[Hướng dẫn] Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 196
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Hướng dẫn] Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc

có bác nào hợp tác làm server ko, chỉ bỏ công thôi. server có hết rồi. (mình free hoàn toàn, ko card gì nhé)
    Lần sửa cuối bởi phuongph, ngày 07-09-12 lúc 05:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phuongph xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    30

mình làm theo hướng dẫn của Việt khá chi tiết, nhưng đến phần xampp mình không biết sử dụng thế nào Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng Xampp được không. thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng hienteo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi hienteo [Only registered and activated users can see links. ]
    mình làm theo hướng dẫn của Việt khá chi tiết, nhưng đến phần xampp mình không biết sử dụng thế nào Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng Xampp được không. thanks
    bạn sử dụng Appserv tiện hơn đấy
    bạn có thể vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để tìm hiểu, nó chỉ khác ở phần current
    Khách viếng thăm hãy cùng b4mb3e xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Nói chung làm theo hướng dẫn mọi thứ rất tốt nhưng khi vào game lại ko thấy sever đâu
    ai hướng dẫn giúp với
    làm rất chuẩn theo topic hướng dẫn.[Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng cheeky1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi cheeky1 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nói chung làm theo hướng dẫn mọi thứ rất tốt nhưng khi vào game lại ko thấy sever đâu
    ai hướng dẫn giúp với
    làm rất chuẩn theo topic hướng dẫn.[Only registered and activated users can see links. ]
    hướng dẫn ở topic này nói chung hơi mập mờ bạn qua trang này để học cài (chỉ khác ở chỗ current)
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng b4mb3e xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi b4mb3e [Only registered and activated users can see links. ]
    hướng dẫn ở topic này nói chung hơi mập mờ bạn qua trang này để học cài (chỉ khác ở chỗ current)
    [Only registered and activated users can see links. ]
    đã làm cái này rồi đưa cái này vào www thì vào đc thấy sv bình thường

nhưng khi làm lại cái ở trong topic thì chả thấy sever và cụm máy chủ đôu cả!
    Khách viếng thăm hãy cùng cheeky1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên hachacpro's Avatar
    Thanks
    114

Thứ nhất bạn nên gõ vào wed xem là 127.0.0,1 không rùi kiếm tra port của sever Là bao nhiêu rùi chỉnh lại
    Khách viếng thăm hãy cùng hachacpro xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

topic hình như lâu ùi k ai ghé... nhưng nếu có ai ghé lại cho e hỏi cách vào game... e bấm đăng nhập nhưng nor nói: Kết nối thất bại - Ai giúp e ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng 1233212 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên FlyngPig's Avatar
    Thanks
    43

Trích dẫn Gửi bởi 1233212 [Only registered and activated users can see links. ]
    topic hình như lâu ùi k ai ghé... nhưng nếu có ai ghé lại cho e hỏi cách vào game... e bấm đăng nhập nhưng nor nói: Kết nối thất bại - Ai giúp e ạ
    Bạn kiểm tra lại các bước nha
    Down 1. Sever (current)
    2.Web SeVer
    3. patch client offline
    4. Client

B1: Vào server tìm GSE.ini chỉnh 2 dòng gse patch và script patch theo đường dẫn vào server
    VD: đường dẫn của mình là E/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew thì sửa như sau:

gse path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew

script path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew >>>> Save lại
    B2 Cài chương trình tạo localhost. Ở đây mình cài IIS
    Vào Web Server tìm file server.txt coppy rồi vào ổ C tìm thư mục inetpub ( Cài IIS có) tìm wwwroot mở ra paste server.txt vào
    Mở google chrome hoặc IE lên đánh [Only registered and activated users can see links. ] hiện thông tin server là đc
    B3 Vào patch client offline cóp hết các file trong đó paste vào trong client
    B4 Chạy GSE.exe đc như hình trang 1 thì vào Client mở play.exe lên chơi ko đc thì vào chơi bằng gmtools.exe
    Chúc bạn thành công!
    Mình dùng server top này [Only registered and activated users can see links. ]
    Client top này [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng FlyngPig xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến FlyngPig vì bài viết này !

1233212 (19-05-13)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi FlyngPig [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn kiểm tra lại các bước nha
    Down 1. Sever (current)
    2.Web SeVer
    3. patch client offline
    4. Client

B1: Vào server tìm GSE.ini chỉnh 2 dòng gse patch và script patch theo đường dẫn vào server
    VD: đường dẫn của mình là E/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew thì sửa như sau:

gse path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew

script path :/Chien Quoc/1 server/currentnew/currentnew >>>> Save lại
    B2 Cài chương trình tạo localhost. Ở đây mình cài IIS
    Vào Web Server tìm file server.txt coppy rồi vào ổ C tìm thư mục inetpub ( Cài IIS có) tìm wwwroot mở ra paste server.txt vào
    Mở google chrome hoặc IE lên đánh [Only registered and activated users can see links. ] hiện thông tin server là đc
    B3 Vào patch client offline cóp hết các file trong đó paste vào trong client
    B4 Chạy GSE.exe đc như hình trang 1 thì vào Client mở play.exe lên chơi ko đc thì vào chơi bằng gmtools.exe
    Chúc bạn thành công!
    Mình dùng server top này [Only registered and activated users can see links. ]
    Client top này [Only registered and activated users can see links. ]
    oh thanks pn nhé mình làm dx ùi... mà pn có biết cách nâng cấp server k ? giống như là mình muốn EXP cũa sv nhân lên gấp 10 lần chẳng hạn
    Khách viếng thăm hãy cùng 1233212 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 15 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Share file fix tóc cho server Chiến Quốc
    Bởi trungviet trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-11-11, 10:37 PM
  2. cho hỏi server thái sơn bắc đẩu có chiến trường TK liên đấu không
    Bởi ngoquangdang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-11, 07:05 AM
  3. Help me!!! Xin mấy Pro giúp mình tạo 1 Server Đại Chiến Xích Bích
    Bởi haphuonganhbs trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu