[JX] Lỗi rồi, ai vào giúp mình với
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26
    Thành Viên
    Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    38

Icon9 Lỗi rồi, ai vào giúp mình với

cái máy nhà mình cài Virtual PC khôg được, lúc cài nó bảo chuẩn bị cài, rồi chạy chạy cái ống xanh tý mất tiu lun, mình thử lại nhiều lần mà củng i như zậy àh ai biết tại sao khôg

1 lổi nữa là cái VMWare nó báo lổi lúc mở file server làm sẵn trên 4r là không mở được file lớn hơn 2Gb, ai biết fix ntn chỉ mình với, cài VL off mà bị lỗi đó sao mà chơi, gặp hok bík cài db kỉu thủ công nữa

help gấp gấp, tks tks tks nhìu nhìu
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokskaill xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Ðề: Lỗi rồi, ai vào giúp mình với

Cài VMWARE đó là bất lợi, bạn chẳng thế sửa lỗi hay bít chính xác dc lỗi ở bước nào, mình khuyên 1 câu chân thành hãy cài thủ công để hỉu !

Nếu ngại khó khăn, thì ko bao h bạn thành công để có thu hoạch lớn dc !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

nhokskaill (11-02-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    38

tks bạn
    tại mình ít kiến thức về IT qá nên kủm ngán, àh cho mình hỏi là cài thủ công bằng SQL 2000 thì chơi xong phải tắt server hay sao, nếu zậy lúc chơi nữa phải khởi động server lại, lâu qá, xài VMW khỏi phải tắt server, tiện chổ đó
    Khách viếng thăm hãy cùng nhokskaill xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Trích dẫn Gửi bởi nhokskaill [Only registered and activated users can see links. ]
    tks bạn
    tại mình ít kiến thức về IT qá nên kủm ngán, àh cho mình hỏi là cài thủ công bằng SQL 2000 thì chơi xong phải tắt server hay sao, nếu zậy lúc chơi nữa phải khởi động server lại, lâu qá, xài VMW khỏi phải tắt server, tiện chổ đó
    Máy bạn cấu hình bao nhiu, nếu từ 2 GB RAM trở lên thì khởi động Server chỉ mất có 2 - 3 fút là cùng, như chờ mì ăn liền sôi lên thui, chứ đâu có bao nhiu time !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

nhokskaill (11-02-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    38

máy mình là lap Ram 1Gb hà, 3 mua cho đi học ==" hjx, mà ham cái trò này qá chừng

cho mình hỏi là down server về att db vào rồi là khởi động server lun hay là làm gì nữa không bạn,

sẵn bạn cho mình 1 server nào chạy ổn lun nha, 4r nhìu qá mình hok biết cái nào nữa

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi nhokskaill [Only registered and activated users can see links. ]
    máy mình là lap Ram 1Gb hà, 3 mua cho đi học ==" hjx, mà ham cái trò này qá chừng

cho mình hỏi là down server về att db vào rồi là khởi động server lun hay là làm gì nữa không bạn,

sẵn bạn cho mình 1 server nào chạy ổn lun nha, 4r nhìu qá mình hok biết cái nào nữa

Ram 1G chơi JX khác nào tự sát =.=! chạy máy ảo cũng cần khoảng 512 mb là bèo nhất để không lag rồi...
    Chạy ở máy thật đi...
    [Only registered and activated users can see links. ]

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DNTmaster vì bài viết này !

nhokskaill (11-02-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]

Ram 1G chơi JX khác nào tự sát =.=! chạy máy ảo cũng cần khoảng 512 mb là bèo nhất để không lag rồi...
    Chạy ở máy thật đi...
    hôm trước chạy VMW làm server vẫn chạy được 3 acc k lag đấy ạ
    mà giờ bị lỗi rồi, híc, đang hỏi cách att db vào SQL nè :~

mấy 2pic để nofont với có font là sao vậy, có font là máy phải có font china mới chơi được ạ, hok hiểu

Moderator DNTmaster's Avatar
    Đang ở
    GameZone
    Thanks
    6

hôm trước chạy VMW làm server vẫn chạy được 3 acc k lag đấy ạ
    mà giờ bị lỗi rồi, híc, đang hỏi cách att db vào SQL nè :~

mấy 2pic để nofont với có font là sao vậy, có font là máy phải có font china mới chơi được ạ, hok hiểu
    Có Font tức nghĩa là phải cài font China vào Win để chạy
    Còn No Font thì chỉ cần cài Server bình thường là chơi (nhưng hay gặp trục trặc ngoài ý muốn)

Còn về cài đặt chi tiết thử tải Ebook 1.0 có phần hướng dẫn cài đặt xem đi có chụp hình đầy đủ
    [Only registered and activated users can see links. ]

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến DNTmaster vì bài viết này !

nhokskaill (11-02-12)

Thành Viên
    Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    38

Trích dẫn Gửi bởi DNTmaster [Only registered and activated users can see links. ]
    Có Font tức nghĩa là phải cài font China vào Win để chạy
    Còn No Font thì chỉ cần cài Server bình thường là chơi (nhưng hay gặp trục trặc ngoài ý muốn)

Còn về cài đặt chi tiết thử tải Ebook 1.0 có phần hướng dẫn cài đặt xem đi có chụp hình đầy đủ
    tks bạn
    giờ ngồi nghiên cứu cài thủ công

Thành Viên
    Đang ở
    Bến Tre
    Thanks
    38

crack gameserver là sao, để làm gì vậy ạ, đọc ebook mà hok hiểu cái đó

cho mình xin link down cái đó luôn nha

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Tag của Chủ đề này