[KT] Tuyệt Thế Tuyết Mã - Ngựa mới KT KS
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 38
    Thành Viên
    Thanks
    660

Tuyệt Thế Tuyết Mã - Ngựa mới KT KS

1. Hình Demo:

[Only registered and activated users can see links. ]

Linkdown file khai res + item + dữ liệu .spr : [Only registered and activated users can see links. ]

Lưu ý: Copy dòng trong nội dung file khai res + item qua file Server các bạn rồi sửa lại số thứ tự cho phù hợp, không copy đè.

Tham khảo bài hướng dẫn cũ: [Only registered and activated users can see links. ]

2. Bản tên Res chuyển thể cho JX:

LinkDown: [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi duynguyenjx, ngày 19-06-12 lúc 11:27 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duynguyenjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 12 Users Say Thank You to duynguyenjx For This Useful Post:

bongbay (22-06-12), DoanHuynh (23-10-12), f-fantasy (19-06-12), hieu0071990 (19-06-12), KenyS4U (26-08-12), khactai (19-06-12), knighterrant (20-06-12), mrquanghp9x (21-06-12), nguyenhophuc87 (20-06-12), satthupro95 (19-06-12), testdangky123 (21-06-12), vipprolc (20-06-12)

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Ðề: Tuyệt Thế Tuyết Mã - Ngựa mới KT KS

Trích dẫn Gửi bởi duynguyenjx [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Hình Demo:

Linkdown file khai res + item + dữ liệu .spr : [Only registered and activated users can see links. ]

Lưu ý: Copy dòng trong nội dung file khai res + item qua file Server các bạn rồi sửa lại số thứ tự cho phù hợp, không copy đè.

Tham khảo bài hướng dẫn cũ: [Only registered and activated users can see links. ]
    a zai có nhiều hàng độc quá @@ THanks a ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến satthupro95 vì bài viết này !

duynguyenjx (19-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    333

Trích dẫn Gửi bởi satthupro95 [Only registered and activated users can see links. ]
    a zai có nhiều hàng độc quá @@ THanks a ^^
    bác sát thủ luộc con ngựa này đi. rồi hướng dẫn cho ae . mình cũng muốn giúp bác nhưng ko biết tìm ID con ngựa o đâu và ép nó vào túi tân thủ thế nào . mình thấy cái file greenequip.txt có rất nhiều bộ nữa nhưng ko biết làm sao với nó nên ko dàm đụng lung tung
    Khách viếng thăm hãy cùng hieu0071990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi hieu0071990 [Only registered and activated users can see links. ]
    bác sát thủ luộc con ngựa này đi. rồi hướng dẫn cho ae . mình cũng muốn giúp bác nhưng ko biết tìm ID con ngựa o đâu và ép nó vào túi tân thủ thế nào . mình thấy cái file greenequip.txt có rất nhiều bộ nữa nhưng ko biết làm sao với nó nên ko dàm đụng lung tung
    e đang luộc nó bác đợi tý ID con ngựa này là 1,12,55,4 ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi duynguyenjx [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Hình Demo:

Duy cho hỏi con ngựa này có kháng hay skill gì ko vậy bác
    Khách viếng thăm hãy cùng nh0kk3n2310 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    2,566

Đã luộc xong
    Demo cái ảnh :
    Đợi tý e up bài hướng dẫn ^^

9. The Following 2 Users Say Thank You to satthupro95 For This Useful Post:

duynguyenjx (19-06-12), hieu0071990 (20-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    660

Luộc chấm nước mắm gừng 3 con này luôn satthupro, xóa game rồi lười cài lại quá không tự sướng được

Khách viếng thăm hãy cùng duynguyenjx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to duynguyenjx For This Useful Post:

nh0kk3n2310 (19-06-12), satthupro95 (20-06-12)

