[TLBB] Xin cách chơi TLBB offline trong mạng LAN ( local network)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành Viên
    Thanks
    1

Xin cách chơi TLBB offline trong mạng LAN ( local network)

có ai biết cách setup sao cho có thể chơi được TLBB offline trong mạng LAN nội bộ ko? xin chỉ cho mình cách làm với. Ths nhiều!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng demonclaws xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

Ðề: Xin cách chơi TLBB offline trong mạng LAN ( local network)

bạn cứ chơi off như thường, chỉ cần chỉng IP của máy cho giống vs Server, dùng Client mà bạn đã chỉnh IP để vào.
    Khách viếng thăm hãy cùng mjkenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi mjkenny [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn cứ chơi off như thường, chỉ cần chỉng IP của máy cho giống vs Server, dùng Client mà bạn đã chỉnh IP để vào.
    mình đã chỉnh ip cua latop thành 192.168.22 subnet 255.255.255.0 Dgateway 192.168.1.1 nhưng mà minh dùng máy laptop ping thử ip của của desktop ( máy đang chạy sever ) nhưng ko được. Nếu ping ko đươc nghĩa là ko kết nối đươc vào server rồi. Mong ban chi cho mình cách khắc phục. ths
    Lần sửa cuối bởi demonclaws, ngày 18-03-12 lúc 10:21 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng demonclaws xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

Trích dẫn Gửi bởi demonclaws [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã chỉnh ip cua latop thành 192.168.22 subnet 255.255.255.0 Dgateway 192.168.1.1 nhưng mà minh dùng máy laptop ping thử ip của của desktop ( máy đang chạy sever ) nhưng ko được. Nếu ping ko đươc nghĩa là ko kết nối đươc vào server rồi. Mong ban chi cho mình cách khắc phục. ths
    Ping không đc thì có nhiều nguyên nhân, nhưng mình hay dùng cách kết nối dùng Card của VMWare.
    Tắt Card mạng thật đi.
    Mà cái IP 192.168.22 chắc do bạn viết sai chứ?
    Khách viếng thăm hãy cùng mjkenny xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi mjkenny [Only registered and activated users can see links. ]
    Ping không đc thì có nhiều nguyên nhân, nhưng mình hay dùng cách kết nối dùng Card của VMWare.
    Tắt Card mạng thật đi.
    Mà cái IP 192.168.22 chắc do bạn viết sai chứ?
    ok, de minh giai thich ro:

desktop cai vmware chay sever, va cai microsoft loopback voi ip 192.168.1.33 subnet 255.255.255.0 Dgate 192.168.1.1, desktop ket noi dc voi sever, choi game binh thuong.
    Gio muon dung laptop ket noi dzo sever de choi chung voi desktop, thi laptop set card ao la 192.168.1.22 subnet 255.255.255.0 Dgate 192.168.1.1, card mang that thi xai ip dong de len net. gio ko biet cònig lam sao de connect dc dzo tlbb.

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Trích dẫn Gửi bởi demonclaws [Only registered and activated users can see links. ]
    ok, de minh giai thich ro:

desktop cai vmware chay sever, va cai microsoft loopback voi ip 192.168.1.33 subnet 255.255.255.0 Dgate 192.168.1.1, desktop ket noi dc voi sever, choi game binh thuong.
    Gio muon dung laptop ket noi dzo sever de choi chung voi desktop, thi laptop set card ao la 192.168.1.22 subnet 255.255.255.0 Dgate 192.168.1.1, card mang that thi xai ip dong de len net. gio ko biet cònig lam sao de connect dc dzo tlbb.
    Lần sau viết có dấu giúp nhé @@
    1) Máy tính cần chung mạng LAN với desktop (máy chủ)
    2) Nếu đã chung với mạng LAN thì thử gõ "ping xxx.xxx.xxx.xxx (IP của vmware)" xem laptop đã kết nối với VMware được chưa.
    => Nếu đã thành công thì chạy sv và vào game
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi legend1250 [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sau viết có dấu giúp nhé @@
    1) Máy tính cần chung mạng LAN với desktop (máy chủ)
    2) Nếu đã chung với mạng LAN thì thử gõ "ping xxx.xxx.xxx.xxx (IP của vmware)" xem laptop đã kết nối với VMware được chưa.
    => Nếu đã thành công thì chạy sv và vào game
    2 máy đều kết nối chung mạng LAN để lên internet được desktop co ip cảd thật 192.168.1.70 card ảo 192.168.1.33 , laptop cảd thật 192.168.1.71 card ảo 192.168.1.22
    desktop ping dc sever, ko ping dc laptop; laptop ko ping dc desktop và sever nhưng cà 2 may deu lên được internet.

Thành Viên
    Thanks
    88

2 máy đều kết nối chung mạng LAN để lên internet được desktop co ip cảd thật 192.168.1.70 card ảo 192.168.1.33 , laptop cảd thật 192.168.1.71 card ảo 192.168.1.22
    desktop ping dc sever, ko ping dc laptop; laptop ko ping dc desktop và sever nhưng cà 2 may deu lên được internet.
    Nhiều vấn đề, nhìn thì đơn giản, Laptop, Desktop chung mạng LAN thì dĩ nhiên ping đc nhau? Chưa chắc, phụ thuộc nhiều yếu tố, bản thân mình làm Kỹ thuật viên sửa máy tính 5 năm rồi, đôi khi gặp những tình huống tương tự như thế mà cũng điên đầu, và cái này, nói miệng rất khó hình dung đc vấn đề, tốt nhất nhờ ai Teamview qua giúp đở.
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1110 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

bác nào rảnh team viewr giúp e chơi mạng lan với
    Khách viếng thăm hãy cùng vipboy136 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    29

bạn muốn chơi Lan không khó.
    B1: bạn tắt cái card mạng lookback đi sau đó vô máy khác trong Lan ping qua 192.168.1.3 đảm bảo ok.
    B2: chạy server và chiến. nhớ copy clien qua cho mấy máy trong Lan nhé. có vấn đề bạn pm Y!H saobang_trongdem86400 từ 5h chiều -> 11h tối mình có thể teamview qua hỗ trợ bạn.
    Thân.
    Khách viếng thăm hãy cùng philong921 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Network trong máy ảo ! help với :D
    Bởi tienanhlxag trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 21-08-11, 12:56 PM
  2. Lỗi connect (local)(window) trong SQL SEVER 2000
    Bởi kangta1996 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-06-11, 11:18 AM
  3. Cần đc chia sẻ file trong thư mục Local Việt hóa MuOnline Ss6 !!!
    Bởi godhoang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 26-02-11, 03:16 PM
  4. lỗi giải nén bộ SV TLBB khi cài TLBB offline
    Bởi dongthaison123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-01-11, 09:23 PM
  5. chi em ve thoi gian su kien trong tlbb offline
    Bởi boypro2007vn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-12-10, 08:24 PM