[KT] Nhờ giúp đỡ KG_BishopD_Fix.exe - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Make a difference
    Thanks
    28

Ðề: Nhờ giúp đỡ KG_BishopD_Fix.exe

Trích dẫn Gửi bởi chaolegion01 [Only registered and activated users can see links. ]
    Xóa hết xampp , mysql v.v....

Cài lại xampp , chọn apache , không chọn mysql .
    Download mysql bản mới nhất x64 hay 86 tùy theo máy bạn .
    Cài mysql đặt pass là 1234.
    tạo database jxaccount . nhấp 2 lần vào jxaccout chuột phải chọn Excute Batch File chọn đường dẫn đến 2 file trong SQL ( trong sever phiennhatrang có )
    Bấm star , làm tương tự cho 2 cái file sql trong đó .
    Star và refesh lại xampp . mở lên và tận hưởng .
    Nếu dễ tận hưởng như bạn nói quá thì mình đâu có lập topic này.

Con server lúc đầu chạy windows sever 2008 R2, vẫn không chạy được, down về win 7 vẫn đơ như cây cơ, thử hỏi bạn mình load os 3 lần rồi, thì đã cài mysql bao nhiêu lần rồi mà nó vẫn vậy, không có gì tiến triển.

Các phiên bản mysql đã thử gồm, MySQL 5.5 mới nhất hiện tại, MySQL 5.1 FULL, MySQL 5.0 FULL, MySQL standalone của xampp, tất cả đều failed, có lẽ như bạn trên kia đã nói, BishopD_Cracked.exe không chạy được trên win 7 trở lên, máy mình ram cao phải cài os 64bit, đương nhiên là cài MySQL 64bit.

Mình dùng Bishop thường thì vẫn start cả 3 GS bình thường, không lỗi liết gì cả, cứ đụng vào Bishop crack là lỗi.

Không phải mình chỉ test sv của sinichi, tất cả sv khác mình test bishop đều lỗi, đã restore đủ 2 database jxaccount và jxcoincard nhưng vẫn lỗi, thì kết luận lỗi này không phải do server cũng k phải do config sai mà nằm ở bishop rồi.

Thôi dù gì cũng cảm ơn tất cả đã nhiệt tình hỗ trợ, đang cân nhắc có nên load lại ku win 2k3 để test không đây, cài win riết mà phát ốm, down về rồi mà chưa có dũng cảm để ngồi cài tiếp.
    Ai vậy ta

Make a difference
    Thanks
    28

Báo cáo kết quả cho AE cùng biết.

BishopD_Cracked.exe (BishopD_Fix.exe) không chạy được trên windows server 2008 R2 64 bit. Và Windows 7 Ultimate 32bit/64bit. Chưa test hết nên không dám kết luận cả lò Windows 7 đều bị. Đang cố gắng làm sao để cho em nó chạy trên windows server 2008, có lẽ mớ library mới nên nó không start được Paysys

Đã test lại trên windows server 2003 R2 SP2 64bit Enterprise thành công. Windows XP SP3 cũng thành công.

Vấn đề đã được giải thích xong, AE nào cùng bị lỗi này thì load lại windows phù hợp nhé nhé
    Ai vậy ta

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Báo cáo kết quả cho AE cùng biết.

BishopD_Cracked.exe (BishopD_Fix.exe) không chạy được trên windows server 2008 R2 64 bit. Và Windows 7 Ultimate 32bit/64bit. Chưa test hết nên không dám kết luận cả lò Windows 7 đều bị. Đang cố gắng làm sao để cho em nó chạy trên windows server 2008, có lẽ mớ library mới nên nó không start được Paysys

Đã test lại trên windows server 2003 R2 SP2 64bit Enterprise thành công. Windows XP SP3 cũng thành công.

Vấn đề đã được giải thích xong, AE nào cùng bị lỗi này thì load lại windows phù hợp nhé nhé
    không phải wijn 7 với wwin 2k8 không chạy được đâu pro ! con VPS của tui với cái lap tui đang sài 1 cái win 7 1 cái 2k8 nè. vẫn chạy phà phà không 1 bug C++ đấy thôi >.<
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Make a difference
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    không phải wijn 7 với wwin 2k8 không chạy được đâu pro ! con VPS của tui với cái lap tui đang sài 1 cái win 7 1 cái 2k8 nè. vẫn chạy phà phà không 1 bug C++ đấy thôi >.<
    Đã thử rất kỹ 2 phiên bản, Windows 7 Ultimate 32bit, update sạch sẽ hotfix (laptop cá nhân). Windows Server 2008 R2 Enterprise 64bit chạy VPS của Amazone update đầy đủ.

Như mình trình bày vấn đề, Không phải bị lỗi bug C++ mà là chỉ có Bishop_Cracked.exe không start được. BishopD, GoddessD, LogserverD, GameCenter, GameServer đều start chuẩn cả.
    Ai vậy ta

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

đây là cái mình đang sài upload luôn cả 2 file cho AE check : [Only registered and activated users can see links. ]

tui chạy ào ào, chỉ sợ nó không thích bồ đó thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Ặc mình cũng gặp vấn đề tương tự nhưng không biết các nào để fix cả, thức 2 hôm rùi
    Mình đang dùng win7

Các bác có video hướng dẫn các import data và fix bug như chủ thớt không thì chỉ giúp với

Thank nhiều nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng hungnq85 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Mình run được KG_BishopD.exe thui.

Mình làm các bước như sau:

- Gỡ hết XAMPP và VS2005(trung quốc),
    - Cài mysql-installer-5.5.21.0 bản mới nhất, cứ next next thôi, nhớ phải kết nối internet để nó update hết các môi trường của C++ nhé.
    Khi cài nhớ set password: 1234
    - Vào MySQL Workbench 5.2 CE, tao new connection bên: SQL Development --- Ví dụ KiemThe
    - Start server, data sẽ tự động import vào KiemThe khi start server

Tuy nhiên khi run đến ...\gameserver1\gameserver.exe thì bị lỗi như sau:

Mask1 1088 Mask0 2174812160 and 0
    Mask1 1409417224 Mask0 176687168 and 0
    Mask1 3221258289 Mask0 16846978 and 0
    Mask1 4329488 Mask0 2047344672 and 0
    Invalid server:HungNQ? (HungNQ là tên máy của mình)

hix có ai biết cách khắc phục k?

Thanks

Thành Viên
    Thanks
    23

Icon10 Ðề: Nhờ giúp đỡ KG_BishopD_Fix.exe

Trích dẫn Gửi bởi hungnq85 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình run được KG_BishopD.exe thui.

Mình làm các bước như sau:

- Gỡ hết XAMPP và VS2005(trung quốc),
    - Cài mysql-installer-5.5.21.0 bản mới nhất, cứ next next thôi, nhớ phải kết nối internet để nó update hết các môi trường của C++ nhé.
    Khi cài nhớ set password: 1234
    - Vào MySQL Workbench 5.2 CE, tao new connection bên: SQL Development --- Ví dụ KiemThe
    - Start server, data sẽ tự động import vào KiemThe khi start server

Tuy nhiên khi run đến ...\gameserver1\gameserver.exe thì bị lỗi như sau:

Mask1 1088 Mask0 2174812160 and 0
    Mask1 1409417224 Mask0 176687168 and 0
    Mask1 3221258289 Mask0 16846978 and 0
    Mask1 4329488 Mask0 2047344672 and 0
    Invalid server:HungNQ? (HungNQ là tên máy của mình)

hix có ai biết cách khắc phục k?

Thanks
    Mình đã tìm được cách lỗi server trên:
    Các bạn down Server + Pack từ link này nhé: [Only registered and activated users can see links. ]

Rồi cài môi trường là bản mysql-installer-5.5.21.0 bản mới nhất, như hướng dẫn trên
    Link download MySQL: [Only registered and activated users can see links. ]

Chỉnh sửa lại địa chỉ IP của server và client là 127.0.0.1 là OK

Dưới đây 1 số hình minh họa và tự sướng:
    1. Pic - môi trường
    [Only registered and activated users can see links. ]

2. Pic - Start server

3. Tự sướng em Thúy Yên Kiếm

Thanks all Prob -(
    Lần sửa cuối bởi hungnq85, ngày 21-03-12 lúc 03:15 AM. Lý do: add link

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến hungnq85 vì bài viết này !

lastpr0 (21-03-12)

Make a difference
    Thanks
    28

Nói chung, trong ngày hôm nay, thể nào mình cũng reload OS Windows server 2008, vì có nhu cầu xài nó :~, cài lại mà chạy BishopD_Cracked.exe không được nữa thì say goodbye luôn ~,,~. Windows server 2003 quản lý memory kỳ lạ quá, gộp chung virtual memory với physical memory, Windows Automatic Update cùi bắp, Admin tool cũng cũ kỹ.

Bạn kia nói không sai, mặc dù server sinichi không có lỗi C++ do dùng bản release build, nhưng vẫn còn 1 tí lỗi phát sinh do GoddessDLogserverD chưa release full, LogserverD lưu log player action ok, nhưng còn bug hàm DoMySQLquery() khiến server không lưu log item được, hy vọng có bạn nào tung tăng qua TQ mang về Goddess và Logserver release full là coi như server không còn lỗi gì quan trọng nữa, chỉ lỗi lặt vặt ở script .lua nữa thôi.
    Ai vậy ta

Thành Viên
    Thanks
    47

Trích dẫn Gửi bởi lastpr0 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói chung, trong ngày hôm nay, thể nào mình cũng reload OS Windows server 2008, vì có nhu cầu xài nó :~, cài lại mà chạy BishopD_Cracked.exe không được nữa thì say goodbye luôn ~,,~. Windows server 2003 quản lý memory kỳ lạ quá, gộp chung virtual memory với physical memory, Windows Automatic Update cùi bắp, Admin tool cũng cũ kỹ.

Bạn kia nói không sai, mặc dù server sinichi không có lỗi C++ do dùng bản release build, nhưng vẫn còn 1 tí lỗi phát sinh do GoddessDLogserverD chưa release full, LogserverD lưu log player action ok, nhưng còn bug hàm DoMySQLquery() khiến server không lưu log item được, hy vọng có bạn nào tung tăng qua TQ mang về Goddess và Logserver release full là coi như server không còn lỗi gì quan trọng nữa, chỉ lỗi lặt vặt ở script .lua nữa thôi.
    troi ban chi can drop cai database cua cai goddes vs may cai khac chua cai jxaccount lai la oke vs nhung cai ban dau khi mo cai navicat no cho nua nhe
    Khách viếng thăm hãy cùng nh0kk3n2310 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối