[KT] Túi Tân Thủ LSB Full Chức Năng - Sắp Xếp Ngăn Nắp
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 24
    Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Túi Tân Thủ LSB Full Chức Năng - Sắp Xếp Ngăn Nắp (v3)

Chào ACE !

Túi tân thủ này (lấy tên LBS cho khỏi trùng với các túi của các bạn khác)

TÚI TÂN THỦ LBS v4 (UPDATE 28-02-2012)

mình phân làm 2 loại túi cho AE, 1 loại cho AE chơi Offline (hổ trợ nâng cao, muốn lấy gì cũng có trong túi). Loại còn lại dành cho AE public lên Online, loại này chỉ nhận được phần thưởng khi đạt đủ cấp (không hơn không kém) tránh server toàn siêu nhân.
    Về cấu trúc thì 2 file 2 chang nhau thôi, chỉ khác ở chổ online thì Admin mới có full chức năng, còn member thường thì ko.

Nổi bậc nhất là mình phân bố lại hoàn toàn cấu trúc túi tân thủ so với các túi đang hiện hữu trên forum. những vật phẩm nào thuộc trang bị trên người sẽ được gom về 1 nhóm, vật phẩm sử dụng, phụ trợ sẽ được gom về 1 nhóm khác. Đặc biệt mình cố gắng phân loại theo hệ, cấp, môn phái ... để không phải nhận trang bị rác không mong muốn, cái nào cần thì mới nhận.

Ngoài ra các bạn xin lưu ý, một số trang bị, vật phẩm không thể bán được mình đều có ghi chú kèm theo (chữ đỏ) xin các bạn chú ý. mình ko bỏ hẵn đi vì nó vẫn có ích với một số server online. sẵn tiện lưu lại số ID của nó luôn, tiện bề sử dụng sau này. Chú ý chút là được

Việt Hóa : khóa hoàn chỉnh

Copy file của mình vào thư mục : gameserver > script > event > minievent như các túi khác nhé

Chức năng :
    NÂNG CAO
    - Bạc Đồng (Bạc thường, bạc khóa, đồng thường, đồng khóa)
    - Quan Hàm, Quan Ấn (cho phép chọn hệ, chọn cấp 1->8)
    - Vật Phẩm

+++ Túi (Túi 24 ô, túi 20 ô ...)
    +++ Vé Cường hóa (Vũ Khí, Phòng cụ, trang sức)
    +++ Luyện Hóa Đồ (bộ Thủy Hoàng, bộ Trục lộc, bộ Tiêu dao)
    +++ Huyền Tinh (1->12)
    +++ Đồ nhiệm vụ 110 (10 món)
    +++ Nguyệt Ảnh Thạch
    +++ Nguyệt Ảnh Nguyên Thạch
    +++ Rương Vỏ sò vàng
    +++ Tu Luyện đơn
    +++ Rươn dạ minh châu
    +++ Tinh hoạt lực
    +++ Ngũ Hành hồn thạch
    +++ Nhận Danh Vọng
    +++ Du long danh vọng lệnh
    +++ Ngọc trúc mai hoa (tháng)
    +++ Ngũ hoa ngọc lộ hoàn (rương)
    +++ Tổ tiên bảo hộ
    +++ Bùa sửa trang bị cường 16
    +++ Lệnh bài mở rộng rương
    +++ Bánh ít hồ lô

- Trang bị
    +++ Bộ Trang bị cường hóa +16 (chọn hệ, chọn nam nữ...)
    +++ Phi Phong (chọn cấp phi phong)
    +++ Vũ Khí tần lăng
    +++ Cửa hàng liên đấu
    +++ Cửa hàng tranh đoạt lãnh thổ
    +++ Cửa hàng quan hàm
    +++ Cửa hàng chúc phúc
    +++ Luân hồi ấn
    +++ Trận pháp cao
    +++ trọn bộ hoàng kim....

- Thú cưỡi & Đồng hành
    +++ Thú cưỡi (Dây cương thần bí, Phiên vũ, hoan hoan, hỹ hỹ, Hổ cát tường, trục nhật, Lăng thiên, hỏa kỳ lân, tuyết hồn, xích thố, bôn tiêu, Ức van)
    +++ Đồng hành (bạn đồng hành 4-5-6 skill, mật tịch đồng hành, nguyên liệu đồng hành, sách kinh nghiệm đh, thiệp bạc, thiệp lụa, tinh phách

- Mặt nạ (Hàng long, tần thủy hoàng, áo dài khăn đống, wodekapu, lam nhan, rùa thần, mãnh hổ, kim mao sư vương, tây độc âu dương phong, Cốc tiên tiên, lãnh sương nhiên, tân niên hiệp lữ, doãn tiêu vũ, ngưu thúy ngoa)

- Điểm kinh nghiệm (tăng lên cấp 10-20-30-40-50-60-70-80-90-100-110-120-130-140-150, nhận 100 triệu điểm KN, Bánh ít thịt heo (event) )

- Tiềm năng & Kỹ năng
    +++ Nhận 1000 điểm tiềm năng
    +++ Nhận 20 điểm kỹ năng
    +++ Skill 120
    +++ Mật tịch cao
    +++ Võ Lâm Mật Tịch (bao gồm cả tẩy tủy kinh)

- Gọi boss & Phó bản
    +++ Câu hồn ngọc
    +++ Gọi boss (Tần thủy hoàng, niên thú, Tà hồn sư, triệu ứng tiên ...)
    +++ Phó bản (Lệnh bài thiên quỳnh cung, lệnh bài vạn hoa cốc)

ADMIN
    - Thông báo toàn server
    - Xếp hạng danh vọng
    - Nhận thẻ GM

và chức năng không kém phần quan trọng của Túi Tân Thủ LSB là .... Update theo yêu cầu góp ý của ACE để ngày càng hoàn thiện hơn.

Cấu hình tài khoản Admin (hay Game Master) :
    mở file tại đường dẫn : gameserver > script > event > minievent > newplayergift.lua

chú ý tại đoạn code :
    Code:
    function tbGift:OnDialog_1()

local szMsg = "Ta có thể giúp gì cho ngươi";
    	local tbOpt = {};
    	if (me.szName == "DanhKiem" ) then
    	table.insert(tbOpt, {"Chức năng Admin" , self.OnDialog_Admin, self});
    	else
    	table.insert(tbOpt, {"Nâng Cao" , self.NangCao, self});
    	end
    	if (me.szName == "GameZoneVN" ) then
    	table.insert(tbOpt, {"Chức năng Admin" , self.OnDialog_Admin, self});
    	end
    	table.insert(tbOpt, {"Ta chỉ ghé ngang qua"});
    	Dialog:Say(szMsg, tbOpt);
    end
    2 nhân vật tên DanhKiemGameZoneVN sẽ là Game master, các bạn edit lại theo account của mình tùy thích.

Link download : (không có pass)
    Ver 1 : [Only registered and activated users can see links. ]
    Ver 2 : [Only registered and activated users can see links. ]
    ver 3 : [Only registered and activated users can see links. ]
    ver 4 : [Only registered and activated users can see links. ]

download xong giải nén ra sẽ có 2 file là :
    - newplayergift - Offline.lua
    - newplayergift - Online.lua
    các bạn đổi tên file muốn sử dụng thành : newplayergift.lua rồi bỏ vào thư mục minievent nhé.

UPDATE Ver 2 : mình mới add thêm hoàn thiện bộ thú cưỡi (ức vân, bôn tiêu, Xích thố ...), đồng hành 4-5-6 skill, Tất cả vật phẩm nào không bán được đều có ghi chú kỹ lưỡng, phân loại hoàn thiện hơn, phân trang nếu danh sách quá dài, Add thêm bánh event (ăn vào nhận điểm Kinh nghiệm), dây cương thần bí .... xem chi tiết các chức năng ở bên trên nhé !

UPDATE Ver 3 : phân loại chi tiết hơn cho các trang bị Vũ Uy, Trục Lộc, Tiêu Dao, Thủy Hoàng, phải chọn giới tính, hệ phái mới nhận đồ thích hợp chứ ko như 2 ver trước (click vào nhận đồ là nó bem cho 1 gương đồ ) và đặc biệt là hoàn toàn ko có trường hợp vật phẩm quá quý hiếm đến nỗi không bán được ). Thêm Xếp loại Danh vọng bên ngoài túi chứ ko cần vào thẻ GM nữa (nhiều member kiếm ko ra nên thôi đem ra luôn cho tiện), một vài chức năng khác, các bạn ngâm cứu nhé.

UPDATE ver 4 : Bổ xung chức năng luyện Max skill mật tịch trung cấp và cao cấp, thuốc lak vạn vật quy nguyên đơn, Bồ đề quả (trùng sinh cho pet), tăng tốc đánh, tăng tốc chạy, max skill môn phái, chiến thư du long, 2 loại bánh cuối (thái vân truy nguyệt, thương hải nguyệt minh), lệnh bài bạch hổ đường, lệnh bài gia tộc, lệnh bài chúc phúc, thỏi bạc bang hội (tiếu & đại), trứng du long, gương cao quý và việt hóa hoàn chỉnh hơn 1 phần.

Hổ trợ :
    - Yahoo : NguyenHoPhuc87
    - Email : [Only registered and activated users can see links. ]

Cuối cùng là 1 số hình ảnh demo cho AE
    Với Member thường
    [Only registered and activated users can see links. ]

Với Admin (hoặc với túi offline)
    Giao diện chính :

Giao diện nâng cao :

Giao diện Admin :

Version 4 :
    Nhấn Thanks khích lệ nào
    Lần sửa cuối bởi nguyenhophuc87, ngày 28-02-12 lúc 01:58 PM. Lý do: Update v4
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 46 Users Say Thank You to nguyenhophuc87 For This Useful Post:

arsdlx (25-02-12), assassin062008 (02-03-12), bachcongtuvnn (23-02-12), baolam14 (25-06-12), BeConChapChung (28-02-12), bongbay (25-02-12), changtrai1 (04-03-12), commando0305 (28-02-12), dazan996 (23-02-12), docthuthanlong (24-02-12), everyonemore (13-03-12), finalshare (24-02-12), gmmudt (29-02-12), hack3long (22-07-12), hiphop0402 (23-02-12), hscbnhh (01-03-12), jxvietnam (25-02-12), kakahoho (23-02-12), kakakura (23-02-12), Ken.t (25-02-12), kieutiendung9 (04-04-12), knowledge2520 (07-12-12), kut3b0y267 (04-03-12), Leonet (02-03-12), linux0s (01-03-12), lonelywofl38 (19-08-12), meogia2002 (24-02-12), Mi$$_$p@m (23-02-12), MinYeuVy (23-02-12), mrrainnt (28-01-13), phucnhok (25-02-12), PHYLONG23 (24-02-12), pikeman20 (23-02-12), satthupro95 (25-02-12), Sói Đẹp Trai (24-02-12), shidaichi (24-02-12), thiendiaoc (13-08-12), thientuong37 (26-02-12), thodankute (23-02-12), usick4me (01-03-12), vietkent (23-02-12), vipprolc (28-02-12), voanhnhat20010 (27-07-13), xusmile (14-05-13), zin1007 (24-02-12), [B.M.W]Sports (28-02-12)

Thành Viên
    Thanks
    4

Ðề: Túi Tân Thủ LSB Full Chức Năng - Sắp Xếp Ngăn Nắp

tôi down file Túi tân thủ của bạn về chép vào đúng theo hd của bạn rồi chạy sever mà khi vào tạo NV ko thấy túi TT đâu hết vậy ?
    Khách viếng thăm hãy cùng commando0305 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Icon14 Ðề: Túi Tân Thủ LSB Full Chức Năng - Sắp Xếp Ngăn Nắp

Trích dẫn Gửi bởi commando0305 [Only registered and activated users can see links. ]
    tôi down file Túi tân thủ của bạn về chép vào đúng theo hd của bạn rồi chạy sever mà khi vào tạo NV ko thấy túi TT đâu hết vậy ?
    bạn lưu ý trước khi dùng túi của mình thì server bạn có hiện túi tân thủ ko ? nếu trước có mà giờ ko thì do lỗi của mình. còn nếu trước cũng ko có thì ... check cái server của bạn lại. hoặc client thiếu file tân thủ đó nên ko hiển thị được.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyenhophuc87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    24

code thêm chức năng update vinh dự để đeo ff đi bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng thodankute xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Trích dẫn Gửi bởi nguyenhophuc87 [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn lưu ý trước khi dùng túi của mình thì server bạn có hiện túi tân thủ ko ? nếu trước có mà giờ ko thì do lỗi của mình. còn nếu trước cũng ko có thì ... check cái server của bạn lại. hoặc client thiếu file tân thủ đó nên ko hiển thị được.
    ah là do mình edit = notepad thường nên bị thế. mình edit = notpad++ thì ko bị nữa
    túi tân thủ của bạn khá hay đó !
    bạn có thể chỉ mình cách add thêm 2 loại bánh cuối trong phần nhận mật tịch bánh trái ko ? vì của bạn còn thiếu 2 loại đó .
    Với thêm chức năng add max skill mật tịch trung,cao theo phái và khinh công đi bạn

Thanks !
    Lần sửa cuối bởi commando0305, ngày 24-02-12 lúc 06:54 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng commando0305 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Dev Jx2 ookurooo's Avatar
    Đang ở
    Biện Kinh
    Thanks
    221

Trích dẫn Gửi bởi commando0305 [Only registered and activated users can see links. ]
    ah là do mình edit = notepad thường nên bị thế. mình edit = notpad++ thì ko bị nữa
    túi tân thủ của bạn khá hay đó !
    bạn có thể chỉ mình cách add thêm 2 loại bánh cuối trong phần nhận mật tịch bánh trái ko ? vì của bạn còn thiếu 2 loại đó .
    Với thêm chức năng add max skill mật tịch trung,cao theo phái và khinh công đi bạn

Thanks !
    Mún có gì thì tự add đi . Vào túi tân thủ xem cấu trúc hàm add ra Sao . Rồi tự viết lấy . Chứ cái j cũng nhờ hả
    hóng được share jx2

QQ: 1930099896 zin1007's Avatar
    Đang ở
    (¯`* Địa Ngục*´¯)
    Thanks
    171

cũng công phu phết đấy nhỉ .............

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Công phu quá nhưng mà .... Có cái này mình nghĩ bạn nên thêm vào nhé... Trước giờ cũng chưa thấy ai add bao giờ cả... Và bạn nào làm Online cũng nên chú ý đến cái hàm move nhân vật bị kẹt map giành cho admin khi có mem bị kẹt nhân vật... Cái nỳ chưa ai nghiệm nhể
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

hôm qua nay bị sốt trầm trọng 40 độ, cứ tưởng phải vào viện rồi chứ. giờ bớt nhiều nên mon men lên thăm AE, tối nay sẽ viết thêm mấy chức năng AE đề cập. về chức năng Move Map cho nhân vật bị kẹt mình sẽ lưu ý và nghiên cứu thêm. cảm ơn bạn đã nhắc mình
    các bạn chờ v3 và nhớ down nhé :*

Thành Viên
    Đang ở
    hcm
    Thanks
    199

Trích dẫn Gửi bởi thodankute [Only registered and activated users can see links. ]
    code thêm chức năng update vinh dự để đeo ff đi bạn
    chức năng này có rồi mà bạn, nhưng admin mới làm được. vào acc admin > nhận thẻ GM > có chức năng cập nhập cho điểm vinh dự đó (xếp hạng danh vọng) ^^

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nguyenhophuc87 vì bài viết này !

anhdasai (12-03-12)

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ngăn chặn tạo nhân vật game có ký tự GM và > 5 ký tự
    Bởi rkitvn trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-03-15, 12:28 AM
  2. hỏi về hacker xâm nhập máy chủ = đường nào cách ngăn chặn
    Bởi huuthao trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 24
    Bài viết cuối: 08-06-13, 05:58 PM
  3. Bạn nào còn giữ NBB web 1.12 Full chức năng không ?
    Bởi godhoang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-09-11, 12:35 PM
  4. Cần Người cài đặt MuOnline ss5 full tính năng!
    Bởi thoai trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-03-11, 11:18 PM