[JX] Ai còn hứng thú với JXonline thì vào. - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Xem kết quả Bình chọn: Bạn còn Dev JX ?

Người bình chọn
130. Bạn không thể bình chọn trong Bình chọn này
  • Thường xuyên.

49 37.69%
  • Đôi khi.

50 38.46%
  • Không còn.

31 23.85%
Trang 5 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 138
    Vi phạm quy định
    Thanks
    353

Ðề: Ai còn hứng thú với JXonline thì vào.

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chơi off thì chả ai hack.
    Chơi LAN thằng nào hack thì xóa nick. Làm gì mà không quản lý được. @@
    người ta mỡ online mà ^^ phải nói zị à ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng Linh_JX xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    41

Chỉ muốn 1 sv ổn định để chơi off thôi:
    - skill hỗ trợ 9x, skill 120
    - hút hít, lên xuống ngựa M
    - Vòng sáng, hiện vòng ngũ hành quái, vạn lượng

Nếu được xin phát triển thêm vài cái nhiệm vụ hoàng kim đơn giản + sát thủ để chơi thú vị hơn.

Những bạn nào đòi bang hội, anti hack, phong lăng độ, tín sứ,... thì nên xem lại mục đích của topic và mục đích của bản thân mình đi.
    Khách viếng thăm hãy cùng dragonfly816 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dragonfly816 vì bài viết này !

namph (08-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    49

Trước hết xin cảm ơn MOD DNT đã có tâm huyết khi đã lập topic này cho ae một nơi nói lên nhưng mong muốn của mình để tất cả mọi người có được một server hoàn chỉnh nhất, hợp lý nhất.

Còn về mong muốn của mình mình xin có những điều như sau :
    • Hệ thống kinh nghiệm chuẩn như VNG
    • Hút hít chuẩn ở vk và skills
    • Cộng kỹ năng từ trang bị vào skills
    • Hệ thống skill hỗ trợ lẫn nhau (1x,2x,3x,5x,6x hỗ trợ 9x v.v.v.)
    • Lên xuống ngựa = M (Cái này chắc là với trình độ của các bạn quá dễ vì có nhiều sv làm được)
    • Hệ quái [ trên tên của quái ]
    • Sử dụng item = chuột phải
    • Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang, rương và khung giao dịch
    • Hiển thị cấp item (Cái này có thì càng hay nhưng nếu không có thì cũng chấp nhận được)
    • Vòng sáng item HT,HK (Mình xưa chỉ chới đến bản TNGH nên chưa biết nhiều về cái này)
    • Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi (Mong là các bạn làm được)
    • Hiển thị % luyện skill (VNG) (Rất hay nếu làm được điều này vì nó tạo nên sự công bằng, nhưng mong là vẫn để acc admin+ được vào kỹ năng )
    • Tẩy tuỷ (Cái này thì nhiều sv làm được rồi )
    • Mặc full bộ kích hoạt full thuộc tính
    • Rồng, bổng, Phong sương dí (VNG)
    Và ở phần skill thì mình mong giống VNG thì tốt quá rồi như 4 rồng đuổi, phong sương...
    Điều cuối cùng là nếu giống được phiên bản SHXT như xưa thì mình ủng hộ 2 tay 2 chân luôn

Và cuối cùng xin được một lần nữa cám ơn tất cả các bạn đã bỏ công sức và tâm huyết với JX chúc các bạn luôn có sức khỏe tốt và thành công trong cuộc sống để đóng góp nhiều hơn cho JX. THân chào.
    Khách viếng thăm hãy cùng namph xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    41

Tôi không có khả năng dev nên lúc nào cũng chờ có người share để lấy về chơi, nhiều khi chỉ làm được những việc đơn giản như chỉnh sửa lại chính tả, câu từ trong sv thôi. Nhưng tôi thực sự chơi off vì hoài niệm võ lâm chứ không kinh doanh vụ lợi. DNT đã lập ra topic này nhằm vực dậy box JX, cũng muốn làm một sv good mọi người chơi off hay lan, giải trí là chính nhưng đọc những những cmt trước thấy có vẻ khó lòng mà thực hiện được.

Vấn đề đầu tiên và cốt lõi là là người ta bỏ công sức ra kêu gọi mọi người, bỏ công ra làm sv thật sự tốt mà free nhưng toàn những người có đầu óc toan tính thương mại chực chờ sẵn, nếu thật sực sv này ra đời sẽ tạo nên một bước ngoặc lớn cho JX nhưng cũng đồng thời cũng làm lợi cho những kẻ kinh doanh. Xin lỗi nhưng chỉ nói thật lòng,
    Khách viếng thăm hãy cùng dragonfly816 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến dragonfly816 vì bài viết này !

namph (08-07-12)

Thành Viên Tâm Huyết phamngochai2's Avatar
    Đang ở
    Sao Hỏa
    Thanks
    167

Trích dẫn Gửi bởi namph [Only registered and activated users can see links. ]
    Trước hết xin cảm ơn MOD DNT đã có tâm huyết khi đã lập topic này cho ae một nơi nói lên nhưng mong muốn của mình để tất cả mọi người có được một server hoàn chỉnh nhất, hợp lý nhất.

Còn về mong muốn của mình mình xin có những điều như sau :
    • Hệ thống kinh nghiệm chuẩn như VNG
    • Hút hít chuẩn ở vk và skills
    • Cộng kỹ năng từ trang bị vào skills
    • Hệ thống skill hỗ trợ lẫn nhau (1x,2x,3x,5x,6x hỗ trợ 9x v.v.v.)
    • Lên xuống ngựa = M (Cái này chắc là với trình độ của các bạn quá dễ vì có nhiều sv làm được)
    • Hệ quái [ trên tên của quái ]
    • Sử dụng item = chuột phải
    • Hiển thị giá trị vạn lượng trong hành trang, rương và khung giao dịch
    • Hiển thị cấp item (Cái này có thì càng hay nhưng nếu không có thì cũng chấp nhận được)
    • Vòng sáng item HT,HK (Mình xưa chỉ chới đến bản TNGH nên chưa biết nhiều về cái này)
    • Ống kinh nghiệm dưới dạng số thập phân từ cấp 80 trở đi (Mong là các bạn làm được)
    • Hiển thị % luyện skill (VNG) (Rất hay nếu làm được điều này vì nó tạo nên sự công bằng, nhưng mong là vẫn để acc admin+ được vào kỹ năng )
    • Tẩy tuỷ (Cái này thì nhiều sv làm được rồi )
    • Mặc full bộ kích hoạt full thuộc tính
    • Rồng, bổng, Phong sương dí (VNG)
    Và ở phần skill thì mình mong giống VNG thì tốt quá rồi như 4 rồng đuổi, phong sương...
    Điều cuối cùng là nếu giống được phiên bản SHXT như xưa thì mình ủng hộ 2 tay 2 chân luôn

Và cuối cùng xin được một lần nữa cám ơn tất cả các bạn đã bỏ công sức và tâm huyết với JX chúc các bạn luôn có sức khỏe tốt và thành công trong cuộc sống để đóng góp nhiều hơn cho JX. THân chào.
    Tính kinh doanh hay sao mà đòi hỏi nhiều thế ?
    Khách viếng thăm hãy cùng phamngochai2 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phamngochai2 vì bài viết này !

namph (08-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    9

--Càng ngày thấy ra yêu cầu để chầu trực ăn hàng rồi đấy nói thẳng ra với lão DNT la +Tôi muốn có 1 bản server hoan chỉnh fix bug để đem online thu lợi.Làm gì phải vòng vo.Giờ box jx chỉ thương mại là chính,mới lúc đầu chờ đợi thì nâng người ta lên 9 tầng mây khi có được rồi quay sang đá đểu,tiêu biểu tem thái hòa đã bị.
    --Sức khỏe nhiều để cày thật trâu rồi share lên bạn lấy về online kiếm tiền.Ngôn từ cũng khá nhỉ.
    --Chúc bạn cũng có nhiều sưc khỏe để ngồi đợi căng mắt ra để chờ sung.
    Lần sửa cuối bởi thiensujx, ngày 08-07-12 lúc 04:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng thiensujx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi dragonfly816 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi không có khả năng dev nên lúc nào cũng chờ có người share để lấy về chơi, nhiều khi chỉ làm được những việc đơn giản như chỉnh sửa lại chính tả, câu từ trong sv thôi. Nhưng tôi thực sự chơi off vì hoài niệm võ lâm chứ không kinh doanh vụ lợi. DNT đã lập ra topic này nhằm vực dậy box JX, cũng muốn làm một sv good mọi người chơi off hay lan, giải trí là chính nhưng đọc những những cmt trước thấy có vẻ khó lòng mà thực hiện được.

Vấn đề đầu tiên và cốt lõi là là người ta bỏ công sức ra kêu gọi mọi người, bỏ công ra làm sv thật sự tốt mà free nhưng toàn những người có đầu óc toan tính thương mại chực chờ sẵn, nếu thật sực sv này ra đời sẽ tạo nên một bước ngoặc lớn cho JX nhưng cũng đồng thời cũng làm lợi cho những kẻ kinh doanh. Xin lỗi nhưng chỉ nói thật lòng,
    Mình đồng quan điểm với bạn nhé không biết bạn nói ai nhưng thật sự mình còn không biết vô đâu để sửa như bạn nữa cơ nhưng mình vẫn thích JX vì hoài niệm ngày xưa chơi hoài không chán, với lại MOD có thể config hay gì đó mình nói thật là không biết dùng từ chuyên môn của dân DEV nên nói chung chung thế để có thể ngăn chặn trường hợp làm online kiếm lợi nhuận. Nói thật mình không ưa gì loại này.

