[KT] Hướng dẫn add các danh hiệu
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 8 của 8
    Thành Viên
    Thanks
    73

Hướng dẫn add các danh hiệu

Topic nay chỉ dành cho mấy bạn mới như mình thôi nhé, mấy bác pro đừng chém.
    Trước hết là mình làm dựa vào code quan hàm của bạn này
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên mình tìm trong ser ver file tên là title.xml theo đường dẫn \server\gameserver\setting\player
    Chắc của các bạn vẫn là tiếng tàu nên các bạn tải cái file dưới để xem tiếng việt nhé
    khi mở ra nó có dạng thế này
    <genre id="1" name="Kỹ năng sống"> <detailtype id="1" name="Vũ Khí" save_mode="1" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
    <level id="1" rank="1" name="Vũ Khí Học Đồ" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
    <level id="2" rank="2" name="Vũ Khí Tạo Công" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
    ....
    <level id="10" rank="4" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Đại Sư Vũ Khí&lt;color&gt;" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
    <level id="11" rank="5" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Vũ Khí Thần Thủ&lt;color&gt;" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
    <level id="12" rank="6" name="&lt;color=0xFF8BFC&gt;Vũ Khí Tôn Sư&lt;color&gt;" description="Danh hiệu chế tạo vũ khí" duration="0" graph="0" feature="0"/>
    </detailtype>
    bạn chú ý mấy chỗ bôi đỏ nhé, khi dùng hàm AddTitle để add danh hiệu Vũ Khí Thần Thủ nó sẽ có dạng thế này AddTitle(1,1,11,5)
    tương tự bạn có thể add được danh hiệu Vũ Khí Tôn Sư với lệnh AddTitle(1,1,12,6)
    Mình tìm trong code của file title.xml có
    genre id="1" ==>"Kỹ năng sống"
    genre id="2" ==>"Chiến Trường Tống Kim"
    genre id="3" ==>"Nhiệm vụ"
    genre id="4" ==>"Phái"
    genre id="5" ==>"Giang hồ"
    genre id="6" ==>"Hoạt động"
    genre id="7" ==>"Chúc phúc"
    genre id="8" ==>"Võ Lâm Liên Đấu"
    genre id="9" ==>"Danh vọng danh hiệu"
    genre id="10" ==>"Quan hàm lãnh thổ"
    genre id="11" ==>"Đại Hội Võ Lâm " ....
    Các bạn chú ý là mình mới test được danh hiệu kĩ năng sống(1), nhiệm vụ(2), Phái(ko add), Giang hồ(5), hoạt động (6), chúc phúc (7) và quan hàm lãnh thổ (10)
    danh hiệu của genre số 5 và 6 hay bị lỗi C++
    ================================================
    À còn 1 cái nữa là 1 số bạn bảo add danh hiệu quan hàm xong out ra bị mất do server ko save lại, các bạn vẫn theo đường dẫn này \server\gameserver\setting\player tìm file title.xml và search đoạn này genre id="10" sẽ ra đoạn code danh hiệu quan hàm
    <genre id="10" name="Quan hàm lãnh thổ"> <detailtype id="1" name="Quan hàm" save_mode="0" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
    <level id="1" rank="1" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Tri Sự&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 1!" duration="0" graph="334" feature="0" image="1" y_offset="5"/>
    <level id="8" rank="8" name="&lt;color=0xFCD038&gt;Hoàng Đế&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 8!" duration="0" graph="341" feature="0" image="8" y_offset="5"/>
    </detailtype>
    <detailtype id="2" name="Quan hàm" save_mode="0" exclude_mode="0" param_replace_rule="1" level_replace_rule="2">
    <level id="1" rank="1" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Tri Sự&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 1!" duration="0" graph="334" feature="0"
    ...
    <level id="8" rank="8" name="&lt;color=0xFCD038&gt;Hoàng Đế&lt;color&gt;" description="Quan hàm cấp 8!"
    duration="0" graph="341" feature="0" image="8" y_offset="5"/>
    </detailtype>

</genre>

Bạn để ý cái save_mode nó bằng 0, sửa lại nó bằng 1 xong out ra vào lại kiểm chứng nhé

còn nữa cái cột duration nó chỉ thời gian tồn tại của danh hiệu bằng 0 là vĩnh cửu thì phải vì mình thấy
    <level id="1" rank="5" name="&lt;color=0x70A4FF&gt;Mãnh Hổ Hạ Sơn&lt;color&gt;" description="Danh hiệu nhận được khi chúc phúc, có 45 loại."
    duration="4320" graph="0" feature="0"/>

duration nó khác 0 nên giống VNG, danh hiệu chỉ tồn tại 1 thời gian, bác nào dùng xong đừng hỏi tại sao nó bị mất nhé

