[KT] Hỏi về vấn đề của 2 file severconfig và worldset.txt !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên
    Thanks
    21

Hỏi về vấn đề của 2 file severconfig và worldset.txt !

Mình đang dùng sv TRON SHINICHIQUANG,
    Mình edit add thêm map vào file severcofig như hướng dẫn và các map mình add load đc. Mình muốn hỏi là có thể xóa toàn bộ text trong file worldset.txt để nó chỉ load map trong file severconfig thôi được không ?
    Cám ơn các ae!
    Khách viếng thăm hãy cùng denzy2612 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Ðề: Hỏi về vấn đề của 2 file severconfig và worldset.txt !

Không biết mình nói có đúng không nhưng theo mình thấy khi bạn khai báo map trong servercfg.ini như thế nào thì bạn phải khai báo (hoặc cho full map) bên worldset.txt như thế đó.
    Vì khi GS chạy thì nó load đồng thời cả 2 file này (servercfg.ini đóng vai trò chính , worldset chỉ là phần bonus không thể thiếu) . Có nhiều bạn củng gặp khó khăn thì cho load full map trong khi cấu hình máy + ram quá ít dẫn đến lỗi "5 phút reset" , "Full NPC can not load...". Nếu bạn chú ý kĩ 1 chút thì khi nhìn vào bảng GS mới vừa chạy nó sẽ load map 2 lần : lần 1 là của servercfg.ini , lần 2 của worldset.txt bổ sung npc.
    Trở lại vấn đề của bạn . Khi bạn xóa tất tần tật những gì có trong file worldset.ini thì GS nó vẫn chạy , bạn vẫn đăng nhập game bình thường . Nhưng khi chọn nhân vật xong thì 100% đứt kết nối vì file worldset trống không có map để bổ sung.
    Bạn có thể làm ví dụ để chứng minh . Trong file worldset bạn xóa hết chỉ để lại 1 map tân thủ thôn (vân trung trấn - 1); bên servercfg.ini thì bạn khai báo map theo ý thích của bạn và sau khi chạy GS xong bạn đăng nhập game tại map vân trung trấn rồi sau đó thử di chuyển sang map khác xem .
    Khách viếng thăm hãy cùng minbukyo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] Vấn đề Add map trong file Worldset.txt
    Bởi denzy2612 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 31-03-12, 10:53 AM
  2. [KT] Xin File worldset.txt
    Bởi denzy2612 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 31-03-12, 09:02 AM
  3. [KT] Xin file worldset.txt full
    Bởi quyena4vd trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0