[Hướng dẫn] Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc - Trang 13
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 13 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối
Kết quả 121 đến 130 của 196
    Thành Viên
    Thanks
    8

Ðề: [Hướng dẫn] Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc

Bạn ơi xem mình lại cái pass down sv . Pass đó ko dùng được bạn ah !
    Khách viếng thăm hãy cùng baylkun xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến baylkun vì bài viết này !

siproi003 (24-07-12)

Thành Viên
    Thanks
    3

Cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? Mình làm và check đúng các bước bạn đã hướng dẫn rồi
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng reddragon04 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    46

Sao password download server bị đổi rồi hay sao mà đánh vào không đúng vậy anh?
    Khách viếng thăm hãy cùng khoa135789 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dat233's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    350

Trích dẫn Gửi bởi reddragon04 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì vậy? Mình làm và check đúng các bước bạn đã hướng dẫn rồi
    [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn vào phần client và cài đặt file vn_patch042.exe ra là ok ! chúc bạn thành công

Thân !
    Khách viếng thăm hãy cùng dat233 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    4

Icon1 Ðề: [Hướng dẫn] Tổng hợp các hướng dẫn về cài đặt Server Chiến Quốc

Trích dẫn Gửi bởi phuonghuupha [Only registered and activated users can see links. ]
    [Only registered and activated users can see links. ] cho em hoi cai loi
    tải gm tool về là vào đc bạn ạ
    Khách viếng thăm hãy cùng zayphets xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

mấy mod cho mình hỏi chút. Làm sao để sửa lỗi khi đăng nhập vào CQ off, dùng sv 31/05 của bác Phụng. Khi đến mục mà chọn sv để vào đăng nhập thì máy nó hiện ra cụm sv là TEST SERVER, sv mình chọn là Tần-New. Nhưng mà chọn sv Tần-New ko dc là sao, nhấn vào chọn sv cứ như là máy nó ko nhận dc là sao? H` làm sao để chọn sv để đăng nhập dc đây, mấy mod giúp giùm mình với
    Khách viếng thăm hãy cùng gemini29597 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi gemini29597 [Only registered and activated users can see links. ]
    mấy mod cho mình hỏi chút. Làm sao để sửa lỗi khi đăng nhập vào CQ off, dùng sv 31/05 của bác Phụng. Khi đến mục mà chọn sv để vào đăng nhập thì máy nó hiện ra cụm sv là TEST SERVER, sv mình chọn là Tần-New. Nhưng mà chọn sv Tần-New ko dc là sao, nhấn vào chọn sv cứ như là máy nó ko nhận dc là sao? H` làm sao để chọn sv để đăng nhập dc đây, mấy mod giúp giùm mình với
    Post nội dung server.txt. Nguyên nhân do chỉnh sửa sai server list.
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Bây giờ mình rất muốn dịch Chiến Quốc.Mình cũng biết cách rồi nhưng mà không biết được mấy cái file trong server là cái gì.Với lại cũng không có được nghĩa chính xác nên.Nếu bạn nào giúp được mình về phần cái đó là cái gì thì mình sẵn lòng bỏ thời gian của mình dịch hết cái server này.

Mình cũng tính lập lại cái team dịch Chiến Quốc nhưng mà chắc cũng ít người còn gắn bó với nó.

Btw, bạn việt có thể chỉ mình cách set exp lại bình thường được không?Cái server của bạn đạt chỉnh exp dữ quá nên hơi nhàm.Thanks
    Khách viếng thăm hãy cùng Arukado xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên dat233's Avatar
    Đang ở
    Hà Nội
    Thanks
    350

Trích dẫn Gửi bởi Arukado [Only registered and activated users can see links. ]
    Bây giờ mình rất muốn dịch Chiến Quốc.Mình cũng biết cách rồi nhưng mà không biết được mấy cái file trong server là cái gì.Với lại cũng không có được nghĩa chính xác nên.Nếu bạn nào giúp được mình về phần cái đó là cái gì thì mình sẵn lòng bỏ thời gian của mình dịch hết cái server này.

Mình cũng tính lập lại cái team dịch Chiến Quốc nhưng mà chắc cũng ít người còn gắn bó với nó.

Btw, bạn việt có thể chỉ mình cách set exp lại bình thường được không?Cái server của bạn đạt chỉnh exp dữ quá nên hơi nhàm.Thanks
    chỉnh exp thì vào sys/npc/energy.c tìm dòng
    int get_exp_bonus( int level ) // NPC 专用
    {
    level = range_value(level, 0, 150);
    return Exp[level]*4999;
    rùi bạn bỏ phần màu đỏ đi là đc

- còn về phần dịch thì bạn dùng phần mềm Quick Translator để dịch sang thuần Việt
    - sv mình share thật ra đã dịch gì đâu toàn tàu vs lỗi font à
    - còn sv chính của mình thì gần như Việt Hóa 95% rùi bạn à ! còn mỗi phần nhiệm vụ là chưa VH thôi
    - sv mình chỉnh exp dữ đó là có chuyển sinh nên chỉnh như thế chứ ko có chuyển sinh thì chỉnh như thế chơi nhàm lắm !
    - bạn có thể add YH của mình để nhận sv đã VH 95% rùi : dat_boy9x
    Lần sửa cuối bởi dat233, ngày 31-07-12 lúc 07:34 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng dat233 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

11. The Following 2 Users Say Thank You to dat233 For This Useful Post:

anhhuybom (11-08-15), Arukado (01-08-12)

Moderator
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Arukado [Only registered and activated users can see links. ]

Bạn cố nghịch từng file để biết tác dụng của nó nhé, thường thì tên file sẽ nói lên nội dung file. VD: feizei.c là Phi Tặc, tức file event Phi Tặc. Lời khuyên là nếu bạn có thời gian thì tốt nhất bạn nên bắt đầu chỉnh sửa Việt Hóa từ server gốc chưa chỉnh sửa gì (Server 2007), như thế bạn sẽ có hiểu biết cơ bản về cấu trúc của server, biết lỗi ở đâu và do đâu. Không có gì để share cho bạn ngoài mấy dòng chữ và câu "Goodluck!".
    Khách viếng thăm hãy cùng trungviet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 13 của 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 11 12 13 14 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Share file fix tóc cho server Chiến Quốc
    Bởi trungviet trong diễn đàn Server Chiến Quốc
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-11-11, 10:37 PM
  2. cho hỏi server thái sơn bắc đẩu có chiến trường TK liên đấu không
    Bởi ngoquangdang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-06-11, 07:05 AM
  3. Help me!!! Xin mấy Pro giúp mình tạo 1 Server Đại Chiến Xích Bích
    Bởi haphuonganhbs trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu