[Server] Kal Online - Trang 9
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 9 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối
Kết quả 81 đến 90 của 166

Chủ đề: [Server] Kal Online

Thành Viên November_JC's Avatar
    Thanks
    1

Ðề: [Server]Kal Online

tui cũng làm rồi chứ nhưng cứ nhấp ok nó lại hiện lại cái bảng đó!!!
    ah` cho hỏi game này có cái lỗi nào đáng ngại không vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng November_JC xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Bạn có thể chụp hình lỗi của bạn để tôi có thể hình dung ra không? Chứ tôi không thể hình dung cái lỗi đó nên cũng không biết phải hướng dẫn bạn sao cả. Vì cùng bản đó, file đó, hệ điều hành đó nhưng chạy trên máy khác nó có thể lại ra một kiểu khác, vì vậy mới gọi là thảo luận được.
    Còn trong game có lỗi gì không thì tôi chưa biết hết, chờ các bạn test thử rồi có lỗi gì thì cùng nhau fix nó thôi, chứ tôi cũng không có thời gian chơi nhiều nữa nên cũng chưa biết có gì nghiêm trọng trong đó không nữa.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    1

không khí nó đòi điên ID và pass ấy tôi diền user la sa pass cua sa an ok lai hien ra bang do la sao
    Khách viếng thăm hãy cùng November_JC xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Bạn xem lại quá trình config server xem có đoạn nào bạn đã bỏ qua không? Cái chỗ add thêm Login IUSR_Tên máy bạn đó, bạn đã làm chưa? Phải làm đầy đủ các bước nhé. Rồi xem đã tạo OBDC chưa? Nói chung làm từng bước và xem coi có thiếu bước nào không?
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    1

híc để em thử đã cảm ơn bác @!!!!!!!!!1

Thành Viên
    Thanks
    0

bac nguyennam co the huong dan toi cai XAMP ko web khong chay dc thi lam sao tao acc ma choi day thank truoc
    Khách viếng thăm hãy cùng ndkhiem xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Tạm thời bạn sử dụng chương trình này [Only registered and activated users can see links. ] để tạo tài khoản trước nhé. Vì tôi chưa thử xài Xampp, để tôi cài thử rồi hướng dẫn bạn sau.

Thành Viên
    Thanks
    0

bác ơi trong phần chạy link cả 3 link đều đòi pass thì sao
    mình open link 1,2 ko gõ pass chỉ có link 3 là gõ pass vào thôi fai? hok ????
    Khách viếng thăm hãy cùng thenaughtyboy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Tui dùng chương trình tạo tài khoản của bác ơ trên thì báo lỗi này:
    [Microsoft][ODBC Driver Manager] Data source name not found and no defaulr driver specified
    Mặc dù tôi đã cài xong server và chạy ok , clien cũng đã nhận server chỉ còn bắt nhập tài khoản thôi!
    Hic vẫn chửa chơi được game ec'''' giúp với!
    Cái lỗi kia thì sửa như thế nào các bác! Hướng dẫn cụ thể nhé!
    Khách viếng thăm hãy cùng gacon6 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Bạn đã tạo OBDC theo hướng dẫn chưa? Cái đó là do lỗi không tìm đượckết nối với DB. Bạn hãy xem kỹ lại chỗ tạo OBDC, bạn có thể xóa nó và tạo lại 2 OBDC.
    Lưu ý : Sau khi bạn đặt tên cho OBDC chẳng hạn kal_auth, bấm Next rồi và bấm Next luôn ở mục chọn With Windows NT authentication using network login ID, không chọn mục With SQL Server... nhé và với kal_db cũng vậy, cứ mặc định mà Next. Ngoài ra, nếu vẫn còn báo lỗi trên, bạn hãy xóa đi database cũ, sau đó khởi động lại máy một lần và tiến hành tạo lại 2 database, lưu ý đường dẫn chứa file database nhé, nên để mặc định là C:\Program Files\Microsoft SQL Server\MSSQL\Data để khỏi lạc mất db. Done!

Trang 9 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 7 8 9 10 11 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tools Tiện Ích ! Bảo Vệ Server Cơ Bản 1 Server Online Cần Phải Có
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-04-13, 11:26 AM
  2. [AVTTEAM] Server MU ONLINE Season 4.5/4.6 Full All Server In One
    Bởi AVTTEAMGM trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 27-11-11, 05:59 PM
  3. Xin Server Linh thú , Hoặc Hy online Server off
    Bởi jametaylor trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-07-11, 07:02 PM