[KT] Phân tích server danhkiem - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 12 của 12
    Thành Viên
    Thanks
    77

Ðề: Phân tích server danhkiem

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình cũng đã thử mở file exe như bạn đã nói, tuy nhiên mình so sánh giữa 2 file gameserver và gameserverd phát hiện có sự khác biệt ở chổ thiếu import file SQL như trên, tuy nhiên theo mình nghĩ thì cái này dẫn đến lỗi kẹt acc thì không hẳn, mà cái mình nghĩ đến chính là lỗi ADD ĐỒNG THƯỜNG ở server của shinichi (DanhKiem), nhớ lại lúc trước có AE lấy script của sv trantoai bỏ vào và chạy gameserverd thì miễn cưỡng add được đồng thường.

sau nhiều lần check file và so sánh mình thấy có khác biệt cơ bản là thư viện SQL như sau :

gameserver của các server add được đồng thường : có thư viện SQL
    gameserverd của shinichi có khả năng add được đồng thường (còn lỗi nên ít người dùng, hầu hết dùng gameserver.exe để load)
    gameserver của shinichi không có khả năng add đồng thường : thiếu thư viện SQL

và cái nhìn đầu tiên vào sự khác biệt này dẫn tới nghi vấn : Liệu có phải thiếu thư viện này làm cho sv shinichi không add được đồng và 1 số lỗi nhỏ khác ? tuy nhiên vẫn còn mâu thuẫn chứ ko phải chắc, vì nếu chắc thì mình khẳng định luôn chứ chẳng cần nghi vấn mâu thuẩn ở chổ ...
    - Nếu thiếu thư viện SQL mà ko add được đồng thường thì đồng khóa và tiền add bằng thư viện nào >.< (có thể đồng thường có cơ chế add khác, hy vọng vậy >>> nếu vậy thì có thể fix được vụ đồng này)
    - Có thể server của shinichi sử dụng thư viện SQL ở 1 nơi khác hoặc 1 cơ chế khác >>> nếu vậy có thể ko cần import SQL trên

Tuy vậy, mình vẫn muốn test thử, import thư viện SQL vào gameserver.exe của shinichi để chạy server. Nhưng thằng cha eXeScope của mình hình như chưa có KEY nên không cho import mà chỉ cho export, cũng có thể tại file exe đó ko cho import. AE nào có tools khác để thử không ? Resource hacker mình cũng thử rồi nhưng không được.

1 làn gió mới thổi đến mang theo hy vọng hoàn thiện server Shinichi, hy vọng AE cố gắng
    Nguyên nhân kẹt acc:

Phiên làm việc 1:
    Client: Anh ơi em vào game nhá
    Server: Chesk in "À thằng này chưa thao tác gì và không có lỗi" => Vào đi em
    Client: Anh ơi em làm những việc này có sao không ? ( đang phát sinh lỗi )
    Server: Bỏ qua hết các lỗi => Được, cứ làm mái thoải đi em không sao đâu.
    Client: Sau khi chơi chán chê..... Em off nhé anh (Server) hẹn gặp lại anh
    Server: Save hết các thao tác + lỗi phát sinh lại.

Phiên làm việc 2:
    Client: Login
    Client: Đang lấy dữ liệu nhân vật ............
    Server: Em ấy chuẩn bị vào chơi đây
    Client: Đang vào game.........................
    Server: Ặc sao nhiều lỗi trong dữ liệu nhân vật thế này ai mà hiểu được . Bỏ qua, bỏ qua
    Client: Mất kết nối máy chủ.
    Server: Đã bỏ qua xong

=> Server danhkiem chỉ có thể lưu tối đa dữ liệu của 690 nhân vật trong SQL còn lại thì nó lưu vào đâu ấy @@
    Không dùng sv danhkiem nên chỉ phân tích được thế thôi

Nếu muốn dùng SV danhkiem để chạy mà không kẹt map thì script + setting khi chạy ở gameserverd.exe phải không có lỗi nào => Lúc đó mới hết kẹt acc
    Khách viếng thăm hãy cùng hieubg1900 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định VNGameZoneVN's Avatar
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    202

Ðề: Phân tích server danhkiem

Làm thế nào để impor vào đây, lay hoay hoài mà ko làm dc. chủ 2 pic impor dc không chỉ mọi người đi. thank nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng VNGameZoneVN xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [KT] File Reg Fix Lỗi TCP Full Buffer trên SV DanhKiem (†ShiNiChi†)
    Bởi nguyenhophuc87 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 17-03-12, 10:28 AM