[KT] Cần Giúp ADD Port Wan Và Lan để đưa KT lên Online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Thành Viên
    Thanks
    4

Icon9 Cần Giúp ADD Port Wan Và Lan để đưa KT lên Online

Mình đang dùng modem TP-Link TD-8811 ( Mạng nhà mình không được cấp phát IP tĩnh )
    Mình đã add port như các bài hướng dẫn đã có vào Wan
    Đã Add các port như các bài hướng dẫn đã có vào Lan
    Nhưng khi dùng web check Port thì không có 1 Port nào mở cả!
    Mình đã thử đi thử lại rất nhiều cách nhưng vẫn không mở đc Port
    Khi check toàn báo Port Close.
    Mong các Pro có 1 bài viết hướng dẫn chi tiết về cách Add Port Wan Và Lan để đưa KT lên Online
    Hoặc Pro nào rảnh thì TeamView xem giùm mình cái.YM! cherco_vic
    Thank!
    Khách viếng thăm hãy cùng cherco_vic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Ðề: Cần Giúp ADD Port Wan Và Lan để đưa KT lên Online

Bạn làm theo cái này để đưa lên Onl nhé :
    +Đầu tiên là mở port 5001,5633,5100,5135,6041,5636,5632,5622 -> web hướng dẫn mở port các loại modem : [Only registered and activated users can see links. ]
    +[Only registered and activated users can see links. ] <- cách sửa IP ở server
    +Những chỗ 192.168.1.3 là IP Lan bạn muốn xem IP lan thì click vào hình 2 máy tính ở góc dưới màn hình -> Support có dòng IP address bạn đổi tất cả 192.168.1.3 trong hướng dẫn thành IP address của bạn nhé
    +IP wan thì bạn vào [Only registered and activated users can see links. ] để xem IP Wan là dòng IP Address ở trong bảng đó nhé cột value đó
    +Còn bạn muốn cho mng chơi Kiếm Thế cùng bạn thì bạn gửi cho mng cái patch của bạn - bạn vào folder Patch đó -> User -> tìm serverlistdebug bật = notepad đổi dòng Address thành IP Wan nhớ là sau dấu "=" không có khoảng cách nhé ví dụ :
    1_Address=113.190.238.116 ( Là đúng)
    Còn 1_Address= 113.190.238.116 ( Là sai)
    +Bạn phải tạo lên 1 cái card mạng ảo - cài xong bật nó lên đổi cái IP addres trong card mạng ảo là IP wan của bạn dòng Subnet thì click vào nó tự mặc định rồi mấy dòng dưới để trắng cũng được
    +Chú ý mỗi lần bạn tắt model bật lên thì Ip wan sẽ bị thay đổi nên mỗi khi reset bạn phải bảo mng là vào Folder Kiếm Thế -> User -> serverlistdebug bật =notepad đổi dòng address thành IP wan mới của bạn ^^
    +Nếu bạn chơi trên máy mở server thì bạn vào Folder Kiếm Thế -> User -> serverlistdebug bật =notepad đổi address thành IP lan của bạn ^^
    [Only registered and activated users can see links. ]
    CHúc bạn chơi vui show cho bạn cái hình của server mình ^^ :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi satthupro95, ngày 06-06-12 lúc 10:47 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến satthupro95 vì bài viết này !

cherco_vic (07-06-12)

™ (¯`PhiênVũ™ ´¯)™ phien-nhatrang's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    194

Phải chạy sv thì mới check được nhé.

1 điều nữa máy nhà hay vps nước ngoài nói chung thì phải dùng no-ip ở file servercfg.ini
    ví dụ bình thường file đó bạn để ip 136.543.xxx.xxx chẳng hạn thì giờ thay domain no-ip vào, chứ chạy = ip thì nó không tác động vào cái port đó khiến port này ko open được đâu.
    đó là những kinh nghiệm mà mình có được.
    Bishop check pass KT
    Source KT online

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phien-nhatrang vì bài viết này !

cherco_vic (07-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    6

không cần gì nhiều, nếu xác định ip bạn là ip động thì bạn phải đọc bài viết hướng dẫn sử dụng no-ip
    còn về port thì chỉ cần mở port ở bishop và gameserver
    Khách viếng thăm hãy cùng testdangky123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên tongtulenh's Avatar
    Thanks
    29

dễ thôi mà ông ;^^.............................
    mở lan thì dung ip lan của ông và dùng hamachi

--- Chế độ gộp bài viết ---

đê khi nào mình team war làm cho ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng tongtulenh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến tongtulenh vì bài viết này !

cherco_vic (07-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    4

Cảm ơn các bác em đã add port ngon lành nhưng chưa chạy server lên check port toàn báo close cảm ơn bác phiên nhé!
    Sau khi add port lan và wan xong mình check port tất cả đã mở! Mình vào máy server test thì vào game ngon lành!
    nhưng vào máy clien test thì toàn thông báo server đang bảo trì!
    Mình đang nghi 2 vấn đề 1 là do card mạng ảo Mình dùng vmware ( Khả năng này thấp)
    2 là do fix clien lỗi chưa kết nối đc với server.
    Bác nào biết nguyên nhân chỉ em với. hoặc lúc nào rảnh teamview xem hộ em với!
    YM! cherco_vic
    Thank
    Khách viếng thăm hãy cùng cherco_vic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết satthupro95's Avatar
    Thanks
    2,566

Trích dẫn Gửi bởi cherco_vic [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn các bác em đã add port ngon lành nhưng chưa chạy server lên check port toàn báo close cảm ơn bác phiên nhé!
    Sau khi add port lan và wan xong mình check port tất cả đã mở! Mình vào máy server test thì vào game ngon lành!
    nhưng vào máy clien test thì toàn thông báo server đang bảo trì!
    Mình đang nghi 2 vấn đề 1 là do card mạng ảo Mình dùng vmware ( Khả năng này thấp)
    2 là do fix clien lỗi chưa kết nối đc với server.
    Bác nào biết nguyên nhân chỉ em với. hoặc lúc nào rảnh teamview xem hộ em với!
    YM! cherco_vic
    Thank
    Nếu bạn làm theo cách mình thì máy client bạn bảo mng vào folder Kiem THe -> User -> Serverlistdebug đổi dòng address thành IP wan của máy bạn
    Còn máy bạn thì tạo 1 cái card mạng ảo để dòng Ip address là IP wan . Lưu tý mỗi khi bạn rs model IP wan sẽ bị thay đổi nên mỗi khi rs bạn bảo máy client đổi lại vs card mạng ảo của máy bạn cx phải đổi thành IP wan mới nhé ^^ chúc bạn chơi vui
    Bác tạo card mạng ảo bằng cách vào control panel -> addhardware cx đc mà ^^ cần gì dùng WMware ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng satthupro95 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Bác satthu có online ko teamview hộ mình tý! Mình cũng thuộc dạng biết chút ít về coder! Mình cũng đã đọc rất nhiều bài viết hướng dẫn đưa kiếm thế lên online! Và làm theo gần như tất cả các cách có trên forum nhưng vẫn ko được! Cài cạc mạng ảo adđ port sửa server debug của clien sử dụng no-ip sử dụng hamachi! Tất cả mình đều đã thử nhưng vẫn không đưa Kt lên online đc không hiểu nguyên nhân do đâu! Máy server thì vào ngon lành nhưng máy clien kết nối đến server rất lâu. sau đó báo server đang bảo trì! Thực sự mình đã bó tay rồi! Có pro nào rảnh làm ơn Teamview dùm mình cái!
    YM! cherco_vic
    Thank

Thành Viên
    Thanks
    22

hài mình cũng giống chủ topic add port ,no ip....các kiểu nhưng vẫn k đc
    Khách viếng thăm hãy cùng binbkvn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Ai biết mở port cho web mu lên online hộ với
    Bởi hadimx1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 13-03-12, 10:06 AM
  2. [KT] Ai hướng dẫn mình đưa sv online + cần mở port nào với
    Bởi anhvu6 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 22-01-12, 10:15 PM
  3. [Help] Port Online SRO
    Bởi viboytq trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 24-11-11, 11:14 PM
  4. [Hướng dẫn] Mở port cho AU khi đưa lên online.
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 14-01-11, 10:27 AM