[KT] Vấn đề về tranh đoạt lãnh thổ - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    9

Ðề: Vấn đề về tranh đoạt lãnh thổ

Trích dẫn Gửi bởi zin1007 [Only registered and activated users can see links. ]
    fix nhanh nhất là kiếm cái sv ngon rồi lấy xờ pít với setting rồi bỏ vào sv cũ là ok
    Em có sv ngon không Share cho mọi người xài đi
    Khách viếng thăm hãy cùng DarkFoxIT xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

function Player:SetMaxLevelGC()
    if TimeFrame:GetState("OpenLevel150") == 0 then

người thì nói là sửa thành 1 người thì nói là sửa thành 0. Em biết làm sao bây giờ. em để ý rồi máy em là cứ tăng lên tầm >1 tháng là nhân vật cũ ko log vào được, tạo nhân vật mới thì lại được. Buồn quá đi mất
    Lần sửa cuối bởi namphongbody, ngày 10-02-12 lúc 10:25 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng namphongbody xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    75

gamecenter\script\player\setmaxlevel.lua

để nó lên số 1
    Khách viếng thăm hãy cùng quyena4vd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi namphongbody [Only registered and activated users can see links. ]
    function Player:SetMaxLevelGC()
    if TimeFrame:GetState("OpenLevel150") == 0 then

người thì nói là sửa thành 1 người thì nói là sửa thành 0. Em biết làm sao bây giờ. em để ý rồi máy em là cứ tăng lên tầm >1 tháng là nhân vật cũ ko log vào được, tạo nhân vật mới thì lại được. Buồn quá đi mất
    [IMG][Only registered and activated users can see links. ][/IMG]

Đây là hình ảnh TDLT của mình , 2 em , ăn 2 LT
    Đây là kinh nghiệm của minh sau 1 thời gian mày mò , nói trước nhé , mình không phải dân IT j hết , tin học bằng A còn chưa có nên cách làm của mình là " nông dân "

Khi mới tạo SV , bạn dùng túi tân thủ thì Lv đã ~ 120 trở lên rồi ( nếu max 69 thì
    Code:
    [Only registered and activated users can see links. ]
    , có hướng dẫn )

Bạn tải cái mở map Tần lăng về , mở map TL . ( Theo mình nghĩ 150 đã mở TL thì 89 TDLT lẽ ra phải bụp được luôn , cái này có lẽ là của hệ thống sẵn rồi )

Bấm F12 coi tin tức thì 28 ngày TĐLT

Lập bang .

Out game ra , đợi còn 1 ngày nữa TDLT vào ( bấm vào Quan LT chưa có j cả , out tiếp )

chỉnh time máy về 19h50 của thứ 7 tuần tiếp , cố gắng cho tổng thơi gian tầm 45 ngày là ngon

Nếu bạn out 1 lần 1 tháng hoặc 2 tháng mới đăng nhập thì nv cũ sẽ bị SV bảo trì , vì thế nếu chỉnh time thì 1 tháng bạn vào 1 lần

Gặp quan LT nếu nó ok cho minh thì chiến , còn nó cứ nói mãi 1 câu tiếng mám thì out tiếp , tháng sau gặp lại

( hoặc có thể bạn chỉnh time máy về 6 tháng trước của năm 2011 ấy , vì nhiều khi bị lỗi chỉnh thời gian lên cao quá , max lv về 67 89 )

Đây là file timeframe của mình ( clien )

Code:
    Id	Name	TimeFrameDay	TimeFrameTime	ClassName
    Từ khóa ID	Miêu tả danh hiệu	Server mở mấy ngày	Thời gian mở (giờ mở)	Loại
    1	Mở cấp 69	0	2000	OpenLevel69
    2	Mở cấp 79	10	2000	OpenLevel79
    3	Mở cấp 89	15	2000	OpenLevel89
    4	Mở cấp 99	25	2000	OpenLevel99
    5	Mở boss thế giới cấp 55 (5 ngày sau khi mở server)	3	0	OpenBoss55
    6	Mở boss thế giới cấp 75 (7 ngày sau khi mở cấp 79)	15	0	OpenBoss75
    7	Mở boss thế giới cấp 95 (7 ngày sau khi mở cấp 99)	30	0	OpenBoss95
    8	Mở cấp 150	30	2000	OpenLevel150
    9	Đóng Bạch Hổ Đường (sơ) 2 (1 tuần sau khi mở cấp 99)	60	2000	CloseBaiHuTangChu2
    10	Bạch Hổ Đường (cao) chỉ mở 1 trận (120 ngày sau khi mở cấp 99)	150	2000	OpenOneAdvBaiHuTang
    11	Chiến trường Phượng Tường chỉ mở 1 trận (Sau khi mở cấp 150, 150 ngày sau)	180	2000	OpenOneFengXiangBattle
    12	Mở nhiệm vụ Tiêu Dao Cốc (7 ngày sau khi mở cấp 79)	3	0	OpenXoyoGameTask
    13	Mở boss thế giới cấp 120 (90 ngày sau khi mở cấp 150)	70	0	OpenBoss120
    14	Mở Bạch Hổ Đường Hoàng Kim (90 ngày sau khi mở cấp 150)	70	0	OpenBaiHuTangGolden
    15	Mở trạng thái nguyên soái chiến thần Phượng Tường (156 ngày sau khi mở cấp 150)	252	0	OpenSongjinDaXiaBattle
    16	Mở Truy nã-cao (Đạo tặc) (30 ngày sau khi mở cấp 150)	126	0	OpenAdvWanted
    17	Đóng Chiến trường Tống Kim 14:50 (156 ngày sau khi mở cấp 150)	-1	0	CloseSongJin1450
    18	Đóng Chiến trường Tống Kim 18:50 (156 ngày sau khi mở cấp 150)	-1	0	CloseSongJin1850
    19	Đóng Chiến trường Tống Kim 20:50 (156 ngày sau khi mở cấp 150)	-1	0	CloseSongJin2050
    Mình viết theo cách của mình làm , mong các pro đừng quăng bom
    Chúc bạn TDLT đựợc
    Khách viếng thăm hãy cùng craven xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến craven vì bài viết này !

