[Server] Kal Online
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 17 1 2 3 11 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 166

Chủ đề: [Server] Kal Online

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

[Server] Kal Online

Hôm trước có một bạn giới thiệu một số hình ảnh của game này bên topic kia, và có nhiều bạn yêu cầu có một hướng dẫn để tạo server đó, nên tôi qua bên forum Ragezone.com, tham khảo và làm thử, cuối cùng đã run được, nhưng tôi chỉ mới chạy thôi chưa test hết và không biết còn lỗi nhiều không. Tôi đưa lên để các bạn thử làm rồi cùng test, góp ý và chúng ta cùng fix các lỗi, cho ra một Kal hoàn thiện hơn nhé

Sau đây là bài hướng dẫn cài đặt và chơi game KalOnline… File download và nguồn hướng dẫn đều từ [Only registered and activated users can see links. ], link tham khảo [Only registered and activated users can see links. ]

Phần 1 : DOWNLOAD
    * MS SQL Server : [Only registered and activated users can see links. ] - Tải về cài đặt vào máy (nếu chưa có).
    * Server : Chúng ta sẽ sử dụng Server của Marhal – Giải nén tại thư mục mặc định nó cũng được hoặc đặt lại tên khác, ví dụ : KalServer
    - Repack MarhaL
    + Link 1 : [Only registered and activated users can see links. ]

- Repack NOOR
    + Link 1 : [Only registered and activated users can see links. ]

* Client : [Only registered and activated users can see links. ]
    Lưu ý khi tải client : Mở file trên bằng IE (Internet Explorer - không mở bằng Firefox), kéo xuống phần Free public Servers, bấm vào Download Now! Nó sẽ hiện lên 1 pop-up như hình dưới :
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Bấm chuột phải lên tag vàng đó chọn Install ActiveX Control…, đợi vài giây và nhấn vào nút Install và đợi nó download về máy xong rồi cài nó luôn. Và download… Xong rồi cài vào máy, nhớ cài xong thì để đó đừng làm gì cả, không được chạy file KalOnline.exe vì chúng ta sẽ không update client.

* Launcher : [Only registered and activated users can see links. ] - Về giải nén ra chép chung với thư mục game đã cài đặt, để tí sẽ sử dụng nó.

* Web : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ] - Về phần cài đặt webserver để run được web trên tôi không nói lại, các bạn có thể tham khảo bên Forum Mu Server.
    XONG phần download !

Phần 2 : CÀI ĐẶT VÀ CHƠI GAME
    * Server :
    - Cài đặt Database (Tôi sẽ dùng hình ảnh từ hướng dẫn bên RZ nhưng sẽ giảm một số bước nhằm đơn giản hơn tí).
    Mờ menu Start >Programs>Microsoft SQL Server>Enterprise Manager, nhấn chuột phải lên Database chọn New Database…
    Ở ô Name nhập kal_db, rồi bấm OK. Làm tương tự với kal_auth

Sau đó chúng ta sẽ Restore Database, bằng cách bấm chuột phải vào kal_auth, chọn All Tasks>Restore Database…, chọn vào check box From device>Select Devices…>Add, bấm … và tìm đến thư mục Server (hồi nãy mình ví dụ là KalServer)> DB Files, chọn file kal_auth, bấm OK 3 lần, chọn qua tab Options, check vào Force restore over existing database, rồi bấm OK, đợi tí và Close lại. Làm tương tự với kal_db

Sau đó chọn mục Security>Login, bấm chuột phải lên Login chọn New Login, ở ô Name bấm … chọn IUSR_Tênmáy nhấn Add và nhấn OK
    Chọn tab Server Roles check vào System Administrators, chọn tiếp tab Database Access check vào kal_auth và kal_db bấm OK để hoàn tất.
    Lưu ý : Trước đó đã có tài khoản Login là sa và password của sa rồi nhé, cái này chỉ để connect đến OBDC thôi.

Tạo 2 OBDC có tên KAL_AUTH và KAL_DB : Bấm menu Start>Settings>Control Panel>Administrative Tools, mở Data Sources (ODBC), chọn System DNS, bấm Add, bấm chữ ‘S’ (SQL Server), bấm Finish. Ở ô Name nhập KAL_AUTH (KAL_DB làm 2 lần nghe, tui chỉ rút gọn thôi), ô Server chọn (local), bấm Next 2 lần, rồi check vào mục Change the default database to: Bạn chọn kal_auth, bấm Next lần nữa rồi bấm Finish. Bấm Test Data Source… để kiểm tra kết nối, nếu báo TESTS COMPLETED SUCCESSFULLY! Thì OK đóng lại. Tương tự cho KAL_DB (Change the default database to: Bạn chọn kal_db) nhé.

Trở lại với database kal_db, mở Tables ra, bấm chuột phải lên table Item chọn Design Table, check vào cột Allow Nulls cho các dòng : Info, từ MaxEnd đến UpgrRate
    Save lại và đóng SQL Server Enterprise Manager. Done!

- Xử lý các file trong thư mục KalServer : Chú ý 3 thư mục chính AUTH, DB_Svr và MainSvr
    + File AuthConfig.txt trong thư mục AUTH : Cũng không cần thay đổi gì, chỉ cần chú ý dòng này :
    Code:
     SubNet = (("127.0.0.1" "255.255.255.0"))
    “127.0.0.1” có thể sửa thành IP Address nếu bạn chơi LAN hoặc có thể mặc định.
    “255.255.255.0” có thể thay đổi theo Subnet mask tuỳ vào cấu hình Network của bạn.
    Mấy IP bên dưới các bạn cũng có thể sửa thành 127.0.0.1 hoặc IP Address hoặc để nguyên cũng không sao cả.
    + File DBConfig.txt trong thư mục DB_Svr : Cũng tương tự như trên, chỉ cần thay đổi dòng
    Code:
     SubNet = (("127.0.0.1" "255.255.255.0"))
    - Khởi động server : Vào thư mục AUTH chạy file AuthSvrT.exe, vào thư mục DB_Svr chạy file DBSvrT.exe, vào thư mục MainSvr chạy file MainSvrT English.exe. Lúc chạy file MainSvrT English.exe có hiện một bảng yêu cầu nhập ID và PW thì ở ID bạn điền là sa còn ở PW là mật khẩu của sa.
    Lưu ý : Khi chạy file MainSvrT English.exe sẽ có một thông báo yêu cầu bạn nâng cấp KOSP (Kal Online Server Protection), nếu bạn có nối mạng Internet thì chọn Yes để update luôn, còn không có thì trong thư mục MainSvr có một file KOSP_Updater.exe, chạy nó để update (phiên bản không phải là mới nhất). Hoặc chọn No khỏi update cũng chẳng sao.
    Xong phần Server. Done!

* Client : Sau khi thực hiện việc tải client theo phần 1 ta sẽ có file kalonlinesetupeng060523.exe, chạy nó để tiến hành cài đặt, mặc định đường dẫn cài đặt là "C:\Program Files\KalOnlineEng", nếu sau khi cài đặt hoàn tất nó kêu khởi động máy lại thì cứ khởi động nha.
    Cài đặt xong, ngoài màn hình sẽ có shortcut KalOnline.exe, xoá bỏ nó đi để lỡ quên bấm vào nó là mất công gỡ client ra cài lại lần nữa đó.
    Giải nén cái Launcher tải ở trên vào thư mục C:\Program Files\KalOnlineEng, khoan chạy nghen. Trong thư mục tìm file KalOnline.cfg, mở nó lên bằng Notepad sửa dòng ExcIP = 211.240.63.12 và đổi nó thành
    Code:
    ExcIP = 127.0.0.1
    save và đóng lại. Giờ thì có thể chạy file Kal Launcher.bat được rồi đó.
    Xong phần client. Done!

* Web (đã cập lại phiên bản khác) : Giải nén KalSite.rar đã tải ở trên vào thư mục gốc www (nói chung là thư mục gốc của webserver mà bạn đã cài đặt, đặt tên tuỳ ý, ví dụ : kal
    Mở file config.php ở line 2, nhập mật khẩu của sa tại ""
    Code:
    $connect = mssql_connect("localhost","sa","");
    Save và đóng file lại, mở IE lên [Only registered and activated users can see links. ] xem kết quả thế nào và thử đăng ký tài khoản xem sao, nếu không báo lỗi gì thì xong.
    * Dưới đây là hướng dẫn KalOnline chạy trên LAN
    * Dưới đây là hướng dẫn patch new items cho Server & Client :
    Các bạn có thể xem một số hình trong game tôi mới xong và chụp lại :
    * Knight :

* Magician :

* Archer :
    Lần sửa cuối bởi nguyennampotter, ngày 02-06-07 lúc 08:54 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên bogiathanhmaco's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: [Server]Kal Online

Ai mún hợp tác làm server với bố già thành ma cô có thể P!M cho mình , mình đang mún làm server này online , hiện mình có 2 server , ai mún có thể P!M cho mình
    Khách viếng thăm hãy cùng bogiathanhmaco xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

cho hỏi cái này có cần kết nối internet giống Rose không vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Không cần đâu bạn. Không cần update client, nó không dùng GG mà dùng Anti Hack Shield, nhưng chỉ cần bạn làm theo đúng hướng dẫn là chơi được thôi. Không vấn đề gì cả.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi HellBoy87 [Only registered and activated users can see links. ]
    To : nguyennampotter
    Đây là bản Server KAL cũ nhất? Theo tôi biết, trên RaG đang dùng bản Repack !
    Cũ Cũng Đươc , Dể Test cái đã
    Dù Sao Cũng Cám Ơn nguyennampro đã lặn lội sang tan RageZone tìm Server về ( mình do T.A kém nên ko tài nào tìm nổi )
    Ah! nói thêm , những Server mới Repack bên RageZone minh ko down được, Nếu bạn có rồi thì Up lên host khác cho anh em Sài đi
    Khách viếng thăm hãy cùng Chuot Thanh Tinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Đây là một repack của Kal, cập nhật ngày 1/3/2007, được đánh giá là khá tốt. Bạn download về nghiên cứu trước nhé, tôi cũng đang download và cài thử đây, có gì cùng góp ý.
    * Server file : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    * Client file : [Only registered and activated users can see links. ] (Client Files with not Orginal PK password : " cant say it lols " - cái này nguyên văn, tôi không giỏi tiếng Anh lắm nên không dịch). Hiện tại tôi chưa tải được client đó, nếu tôi tải được rồi tôi sẽ upload lên một host khác cho các bạn dễ download hơn. Tạm thời các bạn cứ xài client cũ đi nhé.
    * Fix : [Only registered and activated users can see links. ] (Fix needed so u can open PK with this PW : JKSYEHAB#9052 - nguyên văn).
    Chúc vui và thành công. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn (readme kèm theo trong server file) trước khi vận hành đó.
    Lần sửa cuối bởi nguyennampotter, ngày 29-03-07 lúc 10:05 AM.

