[HKGH] Ai vào giúp em việt hóa HK với !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17
    Thành Viên
    Thanks
    1

Icon4 Ai vào giúp em việt hóa HK với !

Tình hình là em copy file việt hóa vô client nhưng khi nhấn nút bắt đầu thì nó lại chạy bản update làm đè lên file việt hóa thế là vào game lại chữ̀ TQ, ai có cách nào thì giúp em với.
    Khách viếng thăm hãy cùng haypet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    123 die
    Thanks
    29

Ðề: Ai vào giúp em việt hóa HK với !

Trích dẫn Gửi bởi haypet [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình là em copy file việt hóa vô client nhưng khi nhấn nút bắt đầu thì nó lại chạy bản update làm đè lên file việt hóa thế là vào game lại chữ̀ TQ, ai có cách nào thì giúp em với.
    lạ nhĩ ofline có cái nào chạy update đâu cho xin 500 hình
    Khách viếng thăm hãy cùng fackbook xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Ko phải là offline mà là online ! chứ offline thì update gì trời !
    Khách viếng thăm hãy cùng haypet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Quản trị viên vếu bự ! pikhjn's Avatar
    Đang ở
    A Town With Love !
    Thanks
    216

Xài Version Gì chụp hình cái rxjh.inf lên đi.
    Khách viếng thăm hãy cùng pikhjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Gò vấp, HCM
    Thanks
    1

Cái đó là do laucher mà. bạn chỉnh lại cái laucher là được thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng megazic xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tình hình đã start được client HKDzo bằng tay, bypass được luôn thằng GameGuard, giờ debug ngon lành cành đào Khả năng áp dụng dùng client của HKDzo với server private là quá dễ. Như vậy thì vấn đề tiếng việt đã được giải quyết triệt để rồi. Giờ chưa có thời gian nên chưa viết đc 1 cái launcher tạm để log thử client Dzo vô server khác xem sao. Như vậy chỉ còn 1 vấn đề là 1 cái sv Rxjh xịn kiếm đâu ra, và 2 là nhiệm vụ là chúng ta có thể có 1 bản hoàn chỉnh rồi

Ae nào thật sự hứng thú thì PM trao đổi trên tinh thần hợp tác chứ ko phải hỏi xong rồi vụt bay

Mình ko tìm hiểu nhằm mục đích lập private server mà chỉ hứng thú viết lại client = C# nên cần kiếm người để hợp tác
    Khách viếng thăm hãy cùng Lion_King1109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    123 die
    Thanks
    29

Trích dẫn Gửi bởi Lion_King1109 [Only registered and activated users can see links. ]
    Tình hình đã start được client HKDzo bằng tay, bypass được luôn thằng GameGuard, giờ debug ngon lành cành đào Khả năng áp dụng dùng client của HKDzo với server private là quá dễ. Như vậy thì vấn đề tiếng việt đã được giải quyết triệt để rồi. Giờ chưa có thời gian nên chưa viết đc 1 cái launcher tạm để log thử client Dzo vô server khác xem sao. Như vậy chỉ còn 1 vấn đề là 1 cái sv Rxjh xịn kiếm đâu ra, và 2 là nhiệm vụ là chúng ta có thể có 1 bản hoàn chỉnh rồi

Ae nào thật sự hứng thú thì PM trao đổi trên tinh thần hợp tác chứ ko phải hỏi xong rồi vụt bay

Mình ko tìm hiểu nhằm mục đích lập private server mà chỉ hứng thú viết lại client = C# nên cần kiếm người để hợp tác
    clien Dzo nó việt hóa có dấu , mà fix lại trong YBi thì chả khác nào clien khác
    trừ khi fix dc sever có dấu , mà toàn cỏi sever private ko có cái nào add font vào dc ,ngày xưa tui nhớ có 1 sever có dấu nhưng ôi thôi bug chán chê
    Khách viếng thăm hãy cùng fackbook xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên vanluat1991's Avatar
    Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Trích dẫn Gửi bởi fackbook [Only registered and activated users can see links. ]
    clien Dzo nó việt hóa có dấu , mà fix lại trong YBi thì chả khác nào clien khác
    trừ khi fix dc sever có dấu , mà toàn cỏi sever private ko có cái nào add font vào dc ,ngày xưa tui nhớ có 1 sever có dấu nhưng ôi thôi bug chán chê
    việt hóa có dấu không liên quan ji tới server cả
    Không gì là Không Thể

Quản trị viên vếu bự ! pikhjn's Avatar
    Đang ở
    A Town With Love !
    Thanks
    216

nếu client.exe readcode được giống dzogame thì có thể sử dụng server PRITAVLE lun
    còn server vh có dấu thì bản 4.12 của ManhTung làm được đấy chỉ tội nó hơi bug
    Khách viếng thăm hãy cùng pikhjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Thực ra server chỉ xử lý thông tin gửi lên và trả về bằng các structure có sẵn thôi, ko hề có thông tin nào liên quan đến tiếng việt tiếng Anh cả. Hôm qua debug thì thấy cái client Dzo chỉ thêm 1 function nhỏ để add font Tahoma(Vietnamese) thay cho font mặc định ko đọc đc unicode mà thôi.

Tuy nhiên muốn cái client của Dzo chạy đc thì phải viết 1 cái launcher khác, để login vô cái LoginServer trước rồi sau đó mới gọi Client, bởi vì Client Dzo nó đã sửa để đăng nhập qua web
    Khách viếng thăm hãy cùng Lion_King1109 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối