[Rose Online]Clients & Tools Download & Help Configuration - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 35
    Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Ðề: [Rose Online]Clients & Tools Download & Help Configuration

Muốn chụp hình và post ảnh lên, thì bạn phải chụp màn hình desktop của bạn bằng phím Screen Print trên bàn phím, sau đó mở chương trình Paint trong menu Start\Programs\Accessiories, bấm Ctrl+V để dán hình bạn vừa chụp lại vào khung Paint. Bấm Ctrl+S để save lại tấm hình bạn vừa chụp, lưu ý ở ô Save as type bạn chọn JPEG nha cho nó nhẹ, đặt tên rồi bấm Save là xong.
    Mở website [Only registered and activated users can see links. ] bấm Browse... tìm đến tấm hình hồi nãy mới lưu, rồi bấm nút hot it, đợi chút rồi bạn chọn link tại forum (1) gì đó, copy hết dòng đó dán vào khung Reply là xong.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Cho mình hõi sau khi đã download tất cả những file server và launcher rồi thì mình sẽ tạo acc như thế nào?Không có database hả bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng minimog83 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Có database mà bạn, trong thư mục database của server có file osrose svn.sql này mà, bạn restore là xong mà.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Bạn ơi,có cách nào khác để chạy client mà không cần update không?Tại vì máy nhà mình không cài internet,mà update tại hàng net rất là khó vì có phải ai cũng cho phép mình mang ổ cứng đến để update trực tiếp đâu.Hy vọng bạn có thể post lên đây bản update được không?mình chỉ có usb 512MB thôi nhưng chắc cũng chỉ sử dụng được 400MB (vì mình dùng NGage để thay thế usb).Nếu có thì bạn share cho mình với nhé.Cám ơn bạn vì topic này.

Thành Viên
    Thanks
    0

I/ - Client Download
    - Rose Online EVO ver128 (main client) : ftp://38.136.124.7/rosena/rose_128_128_na_evo.exe

- MEGAUPLOAD :
    • Part1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    • Part2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    • Part3 : [Only registered and activated users can see links. ]
    • Part4 : [Only registered and activated users can see links. ]
    • Part5 : [Only registered and activated users can see links. ]
    • Part6 : [Only registered and activated users can see links. ]
    • Part7 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Link chính die rồi . Còn link mega em không download được . Anh vui lòng cho em link khác được không ?
    + TRose.exe ver130 (cần có kết nối mạng Internet) : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    + TRose.exe ver138 (dành cho máy khong có kết nối mạng Internet) : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ] (cám ơn host của bạn thanhbuata)
    Em chưa hiểu download mấy cái này làm gì . File Patch hay Clinet bản mới nhất không cần bản Rose Online EVO ver128 ????
    Khách viếng thăm hãy cùng dttrung_mlay xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Link chính vẫn download được bình thường mà bạn. Còn những file TRose.exe để chép đề vào trong client cho phù hợp phiên bản và crack được GameGuard đó bạn. Nếu bạn có kết nối Internet, có thể không cần tải những file đó, có thể dùng launcher để chạy luôn TRose.exe (v141), còn đối với những bạn chạy trên local không kết nối thì sẽ cần đến nó.

Thành Viên
    Thanks
    0

Sau khi mình update full v141 bây giờ mình gặp lỗi sau:
    Hình ảnh trong game bị vỡ,cột máu của mob thì hiện map eldeon >.<
    Khung window (skill,quest....) trong game bị vỡ (các khung hình của shop)
    Trước khi change class 1st job thường được phép reset điểm 1 lần nhưng sau khi reset điểm thì lần lv tiếp theo lại được tổng số điểm reset + point lv up.Mình nghĩ đây là lỗi của file server khi down về không thiết lập đúng.
    Không thể nhận Q change class được.Không thể thực hiện được lệnh change character từ cửa sổ option.(WorldServer thông báo client killed)
    Đây là những thông tin của server v16 + client v141.Mình sẽ test thử server rev59 xem sao.Bạn nguyennampotter có cách khắc phục không share cho mọi người nhé

Vi phạm quy định
    Thanks
    0

không hiểu link download bản TRose.exe ver138 (dành cho máy khong có kết nối mạng Internet)
    bạn post dùm dc không
    Khách viếng thăm hãy cùng langkhach156 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

e rose là trò gi vạy cho ảnh xem vói cho ca web nua nhá tui la con gà mói vào xin chỉ bảo cho
    Khách viếng thăm hãy cùng sututhan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Cho tui hỏi cái này là online ah sao ko ai up server database hết
    Khách viếng thăm hãy cùng thanhi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Kal Online]Clients & Tools Download & Help Configuration
    Bởi nguyennampotter trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 19-02-16, 01:31 AM
  2. Tools Tiện Ích ! Bảo Vệ Server Cơ Bản 1 Server Online Cần Phải Có
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-04-13, 11:26 AM
  3. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-04-12, 06:10 PM
  4. [Download] L2 Server Download Center
    Bởi datinh4ever trong diễn đàn Lineage II
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 06-08-10, 09:18 PM
  5. [Server]Rose Online Open Source
    Bởi nguyennampotter trong diễn đàn Rose Online
    Trả lời: 85
    Bài viết cuối: 13-07-08, 05:43 PM