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi phamngochai2 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tính kinh doanh hay sao mà đòi hỏi nhiều thế ?
    Câu trả lời là KHÔNG Bạn à. Mình chỉ thích chơi bản như SHXT như xưa hoặc giống như CTC là được rồi đồ HKMP hay đồ tím nói thật là cũng không thích lắm đồ AB, ĐQ, KP là được rồi.

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi thiensujx [Only registered and activated users can see links. ]
    --Càng ngày thấy ra yêu cầu để chầu trực ăn hàng rồi đấy nói thẳng ra với lão DNT la +Tôi muốn có 1 bản server hoan chỉnh fix bug để đem online thu lợi.Làm gì phải vòng vo.Giờ box jx chỉ thương mại là chính,mới lúc đầu chờ đợi thì nâng người ta lên 9 tầng mây khi có được rồi quay sang đá đểu,tiêu biểu tem thái hòa đã bị.
    --Sức khỏe nhiều để cày thật trâu rồi share lên bạn lấy về online kiếm tiền.Ngôn từ cũng khá nhỉ.
    --Chúc bạn cũng có nhiều sưc khỏe để ngồi đợi căng mắt ra để chờ sung.
    Nói thật nhé mình không biết bạn là ai cả bởi vì mình cũng chỉ mới tham gia dd được một thời gian ngắn thôi nhưng bạn đừng có chưa biết gì về người khác mà ăn nói hồ đồ như vậy bạn nói ai là chầu trực ăn hàng, muốn một bản sv rồi mang lên mạng online, rồi đá đểu gì ???

Xin trả lời bạn như sau :
    1. Chầu trực ăn hàng như bạn nói thì mình nói thật là mình gà thật chả biết làm gì về JX cả nhưng mình không chầu trực ai cả mình muốn có một sv để chơi 1 mình và vài người bạn qua lan để vui vẻ sau những ngày làm việc vất vả thôi các bạn dev jx có thể share có thể không mà có ai ép đâu. Mình chỉ có mong muốn là nếu được mong team dev cho ae một sv ổn định để có thể thỏa mãn kỷ niệm khi xưa thôi.

2. Về vấn đề sv online kiếm lợi nhuận xin lỗi bạn chứ mình còn chưa thành thạo cài đặt chứ đừng có nói là làm online hay gì gì đó kiếm lợi nhuận nữa mình cài sv được là do mới đầu các bạn như Thaihoa91 hay bạn Mạnh Hải làm giúp chứ từ đầu đâu có biết làm.

3. Còn vấn đề này xin lỗi bạn lần nữa chỉ có những kẻ không ra gì và nói thẳng ra là cặn bã thì mới làm như vậy còn mình chân chính không có gì mà phải sợ cả, như đẫ nói ở trên sv các mod có thể giới hạn Ip để có thể tránh trường hợp online và mọi cách liên quan.

Vài điều muốn nói với bạn. Thân chào.

Thành Viên
    Thanks
    49

Trích dẫn Gửi bởi NhoxYeuNhac92 [Only registered and activated users can see links. ]
    thiensujx == bandhl ===> Warning dangerous!!!!
    namph == nampham == banhl == thiensujx ===>suspect
    Xin lỗi bạn nhé bạn cm như này là có ý gì mình mới tham gia dđ chua được bao lâu nên chả biết mấy ông này là ai cả. Mình có tìm hiểu và được biết bạn là một người có tài trong việc dev jx nên cũng rất phục nhưng không có nghĩa là bạn được quyền phán xét hay suy diễn lung tung này nọ đâu. Thân chào bạn

@ DNT : Các bạn có trình độ, kiến thức tốt về mảng JX này nên có thể làm được những sv ổn định, hay nhưng nếu nghĩ là ai cũng xấu bụng, hám lợi, hoặc này nọ thì mình nghĩ là bạn không nên suy nghĩ nhiều làm gì mà nên kết thúc ở đây. Cám ơn các bạn.

@all : Xin lỗi nếu không phải với các bạn nhưng người tốt thì ít lắm mà người xấu thì nhiều nên mình không muốn nói thêm gì nữa. Bản thân mình cũng không phải quá tốt đẹp gì lắm nhưng nói xấu người khác thì mình không bao giờ. MOD DNT muốn topic này với mong muốn nhận được những phản hồi tích cực để đi đến thực hiện một sv hoản chỉnh cơ mà chứ đâu phải để các bạn suy diễn, phán xét này nọ đâu ai gắn bó được thì gắn bó không thì thôi cũng chả ai luyến tiếc gì.

Thôi nãy giờ mình nói cũng nhiều rồi nên dừng lại ở đây. Thân chào.

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến namph vì bài viết này !

duynguyenjx (08-07-12)

Trang 5 của 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Gấp Gấp Gấp. Anh em nào trả lời giúp mình với. Lỗi chạy server jxonline
    Bởi husnomi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 04-03-12, 07:43 PM
  2. E-book đầu tiên về JxOnline!
    Bởi khoamamktvn trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 29
    Bài viết cuối: 27-07-10, 10:20 PM

Tag của Chủ đề này