Demo 2 tấm :

Tiện thể share luôn cái túi tân thủ của tui
    Link down
    Lần sửa cuối bởi docthuthanlong, ngày 11-02-12 lúc 11:18 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng docthuthanlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 20 Users Say Thank You to docthuthanlong For This Useful Post:

†ShiNiChi† (11-02-12), DoanHuynh (24-10-12), duynguyenjx (15-02-12), hai07dv (11-02-12), hieu0071990 (23-06-12), hoanock (12-01-13), J4cksparrow (11-02-12), jxvietnam (11-02-12), KenyS4U (26-08-12), laemdo0705 (18-04-15), langnhatanh (10-05-20), lonelywofl38 (08-03-13), mr_panda1308 (11-02-12), Rewels (14-02-12), satthupro95 (27-01-13), toilatoilatoi (11-07-12), trongga (13-02-13), vokilanok (11-02-12), vominhtan2008 (11-02-12), __Jie__ (16-09-12)

Thành Viên
    Đang ở
    https://t.me*********
    Thanks
    164

Ðề: Hướng dẫn add các danh hiệu

mở lên toàn tiếng trung
    minh việt hóa no thành tiếng việt có được ko
    có lỗi gi ko
    Khách viếng thăm hãy cùng vokilanok xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    73

bạn cứ theo cái file mình up lên mà add danh hiệu cũng được, chỉ có cái fix lỗi mất danh hiệu quan hàm là cần sửa file đó trong gameserver thôi
    Khách viếng thăm hãy cùng docthuthanlong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

Bạn cho mình xin cái code danh hiệu Hiệp Lữ được ko
    Khách viếng thăm hãy cùng vanluong92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết duthli's Avatar
    Thanks
    80

đang định up cho ace thì ông này up hộ rùi thui zậy
    chỉ dành cho các bạn tự sướng
    mà file title.xml mình khuyên lên lấy từ client cho có việt hóa
    nên tách cái quan hàm ra giống mình bạn à vì ko như thế chỉ add đc cái cao nhất là hoàng đế những cái kia ko đc
    Lần sửa cuối bởi duthli, ngày 11-02-12 lúc 12:29 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng duthli xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

Trích dẫn Gửi bởi vanluong92 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cho mình xin cái code danh hiệu Hiệp Lữ được ko
    Hiệp lữ hiệp lữ đây. Đã test.
    + Hiểu Mộng La Thường - Y Luyến
    me.AddTitle(13, 1, 2, 9);
    +Thương Ưng Mê Điệp - Linh Tê
    me.AddTitle(13, 1, 1, 9);
    Lưu ý là khi chỉ add đc Thương Ưng Mê Điệp khi chưa có Hiểu Mộng La Thường. Có là k add được. Khi add Thương Ưng Mê Điệp rồi mà add tiếp Hiểu Mộng La Thường thì Hiểu Mộng La Thường sẽ đè lên Thương Ưng Mê Điệp.
    Have fun
    Lần sửa cuối bởi vanluong92, ngày 11-02-12 lúc 05:00 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng vanluong92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    268

Cho hỏi cái, sao mình chỉnh savemod =1 thì thoát ra vào lại không mất, nhưng nếu chỉnh quan hàm cấp cao thì không chỉnh xuống cấp thấp được, lúc trước thì chỉnh lên xuống gì cũng được, bữa nay chỉ có lên chứ không xuống
    Khách viếng thăm hãy cùng satthulauhyh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    73

bình thường savemode = 0 nên bạn add xong out ra vào lại là bị mất, chỉnh thành 1 thì nó không bị mất
    còn add danh hiệu quan hàm cấp 8 thì nó chỉ có hiện quan hàm cấp 8 thôi, cấp <8 thì không hiện, nếu bạn xóa code add quan hàm 8 đi thì danh hiệu cao nhất là cấp 7 ...

Các Chủ đề tương tự

1. Cho hỏi cách làm danh hiệu=UI
    Bởi nhoc_kute_blog trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 23-10-14, 07:12 PM
  2. Mình muốn hỏi lại về vụ danh hiệu
    Bởi concabach trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-03-11, 12:34 AM
  3. Mong đc giúp về danh hiệu cách nào để có đc danh hiệu trên đầu
    Bởi concabach trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-03-11, 11:29 PM
  4. ADD vòng sáng vs Danh hiệu như nào vậy :(
    Bởi Sir.THÀNH™ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-01-11, 03:54 PM
  5. Lại tìm dc 1 cách làm danh hiệu mới ^^
    Bởi thaihoa91 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 28-06-10, 10:53 AM