[MU] Hỏi về cách update tin tức từ diễn đàn lên trang chủ html
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Thành Viên
    Thanks
    45

Hỏi về cách update tin tức từ diễn đàn lên trang chủ html

em là mem mới . như tiêu đề . em muốn hỏi các bác về cách update tin tức từ diễn đàn lên trang chủ tự động.
    giống như 1 số mu mà khi click chuột vào tin tức từ trang chủ nó sẽ trỏ về diễn đàn. em thấy như vậy rất tiện và hay cho việc dễ quản lý game.
    bác nào có hướng dẫn cụ thể chỉ giáo em với nhé. em cám ơn các bác nhiều lắm lắm.
    Khách viếng thăm hãy cùng thusinh198xx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    492

Ðề: Hỏi về cách update tin tức từ diễn đàn lên trang chủ html

Phù hợp mọi code vbb 3.x, 4.x

Vào Admincp --> [Only registered and activated users can see links. ] --> External Data Provider

Enable External Javascript
    This setting allows you to enable/disable the Javascript content syndication system that allows you to embed vBulletin data in HTML pages.

Chọn Đồng ý.

Sau đó dán code tự đồng cập nhập vào index,home,intro mà bạn cần cho nó hiển thị

<script type="text/javascript" src="<? echo "$forum";?>/external.php?type=js&forumids=idnumber"></script>

<script type="text/javascript" align="left">

var max = 12;

if(threads.length < max) max = threads.length;

for (i = 0; i < max; i++)

{

if (threads[i].title.length > 55)

{ threads[i].title = threads[i].title.substring(0, 55) + '...'; threads[i].alt = threads[i].title; }

document.write('<div id="newsTitle"><a href="<? echo "$forum";?>/showthread.php?t=' +

threads[i]['threadid'] + '" target="_blank">' + threads[i]['title'] + '</a></div><div id="newsDate">'

+ threads[i]['threaddate'] + '</div>');

}

</script>

Trong đó <? echo "$forum";?> là link forum. Vì mình còn chèn thêm và làm nhiều nên code mình mới có dạng như vậy.

Nguồn :
    http://netbanbe.net/forum/showthread.php?315-code-cap-nhap-rss-tin-tuc-tu-forum-ra-ngoai-trang-index-intro-home
    Khách viếng thăm hãy cùng cuocdoisp xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to cuocdoisp For This Useful Post:

longdtskn (12-08-12), thusinh198xx (25-04-12)

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi cuocdoisp [Only registered and activated users can see links. ]
    Phù hợp mọi code vbb 3.x, 4.x

Vào Admincp --> [Only registered and activated users can see links. ] --> External Data Provider

Enable External Javascript
    This setting allows you to enable/disable the Javascript content syndication system that allows you to embed vBulletin data in HTML pages.

Chọn Đồng ý.

Sau đó dán code tự đồng cập nhập vào index,home,intro mà bạn cần cho nó hiển thị

Trong đó <? echo "$forum";?> là link forum. Vì mình còn chèn thêm và làm nhiều nên code mình mới có dạng như vậy.

Nguồn :
    http://netbanbe.net/forum/showthread.php?315-code-cap-nhap-rss-tin-tuc-tu-forum-ra-ngoai-trang-index-intro-home
    Bác ơi. thanks bác đã trả lời em. nhưng em có làm theo hướng dẫn này ở bên netbanbe rồi mà ko có dc bác ạ.em có post hỏi lại bên đó rồi mà ko có ai trả lời. hi.
    cái <? echo "$forum";?> em thay bằng <? echo "http://forum.cuaem.net";?> như thế này mà ko dc bác ạ. ko hiểu vì sao. web của em là html
    Khách viếng thăm hãy cùng thusinh198xx xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    67

Trích dẫn Gửi bởi thusinh198xx [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác ơi. thanks bác đã trả lời em. nhưng em có làm theo hướng dẫn này ở bên netbanbe rồi mà ko có dc bác ạ.em có post hỏi lại bên đó rồi mà ko có ai trả lời. hi.
    cái <? echo "$forum";?> em thay bằng <? echo "http://forum.cuaem.net";?> như thế này mà ko dc bác ạ. ko hiểu vì sao. web của em là html
    <? echo "$forum";?> = http://forum.cuaem.net
    Khách viếng thăm hãy cùng DJMaster xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DJMaster vì bài viết này !

thusinh198xx (25-04-12)

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi DJMaster [Only registered and activated users can see links. ]
    <? echo "$forum";?> = http://forum.cuaem.net
    thanks bác đã hướng dẫn em . em làm xong rồi.ko thấy nó hiển thị lên web. hay phải chờ trang html nó cập nhật thì mới dc a
    à mà cho em hỏi nốt là ví dụ em chỉ cho hiển thị tin tức từ box thông báo thì sửa thành <? echo "$forum";?> = [Only registered and activated users can see links. ] đúng ko anh

Thành Viên
    Thanks
    45

upupupupupupuup ko ai giúp em à

Thành Viên
    Thanks
    27

forum thì làm gì có kiểu link thế kia , code sẵn mà bạn không biết áp dụng thì chịu bạn rồi
    đường dẫn forum(ví dụ : [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng Mr.Hau xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Mr.Hau vì bài viết này !

thusinh198xx (25-04-12)

Make a difference
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi thusinh198xx [Only registered and activated users can see links. ]

Web html, dán code PHP vào chắc chạy bằng niềm tin. Chổ đó đâu nhất thiết phải dùng echo, chuyên mục forum là cố định link kia mà

PHP Code:
    <script type="text/javascript" src="LINK-FORUM/external.php?type=js&forumids=ID-CHUYENMUC"></script>

<script type="text/javascript" align="left">

var max = 12;

if(threads.length < max) max = threads.length;

for (i = 0; i < max; i++)

{

if (threads[i].title.length > 55)

{ threads[i].title = threads[i].title.substring(0, 55) + '...'; threads[i].alt = threads[i].title; }

document.write('<div id="newsTitle"><a href="LINK-FORUM/showthread.php?t=' + 

threads[i]['threadid'] + '" target="_blank">' + threads[i]['title'] + '</a></div><div id="newsDate">' 

+ threads[i]['threaddate'] + '</div>');

}

</script> 
    trong đó,
    var max = 12; là số lượng tin tối đa muốn hiển thị
    LINK-FORUM (trong code có 2 chổ cần sửa) là đường dẫn full đến forum, vd [Only registered and activated users can see links. ] => [Only registered and activated users can see links. ]

ID-CHUYENMUC là số ID của chuyên mục cần lấy tin tức trong forum.

Ví dụ, link đến chuyên mục có dạng là vầy: [Only registered and activated users can see links. ] thì ID chính là 491

Như vậy link full là [Only registered and activated users can see links. ]

Tự xem và thay nhé, không cần PHP gì ở đây cả.
    Ai vậy ta

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến lastpr0 vì bài viết này !

thusinh198xx (25-04-12)

Thành Viên
    Thanks
    45

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Web html, dán code PHP vào chắc chạy bằng niềm tin. Chổ đó đâu nhất thiết phải dùng echo, chuyên mục forum là cố định link kia mà

PHP Code:
    <script type="text/javascript" src="LINK-FORUM/external.php?type=js&forumids=ID-CHUYENMUC"></script>

<script type="text/javascript" align="left">

var max = 12;

if(threads.length < max) max = threads.length;

for (i = 0; i < max; i++)

{

if (threads[i].title.length > 55)

{ threads[i].title = threads[i].title.substring(0, 55) + '...'; threads[i].alt = threads[i].title; }

document.write('<div id="newsTitle"><a href="LINK-FORUM/showthread.php?t=' + 

threads[i]['threadid'] + '" target="_blank">' + threads[i]['title'] + '</a></div><div id="newsDate">' 

+ threads[i]['threaddate'] + '</div>');

}

</script> 
    trong đó,
    var max = 12; là số lượng tin tối đa muốn hiển thị
    LINK-FORUM (trong code có 2 chổ cần sửa) là đường dẫn full đến forum, vd [Only registered and activated users can see links. ] => [Only registered and activated users can see links. ]

ID-CHUYENMUC là số ID của chuyên mục cần lấy tin tức trong forum.

Ví dụ, link đến chuyên mục có dạng là vầy: [Only registered and activated users can see links. ] thì ID chính là 491

Như vậy link full là [Only registered and activated users can see links. ]

Tự xem và thay nhé, không cần PHP gì ở đây cả.
    bác ơi. thick quá em làm dc rồi. bác làm ơn chỉ em nốt cách cho nó cập nhật nhanh hơn dc ko. vì em test post xong. lại phải chờ nó cập nhật lên trang tin tức. có các nào ko các bác
    30 charrrr.....

Thành Viên
    Thanks
    45

upuupppppppppppppppp có bác nào giúp em với .

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Jx Hàn Tuyết Đã Update Trang Bị Ô Kim :)
    Bởi zonjkut3 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 07-05-12, 03:41 PM
  2. [KT] Soft RIP skin html + img + css cho Kiếm Thế
    Bởi hai07dv trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-02-12, 02:21 PM
  3. Home Html Mu Kim Long Mới Ríp
    Bởi khuek8b trong diễn đàn SQL Server & Website
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 30-05-11, 07:19 PM
  4. [Update]Nhiệm vụ Trang bị hoàn mỹ 22/05/2010
    Bởi Minh Phụng trong diễn đàn Server Chiến Quốc