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Đây là một repack của Kal, cập nhật ngày 1/3/2007, được đánh giá là khá tốt. Bạn download về nghiên cứu trước nhé, tôi cũng đang download và cài thử đây, có gì cùng góp ý.
    * Server file : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    * Client file : [Only registered and activated users can see links. ] (Client Files with not Orginal PK password : " cant say it lols " - cái này nguyên văn, tôi không giỏi tiếng Anh lắm nên không dịch). Hiện tại tôi chưa tải được client đó, nếu tôi tải được rồi tôi sẽ upload lên một host khác cho các bạn dễ download hơn. Tạm thời các bạn cứ xài client cũ đi nhé.
    * Fix : [Only registered and activated users can see links. ] (Fix needed so u can open PK with this PW : JKSYEHAB#9052 - nguyên văn).
    Chúc vui và thành công. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn (readme kèm theo trong server file) trước khi vận hành đó.
    Tui ko down được trên Megaupload , bạn up lên host khác cho mình được ko ??
    Mình đã down Server rồi
    Ah ! bạn hướng dẫn mình down trên Megaupload đi !!
    --------Thanhk nhiều nha----------
    Bạn test xong rồi cho hướng dẫn hoàn chỉnh nhé ( mình kém T.A lắm )
    Khách viếng thăm hãy cùng Chuot Thanh Tinh xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Link Client Mới ( tốc độ nhanh )
    link 1: [Only registered and activated users can see links. ]

link 2: [Only registered and activated users can see links. ]
    link 2 nhanh hơn chút đỉnh
    chúc các bạn dơn về Test OK

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Chuot Thanh Tinh [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui ko down được trên Megaupload , bạn up lên host khác cho mình được ko ??
    Mình đã down Server rồi
    Ah ! bạn hướng dẫn mình down trên Megaupload đi !!
    --------Thanhk nhiều nha----------
    Bạn test xong rồi cho hướng dẫn hoàn chỉnh nhé ( mình kém T.A lắm )
    Để download trên megaupload.com thì bạn phải mở file download bằng IE (làm trên IE cho lẹ chứ không phải không được trên trình duyệt khác), vào đó nó sẽ yêu cầu bạn phải tải megaupload tool về cài vào máy vì mình là người Việt Nam , bạn bấm nút Download the Megaupload Toolbar, tải xong rồi cài nó luôn. Nhớ chú ý bước cài đặt, nếu nó có đòi include cho IE thì chọn luôn nghe (nếu bạn xài nhiều trình duyệt). Xong rồi mở IE một lần nữa và dán cái link vào, lúc này nó dễ thương lắm, hiện ra cải image kiểm tra (gồm 3 ký tự in hoa) bạn nhập theo hình, bấm Download và đợi 45 giây đếm ngược.
    Lúc tải, có thể không nên sử dụng các chương trình hỗ trợ download. Nếu nó hiện lên file cho bạn tải về luôn thì không nói gì, còn ngược lại ra trang trắng nhưng trên thanh Address có cái link file thì bạn copy nó, đưa vào chương trình hỗ trợ nào đó và hi vọng
    Còn một điều nữa, nếu như tôi không lầm, thì các file upload lên megaupload có đuôi là *.zip thì các bạn có thể dùng chương trình này [Only registered and activated users can see links. ] để tải về, có lẽ là hên xui cũng không chừng vì tôi xài đến 5 chương trình hỗ trợ download lận nên dán vào cái nào download dược thì dán thôi

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

ê ê tui khởi động cái này Khởi động server : Vào thư mục AUTH chạy file AuthSvrT.exe, vào thư mục DB_Svr chạy file DBSvrT.exe, vào thư mục MainSvr chạy file MainSvrT English.exe. thì nó bảo nhập PW thế password là gì ?
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 17 1 2 3 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tools Tiện Ích ! Bảo Vệ Server Cơ Bản 1 Server Online Cần Phải Có
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-04-13, 11:26 AM
  2. [AVTTEAM] Server MU ONLINE Season 4.5/4.6 Full All Server In One
    Bởi AVTTEAMGM trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 27-11-11, 05:59 PM
  3. Xin Server Linh thú , Hoặc Hy online Server off
    Bởi jametaylor trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-07-11, 07:02 PM