Thanks
    2,566

Hướng dẫn add hình ảnh ngựa ở #1 của anh duynguyenjx
    +Đầu tiên các bác down hết các file của anh duynguyenjx ở #1 về
    +Down về ta được file TuyetThe_TuyetMa.rar giải nén ra ta được folder TuyetThe_TuyetMa
    +Vào trong folder TuyetThe_TuyetMa ta lại thấy folder TuyetThe_TuyetMa nữa vào folder này ta thấy 2 folder Bo thu muc image nay ben Client và setting
    +Vào folder Bo thu muc image nay ben Client\item\equip\horse đổi tên file icon_tuyetthetuyetma.spr thành icon_tuyetthethuyetvu.spr , icon_tuyetthetuyetma_s.spr thành icon_tuyetthethuyetvu_s.spr
    +Bây giờ ta vào lại folder Bo thu muc image nay ben Client\item\equip\horse copy 2 folder featureitem sang client (client là folder mà các bác để kiếm thế đó )
    Bây giờ là đoạn đường gian truân nhất @@
    +Các bác vào folder TuyetThe_TuyetMa\TuyetThe_TuyetMa\setting\player\r es các bác thấy các file .txt chứ ạ
    +Giờ các bác mở file f_horse_horseback.txt ở trong folder TuyetThe_TuyetMa\TuyetThe_TuyetMa\setting\player\r es + file f_horse_horseback.txt ở trong folder gameserver\setting\player\res ( nhớ mở = notepad++ nhé )
    Như trong hình
    +Giờ ở cái file f_horse_horseback.txt ở trong folder TuyetThe_TuyetMa\TuyetThe_TuyetMa\setting\player\r es các bác click vào số 5 bên tay trái nhé ( để copy cái dòng này) xong ấn Ctrl+C giờ qua file f_horse_horseback.txt ở trong folder gameserver\setting\player\res ( nhớ mở = notepad++ các bác paste xuống cái dòng tiếp theo với con ngựa của các bác .
    Ví dụ:
    Các bác đổi tên horse40 thành horse kế tiếp của các bác ví dụ của em trên 4035 nên em đổi cái horse40 thành horse36 các bác làm tương tự với các file f_horse_horseback_info , f_horse_horsefront , f_horse_horsefront_info , f_horse_horsemiddle , f_horse_horsemiddle_info , m_horse_horseback , m_horse_horseback_info , m_horse_horsefront , m_horse_horsefront_info , m_horse_horsemiddle , m_horse_horsemiddle_info
    +Làm xong các bác save lại rùi copy các file này qua client\setting\player\res nhé ^^
    +Giờ các bác vào TuyetThe_TuyetMa\TuyetThe_TuyetMa\setting\item\001 \equip\general mở file horse.txt = notepad++ các bác click vào số 7 ấn ctrl+C
    +Mở tiếp file horse.txt ở trong gameserver\setting\item\001\equip\general copy cái dòng thứ 7 ở trong file horse.txt trong TuyetThe_TuyetMa\TuyetThe_TuyetMa\setting\item\001 \equip\general paste vào dòng cuối cùng của file horse.txt ở trong gameserver\setting\item\001\equip\general
    +Sau khi cop xong các bác kéo cái dòng đó sang bên tay phải các bác để ý có 2 số 40 đúng k ạ ? Giờ các bác đổi 2 số này thành số mà lúc nãy các bác đổi dòng horse40 ví dụ như của em đổi horse40 thành horse36 thì lúc này ở đây em đổi 2 số 40 thành 2 số 36
    +Sửa xong các bác save lại xong copy file horse.txtgameserver\setting\item\001\equip\general sang client\setting\item\001\equip\general
    --- Thế là xong rùi đấy ạ ^^ ---

--- Chế độ gộp bài viết ---

Luộc chấm nước mắm gừng 3 con này luôn satthupro, xóa game rồi lười cài lại quá không tự sướng được

3 con lạc đà Đỏ - Xanh vs 1 con nữa phải k a để e luộc nốt

13. The Following 3 Users Say Thank You to satthupro95 For This Useful Post:

chuthubeo (25-01-13), duynguyenjx (19-06-12), hieu0071990 (20-06-12)

Thanks
    2,566

Lần này chơi 3 con có mỗi spr hả a @@ e đổi image mấy con siêu quang vs mấy con bên kia của a lần trc share chứ ngồi khai báo 3 con mỗi con 24 file vào 12 thư mục chắc e nghẻo lun @@
    Lần sửa cuối bởi satthupro95, ngày 19-06-12 lúc 11:59 PM.

Thanks
    2,566

AE nào pro dịch giúp e cái này phát e thấy trong greenequip.txt của TQ
    File greeequip.txt của TQ đây : [Only registered and activated users can see links. ]
    Add vào thì hóa ra là liên trục lộc @@
    Lần sửa cuối bởi satthupro95, ngày 20-06-12 lúc 12:18 AM.

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] [Tuyển thành viên] Cần tuyển thành viên cho JXPO đây
    Bởi sky.light9530 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 11-04-12, 11:07 AM
  2. Tuyển nhân sự đợt 3
    Bởi QLNS_LAPQUOC trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 28-12-11, 11:43 PM
  3. Cướp Thần Tuyệt Sắc
    Bởi Lâm Ngọc Huy trong diễn đàn Phim Hành Động
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-11, 06:39 PM
  4. [tuyển] .............tuyển nhân sự cho team ECD..................
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-05-11, 09:31 PM
  5. Tuyển Người Pro
    Bởi mrduc121 trong diễn đàn Gunz Online
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-12-10, 07:54 AM