[Hỏi] Cửu Long Tranh Bá - Có ai quan tâm không nhỉ :(
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6
    Thành Viên
    Thanks
    0

[Hỏi] Cửu Long Tranh Bá - Có ai quan tâm không nhỉ :(

Theo mình cảm nhận trong tất cả những game MMORPG, Cửu long tranh bá là hay nhất. Hay từ hệ thống nhiệm vụ, hệ thống boss, luyện thành kĩ năng, hệ thống khinh công, tính thực tế (rất đúng chất kiếm hiệp, không pet, không thú cưỡi), luyện skill theo thành, lên cấp chậm, bản chất kiếm hiệp cày cuốc trên cả tuyệt vời.

Nhưng 1 game trên cả tuyệt vời lại kết thúc quá sớm, chưa kịp để trải nghiệm tất cả tính năng hay của 1 game khủng (nhất là chưa được trải nghiệm hết 9 phái). Theo mình thấy, ở VN hầu như chưa ai tạo sv pri 9D, chỉ có bên 9dvn họ có các client Cửu long của các nước khác với bản việt hóa khá chuẩn. Nghe phong phanh gần đây bên thaoluangame cũng sắp ra mắt 1 sv pri 9D VN, mình đang rất háo hứng chờ trải nghiệm 1 tựa game tuyệt vời như thế (hơn cả TLBB).

Thấy ở GZ cao thủ cũng nhiều nhưng đa số đầu tư vào pri TLBB là chủ yếu, có pro nào cao tay có hứng thú với 9D chưa nhỉ Dạo 1 vòng box chưa thấy ai ý kiến về việc này.

Mong chờ vài cái cm (mà chắc topic chôn xuống mộ quá )
    Khách viếng thăm hãy cùng mephitos xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    ๑۩۞۩๑Tiên giới ๑۩۞۩๑
    Thanks
    56

Icon12 Ðề: [Hỏi] Cửu Long Tranh Bá - Có ai quan tâm không nhỉ :(

Bạn nghe mấy thông tin đó chính xác chưa hay chỉ phong phanh cho có đấy. Thực chất mình cũng gắn bó với 9D từ lâu cũng đã có lần cùng đội ngũ bên 9dvn việt hóa client rồi, nhưng vấn đề sv thì mình đã tìm hiểu rất nhiều ở các trang share sv nước ngoài thì hầu như chẳng có một sv 9d nào cả hoặc giả có đâu đó cũng chỉ là một phần nhỏ được share với mục đích nào đó chứ ko hề có bản sv hoàn thiện nào để đem về cả, với vốn và sự hiểu biết của các Dev Game VN thì có thể có người làm được nhưng có lẽ vì e ngại khá nhìu vì điều kiện kinh tế chẳng hạn nên ko có cách nào dem 9D về VN đâu. Có lẽ nên đợi 1 Pro nào đó ở nước ngoài share nếu có mình sẽ mang về đầu tiên...
    Thân!
    Khách viếng thăm hãy cùng skyangel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Hỏi] Cửu Long Tranh Bá - Có ai quan tâm không nhỉ :(

Trích dẫn Gửi bởi skyangel [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn nghe mấy thông tin đó chính xác chưa hay chỉ phong phanh cho có đấy. Thực chất mình cũng gắn bó với 9D từ lâu cũng đã có lần cùng đội ngũ bên 9dvn việt hóa client rồi, nhưng vấn đề sv thì mình đã tìm hiểu rất nhiều ở các trang share sv nước ngoài thì hầu như chẳng có một sv 9d nào cả hoặc giả có đâu đó cũng chỉ là một phần nhỏ được share với mục đích nào đó chứ ko hề có bản sv hoàn thiện nào để đem về cả, với vốn và sự hiểu biết của các Dev Game VN thì có thể có người làm được nhưng có lẽ vì e ngại khá nhìu vì điều kiện kinh tế chẳng hạn nên ko có cách nào dem 9D về VN đâu. Có lẽ nên đợi 1 Pro nào đó ở nước ngoài share nếu có mình sẽ mang về đầu tiên...
    Thân!
    Sv chưa ra mắt nên mình cũng chưa post link cụ thể đc, do admin bên thaoluangame bảo đến 26/3 sẽ có sv pri, mình nghĩ chắc chắc có donate . Bữa giờ mình cũng search google điên cuồng mà chưa tìm đc sv pri nào để chơi lâu dài Mình với mấy đứa bạn mong 9D lắm, cứ nghe nói có sv nào sắp mở là bọn nó bàn bạc um sùm: chơi phái nào, cày cấp sao v.v.v.............

Thôi thì ráng đợi đến 26/3 xem sao, còn hi vọng đc thì cứ hi vọng ^^ Còn vấn đề 9D về VN thì mình nghĩ 9D bên Trung quốc họ không dám bán bản quyền game cho NPH ở Việt Nam nữa đâu tựa game nào về VN cũng mất hẳn giá trị, hack, bug, ddos, donate siêu hút máu v.v.v........ (tiêu biểu là TLBB, Audition). Đôi khi cũng buồn thay cho gamer Việt, game hay ở nước ngoài về VN thì thành game dở, mà game bom tấn ở nước ngoài thì chờ hoài .... không thấy về VN
    Khách viếng thăm hãy cùng mephitos xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thật sự nếu 9D sv là có thật và có thể inst and run thì nó thật sự là 1 sv hot nhất hiện nay. Ngay cả MU, JX, WJX cũng chẳng là đối thủ trong MMORPG của nó, 1 game mang tính chất giải trí thật sự. ko hề có auto hay bất cứ dụng cụ j` # để hỗ trợ cho gamer. Nếu nó có thật sự mình sẵn sàng bỏ khóa học C để theo nó dev
    Đây thật sự là 1 game hay, nhưng VNG đã quá tệ trong công việc bảo mật, và như thế, 1 game bom tấn đã ra đi. Thật sự còn đọng lại trong tôi.

p/s: Có ai HHH ở đây ko???
    Khách viếng thăm hãy cùng Thien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

I'm farmer nhocluka's Avatar
    Đang ở
    Campuchia
    Thanks
    110

1 thời nuker nay còn đâu ..
    [Only registered and activated users can see links. ] ,[Only registered and activated users can see links. ]

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nhocluka vì bài viết này !

Mr.Luxubu (16-04-12)

AshtonLee of the Rain 🌦
    Đang ở
    日本国
    Thanks
    415

oh đã có soucre full rồi tiếc là chưa có ai hiểu được nó để viết

[Only registered and activated users can see links. ]

Tôi sẽ đi về đâu ?
    Sau hàng chục năm qua lang thang tìm kiếm điều kỳ diệu, tìm kiếm nơi thuộc về ?

Các Chủ đề tương tự

1. Sever Cứu Long Tranh Bá
    Bởi amoure01 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-05-12, 02:12 AM
  2. Truyện tranh hài Ô Long Viện
    Bởi lieuthunguyet trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 160
    Bài viết cuối: 26-08-10, 09:32 PM
  3. sever cửu long tranh bá bao giò mới xuất hiện
    Bởi longnhi1210 trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0