[MU] Cần người tâm huyết và có kinh nghiệm config MU OnLine vào giúp đỡ New Member!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    53

Cần người tâm huyết và có kinh nghiệm config MU OnLine vào giúp đỡ New Member!!

Mình đã cài Off dc rồi giờ muốn đưa On 1 Sv Mu nhỏ nhỏ, nhưng qua rất nhiều bài hướng dẫn cũng như video người nói này người nói nọ nên ko biết sao mà làm cho đúng. Vậy xin lập toppic này xin ý kiến đóng góp của mọi người hướng dẫn config 1 Server Mu, cụ thể là mình đang xài bản SV của Hunter Share.
    Ghi chú là mạng nhà đang dùng ko có Ip tĩnh, đã có domain từ No-ip vì vậy bạn nao hướng dẫn xin chỉ cụ thể ở đâu là để Ip Lan Ví dụ : 192.168.1.3
    Đâu là để Ip No-ip. Mình cũng đã config tại các file sau mọi người xem có đúng ko?
    1.ConnectServer\Data\bor_serverlist
    [Only registered and activated users can see links. ]
    2.MuServer\Data\MapServerInfo
    3.Data/IpList
    4.MuServer\ExDB.in
    5.DataServer1 " DataServer2 ...."

Nhờ mọi người giúp cần config những file nào và như thế nào ???
    Khách viếng thăm hãy cùng VirusLove1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên eva0001's Avatar
    Thanks
    186

Ðề: Cần người tâm huyết và có kinh nghiệm config MU OnLine vào giúp đỡ New Memb

1. Bạn config hết lại chỗ nào có 192.168.1.3 thành 127.0.0.1
    2. Bạn vào Connect Server -> Data -> bor_serverlist.dat và config tất cả ip hiện tại của bạn thành no-ip
    3. Vào data -> MapServerInfo.dat config lại thành no-ip ( giống như trên đó )
    4. Hex lại main.exe thành địa chỉ no-ip của bạn. Vậy là xong. Online vi vu rùi đó.

À nhớ mở port trong modem đấy nhé.
    YM: vulcan_rt

Thành Viên
    Thanks
    53

Trích dẫn Gửi bởi eva0001 [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Bạn config hết lại chỗ nào có 192.168.1.3 thành 127.0.0.1
    2. Bạn vào Connect Server -> Data -> bor_serverlist.dat và config tất cả ip hiện tại của bạn thành no-ip
    3. Vào data -> MapServerInfo.dat config lại thành no-ip ( giống như trên đó )
    4. Hex lại main.exe thành địa chỉ no-ip của bạn. Vậy là xong. Online vi vu rùi đó.

À nhớ mở port trong modem đấy nhé.
    Bạn cho mình hỏi là chỗ Ip lan là 192.168.1.3 nó cần thiết ở những file nào đây là mình lấy ví dụ về Ip lan cho những ai chưa hiểu thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng VirusLove1989 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

đúng rồi đó làm theo eva001 là ok
    Khách viếng thăm hãy cùng Domino9990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    167

Trích dẫn Gửi bởi VirusLove1989 [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã cài Off dc rồi giờ muốn đưa On 1 Sv Mu nhỏ nhỏ, nhưng qua rất nhiều bài hướng dẫn cũng như video người nói này người nói nọ nên ko biết sao mà làm cho đúng. Vậy xin lập toppic này xin ý kiến đóng góp của mọi người hướng dẫn config 1 Server Mu, cụ thể là mình đang xài bản SV của Hunter Share.
    Ghi chú là mạng nhà đang dùng ko có Ip tĩnh, đã có domain từ No-ip vì vậy bạn nao hướng dẫn xin chỉ cụ thể ở đâu là để Ip Lan Ví dụ : 192.168.1.3
    Đâu là để Ip No-ip. Mình cũng đã config tại các file sau mọi người xem có đúng ko?
    1.ConnectServer\Data\bor_serverlist
    2.MuServer\Data\MapServerInfo
    3.Data/IpList
    4.MuServer\ExDB.in
    5.DataServer1 " DataServer2 ...."

Nhờ mọi người giúp cần config những file nào và như thế nào ???
    cho minh cai yahoo ban oi
    30ccccccccccccccc
    Khách viếng thăm hãy cùng nghienmu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

Trích dẫn Gửi bởi nghienmu [Only registered and activated users can see links. ]
    cho minh cai yahoo ban oi
    30ccccccccccccccc

Yahoo lam gì thế cậu có gì thắc mắc nhờ giúp đỡ thì trên GZ nhiều nhân tài ẩn giật lắm mình gà có bít gì đâu đi Coppy và paste cũng chưa xong nè

Thành Viên
    Thanks
    167

Trích dẫn Gửi bởi VirusLove1989 [Only registered and activated users can see links. ]
    Yahoo lam gì thế cậu có gì thắc mắc nhờ giúp đỡ thì trên GZ nhiều nhân tài ẩn giật lắm mình gà có bít gì đâu đi Coppy và paste cũng chưa xong nè
    Không
    Minh muốn nói chuyện bán tý thôi
    Cứ cho mình yahoo đi
    Khách viếng thăm hãy cùng nghienmu xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

Trích dẫn Gửi bởi nghienmu [Only registered and activated users can see links. ]
    Không
    Minh muốn nói chuyện bán tý thôi
    Cứ cho mình yahoo đi
    Tuoithantien_baby1989 . Giờ đang chém chế ai chém Pm luôn

Các Chủ đề tương tự

1. [MU] Tại sao lại bị lag kinh nghiệm Nhân Vật
    Bởi phutuan24 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-02-12, 04:28 PM
  2. Đã chỉnh quái Hạn Huyết Lĩnh lên cấp 120 và 130 nhưng kinh nghiệm
    Bởi rkitvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 05-04-11, 07:14 AM
  3. PRO hoặc bạn nào có kinh nghiệm về đưa SV lên Online cho mình hỏi
    Bởi quangphuc0611 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-12-10, 09:18 AM
  4. Topic Truyền Thụ Lại Kinh Nghiệm Làm Gunbound Online !!
    Bởi zhiyouni trong diễn đàn Gunbound Server
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 13-11-10, 09:17 PM
  5. Anh nào có Kinh nghiệm cài sv online em nhờ chút
    Bởi ka_ka_shi_1994 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-09-10, 03:18 PM