3\Data\MapServerInfo.dat
    D:\ServerSS6.3\Data\lang\kor\commonloc.cfg
    D:\ServerSS6.3\Data\commonserver.cfg
    D:\ServerSS6.3\GameServer01\SCF_Connect.ini
    D:\ServerSS6.3\GameServer02\SCF_Connect.ini (cái này e đính kèm với tên đã đổi là

SCF_Connect_1.ini)
    D:\ServerSS6.3\CongThanh\GameServerCS\SCF_Connect. ini (cái này e đính kèm với tên đã đổi là

SCF_Connect_2
    .ini)
    D:\ServerSS6.3\TitanCS\Data\SCF_Config.ini

Danh sách các port đã mở e đính kèm ở file ảnh Danh sách Port.jpg

Host e đã đăng ký ở no-ip e đính kèm trong file ảnh Host no-ip.jpg
    (mucq.myvnc.com)
    cũng chính là IP WAN e hex ở main
    Vị trí hex main e cũng chụp hình và đính kèm ở file Main Hexed.jpg
    và e cũng xin đính kèm file main: main-mucq.myvnc.com.exe

IP LAN e để tĩnh và thiết đặt như trong ảnh (file đính kèm IP LAN tĩnh.jpg)
    IP LAN là 192.168.19.200

E đã chèn dòng này vào file hosts và đã chạy được ở các máy trong mạng LAN
    192.168.19.200 mucq.myvnc.com

Nhưng cuối cùng thì e vẫn không thể nào chạy client ở các máy khác ngoài mạng LAN được ạ, tức là

không chơi online được ạ ((((((

Server này e lấy của ở trong máy ảo của bác Tuan565
    bạn làm server trong máy ảo luôn phải k.vậy khỏi quan tâm đến ip lan làm j hết.mở port vs IP của máy ảo là 192.168.1.200
    ip lan trong server( trong máy ảo) thì để 127.0.0.1 ip wan thì là ip no-ip....mở onl = máy ảo dễ còn hơn cả để trong máy thật của minh mà k làm đc nữa @@
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Dạ không bác ạ, em lôi cái server ra ngoài máy thật bác ạ, chạy ở máy thật ạ

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

E có tải được 2 cái hướng dẫn, 1 cái là văn bản, cái kia là word ạ, nhưng đều là dành cho bản cũ ( có join server, exdb, ...) e làm thử vs cái này k đc, làm thử vs cái kia, rùi kết hợp 2 cái ạ nhưng vẫn k thành công ạ, hình như ở bản mới này k cần chèn đuôi mở rộng cho shortcut thì phải đúng k bác? config hết ở file phải k ạ? và 2 cái hướng dẫn khác nhau (chỗ thì ở cái hướng dẫn này điền IP WAN ....myvnc.com cái hướng dẫn kia thì lại điền IP LAN 192.168.1.15) làm e loạn xị ngậu hết cả lên ạ, e k biết lúc nào điền IP LAN (máy e là 192.168.19.200), chỗ nào điền IP WAN (mucq.myvnc.com) chỗ nào điền 127.0.0.1 nữa ạ? e có gửi các file cần config (theo hướng dẫn) ở đó, bác có thể config lại giùm e đc k ạ?
    Bác cho e biết lun tìm những chỗ nào để bít port cần mở đc k ạ? nếu đc bác chú thích bên cạnh cái port lun để e dò (\\port mở CS hay Gameserver)
    e cám ơn bác nhiều ạ hì hì hì

Thành Viên
    Thanks
    65

gì mà tuyệt vọng mà sao cài = máy ảo làm gì
    Khách viếng thăm hãy cùng belik1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết hoainiemclub's Avatar
    Thanks
    233