†ShiNiChi† (11-02-12)

Thành Viên
    Thanks
    32

Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của tất cả các bác, cuối cùng thì em cũng đã có thể mở được TDLT rồi, nhưng giờ lại kẹt thêm một lỗi này nữa. Khi em nhấn vào dòng khiêu chiến thì nó ra một cái bảng mấy dòng toàn giun với dế có dạng này

~~~(4)
    #~(4)
    (4)
    em đoán đây là map để TDLT, nhưng em ko biết map nào hết vì không đọc được. Em bấm đại vào 1 dòng rồi ráng chờ đến 8h30 PM, lại chỗ thằng xa phu để đi Xa phu chinh chiến thì ko có dòng đó, nó chỉ đưa qua thôn này thôn kia hoặc thành này thành nọ thôi.
    Vậy các bác cho em hỏi làm sao để biết mình đã khiêu chiên map nào vậy.
    PS: Sẵn đây các bác cho em xin luôn danh sách tất cả các map dùng để đi TDLT để mà còn biết đường mở map nữa chứ. Em xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của tất cả các bác.
    Khách viếng thăm hãy cùng namphongbody xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    35

Sao mình chỉnh file để lập bang như các bro share rồi mà vẫn k lập được nhỉ. Nó hiện ra toàn chữ tàu.
    Khách viếng thăm hãy cùng vanluong92 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    75

bạn nào cho mình file Việt hóa Quan Lãnh Thổ với
    ...................................
    Khách viếng thăm hãy cùng quyena4vd xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    32

Trích dẫn Gửi bởi quyena4vd [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn nào cho mình file Việt hóa Quan Lãnh Thổ với
    ...................................
    Việt hóa thì mình có đây, nhưng chỉ là trang đầu tiên thôi. Ví dụ
    Từ điển kiếm thế tranh đoạt lãnh thổ
    Quân nhu lãnh thổ chiến
    Phần thưởng chinh chiến
    Bang hội quán
    Thiết lập thành chính
    ....
    Thế nhưng qua trang sau thì toàn tiếng tàu khựa thôi, .
    Ai biết việt hóa bằng cách nào, hoặc có file việt hóa rồi thì shared lên cho anh em xài với nào.

Thành Viên
    Thanks
    16

Khi mới bắt đầu TDLT , thì bạn phải chiến Tân thủ thôn , gồm thôn : Ba Lăng Huyện , Giang Tân Thôn , Đạo Hương Thôn , Vân Trung Trấn , mấy map cấp 5 ấy .
    Mà hay nhất là các bạn F12 lên , chọn TDLT có cấp lãnh thổ đấy .

Mấy thôn cấp lãnh thổ là 4

Lúc chọn khiêu chiến , toàn tiếng tàu nêu mình dựa vào cái số kèm theo ( may mà số không phải số Tàu

Cấp lãnh thổ là 3 4 6 8 , thì coi trong F12 là biết

Map thì nếu chiêm dc thôn rồi thì mở full map từ cấp 55 đến 115 , mấy cái đông ( Vd Bang Nguyên bí động ) bỏ không mở , vì có chiến ở đó đâu

Mở hết map TT thôn + thành thì . Map 55 ===>> 115 .

Phóng to bản đồ ra , coi phần Lãnh thổ đẻ rõ

Thành Viên
    Thanks
    16

Trích dẫn Gửi bởi vanluong92 [Only registered and activated users can see links. ]
    Sao mình chỉnh file để lập bang như các bro share rồi mà vẫn k lập được nhỉ. Nó hiện ra toàn chữ tàu.
    có bài hướng dẫn lập bang rồi đó , 1 mình 1 bang

chú ý : bạn phải tạo nhóm ( pt ) thì mới lập được , mà lập bang thì phải có 100v đó , lót tay nó mới chụi

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tranh vui: Cùng vào xem nào!
    Bởi lieuthunguyet trong diễn đàn CLB Gallery - Wallpapers
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-12-11, 08:10 PM
  2. Vẽ tranh ấn tượng từ các chữ cái.
    Bởi Yu-Gi-Oh trong diễn đàn Chuyện Lạ Đó Đây
    Bài viết cuối: 28-11-11, 11:27 AM
  3. Tranh vẽ chì đẹp như ảnh chụp.
    Bài viết cuối: 17-11-11, 11:49 AM
  4. Cô gái không tay thêu tranh tài tình.
    Bài viết cuối: 13-11-11, 01:57 PM