Trích dẫn Gửi bởi quyen194 [Only registered and activated users can see links. ]
    E có tải được 2 cái hướng dẫn, 1 cái là văn bản, cái kia là word ạ, nhưng đều là dành cho bản cũ ( có join server, exdb, ...) e làm thử vs cái này k đc, làm thử vs cái kia, rùi kết hợp 2 cái ạ nhưng vẫn k thành công ạ, hình như ở bản mới này k cần chèn đuôi mở rộng cho shortcut thì phải đúng k bác? config hết ở file phải k ạ? và 2 cái hướng dẫn khác nhau (chỗ thì ở cái hướng dẫn này điền IP WAN ....myvnc.com cái hướng dẫn kia thì lại điền IP LAN 192.168.1.15) làm e loạn xị ngậu hết cả lên ạ, e k biết lúc nào điền IP LAN (máy e là 192.168.19.200), chỗ nào điền IP WAN (mucq.myvnc.com) chỗ nào điền 127.0.0.1 nữa ạ? e có gửi các file cần config (theo hướng dẫn) ở đó, bác có thể config lại giùm e đc k ạ?
    Bác cho e biết lun tìm những chỗ nào để bít port cần mở đc k ạ? nếu đc bác chú thích bên cạnh cái port lun để e dò (\\port mở CS hay Gameserver)
    e cám ơn bác nhiều ạ hì hì hì
    có j khác nhau giữa word vs văn bản à )))))))
    ]E có tải được 2 cái hướng dẫn, 1 cái là văn bản, cái kia là word
    cậu đọc hướng dẫn kiểu j z.bây h.cậu lôi cái server của tuan565 trong máy ảo ra.chỗ nào là 192.168.1.200 thì đổi thanh của cậu muqc.my..........
    còn chỗ nào ip khác thì để im....cậu mở có 2 sub 1 gscs mà nhìn port của cậu hoa hết mắt
    server list thì thế này
    0 1 "mucq.myvnc.com" 33901 "HIDE"
    0 3 "mucq.myvnc.com" 33903 "SHOW"
    0 19 "mucq.myvnc.com" 33919 "HIDE"
    mà map server lại thế này
    0 0 1 "Smucq.myvnc.com" 33901 //[Main]
    1 0 1 "Smucq.myvnc.com" 33903
    19 0 1 "Smucq.myvnc.com" 33919

lại chỉ kêu k online được.chẳng nói rõ nó bị như nào như nào....>"< mấy file cậu đưa chả giúp ích được j
    làm ơn xem hướng dẫn bên giude ấy.đọc mấy cái hướng dẫn từ thời nào k biết@@
    Chào Khách viếng thăm Rất hân hạnh được làm quen
    Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi hoainiemclub [Only registered and activated users can see links. ]

cậu đọc hướng dẫn kiểu j z.bây h.cậu lôi cái server của tuan565 trong máy ảo ra.chỗ nào là 192.168.1.200 thì đổi thanh của cậu muqc.my..........
    còn chỗ nào ip khác thì để im....cậu mở có 2 sub 1 gscs mà nhìn port của cậu hoa hết mắt
    server list thì thế này

lại chỉ kêu k online được.chẳng nói rõ nó bị như nào như nào....>"< mấy file cậu đưa chả giúp ích được j
    Bác ơi bác cho e cái link được không ạ?

Thành Viên
    Đang ở
    Hà Nội - Việt Nam
    Thanks
    163

Trích dẫn Gửi bởi hoainiemclub [Only registered and activated users can see links. ]

server list thì thế này

E viết nhầm ạ, một cái hướng dẫn bằng Video một cái là Word
    Bác ơi thế bác có thể sửa mấy file đấy giùm e lun đc k ạ, thông tin IP WAN và IP LAN Tĩnh và Port mở e đính kèm hết trong đấy rùi đấy ạ
    e cảm ơn bác nhiều ạ
    Nhân thể bác cho e xin cái hướng dẫn mới "hướng dẫn bên giude ấy" bác nhé, e tra google ko ra ạ

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-07-12, 12:20 PM
  2. Tuyển Người làm Chung Mu Online
    Bởi mzen.mzen trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 05-04-11, 08:32 PM
  3. Tuyển người hợp tác thực hiện dự án webgame online
    Bởi tuongtu_99 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 04-08-10, 05:44 PM