[Server] Kal Online - Trang 5
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 5 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối
Kết quả 41 đến 50 của 166

Chủ đề: [Server] Kal Online

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Ðề: [Server]Kal Online

Ở đầu topic có hướng dẫn cài đặt chi tiết rồi đó bạn, có cả hướng dẫn config website nữa mà. Bạn tham khảo kỹ đi rồi vào chơi thử, có gì thì mới cùng thảo luận được chứ.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ban õi cho minh link để run cai web php
    Khách viếng thăm hãy cùng cuongbatit3 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Mới hồi nãy thử như bác nói thì server đã run được OK nhưng client thì không connect được tôi đang thử cách khác, mới hex client, sao mà nó cứ update để xem có khả quan không, nếu có tôi sẽ cho 1 hướng dẫn cụ thể Mong là sẽ thành công
    đang nghiên cứu tiếp thư va Cn khong co làm được vậy bác làm trước đi nha
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Bạn có thể tải chương trình này về cài vào máy mình nè [Only registered and activated users can see links. ]
    Dưới đây là link hướng dẫn cài đặt xamp [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên doanho's Avatar
    Thanks
    0

bạn ơi xài sever mới cho client cũ được ko bạn rồi có dùng Launcher up lên ko bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng doanho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Hai server, 1 cái ở đầu topic và 1 cái repack của NOOR tôi mới đưa sau này đều xài chung client đã đưa lên forum này đó. Và vẫn phải dùng Launcher cho client nhé bạn.

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Bên RZ - [Only registered and activated users can see links. ] vừa release một tool chỉnh sửa file config.pk rất dễ dàng và tiện lợi. Có tool này các bạn có thể thay đổi tên server (hiện tại các bạn thấy có tên là Local Host, và còn mấy cái login thừa phía trên nữa nhìn rất khó chịu). Có công cụ này các bạn có thể làm điều đó, và có thể thực hiện được công việc Việt hóa client (trước mắt là không dấu) rồi đó.
    Tải tool tại link :
    1/. Aweb's Full Pk Editor : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    Aweb's Full Pk Editor (v2) : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    2/. config.pk (của tôi) : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    Mời các bạn xem hướng dẫn sơ lược :
    - Sau khi tải chương trình AwebsFullPkEditor về máy, giải nén vào một thư mục (cùng tên cũng được), và chạy file FullPkEditor.exe, bấm nút Start ! để tiếp tục.
    - Bấm vào menu File\Open rồi tìm đến file config.pk, 1 là tải file phía trên của tôi về, 2 là vào thư mục theo đường dẫn này C:\Program Files\KalOnlineEng\data\Config chọn file config.pk, sau đó nhấp Open.
    - Bên khung trái ta thấy nhiều mục có tên *.dat, tìm và bấm double vào xlate-e.dat, xem hình minh họa :
    [Only registered and activated users can see links. ]

Mục đánh dấu đỏ đầu tiên là tên server, vì dụ của tôi là KiTtY Server, bạn có thể sửa tùy thích, và đổi IP thành 127.0.0.1 tại IP nếu có thay đổi hoặc IP WAN nếu bạn đưa online. Xong rồi bạn bấm vào menu File\Save current và thoát khỏi chương trình. Chép file config.pk vào thư mục cài đặt game, mặc định là C:\Program Files\KalOnlineEng\data\Config, hoặc nếu bạn mở từ đường dẫn trên thì khỏi làm thao tác này.
    Giờ bạn vào game và xem kết quả nhé !
    Lần sửa cuối bởi nguyennampotter, ngày 31-03-07 lúc 09:31 PM.

Thành Viên
    Thanks
    0

U lam duoc sever nay la rat hay !!!!!!!!!!!!!
    Toi dang tet!!!!!!!!!!!!!!
    Neu ok toi co the dua no len online!!!!!!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng locbeo22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Bên RZ - [Only registered and activated users can see links. ] vừa release một tool chỉnh sửa file config.pk rất dễ dàng và tiện lợi. Có tool này các bạn có thể thay đổi tên server (hiện tại các bạn thấy có tên là Local Host, và còn mấy cái login thừa phía trên nữa nhìn rất khó chịu). Có công cụ này các bạn có thể làm điều đó, và có thể thực hiện được công việc Việt hóa client (trước mắt là không dấu) rồi đó.
    Tải tool tại link :
    1/. Aweb's Full Pk Editor : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    2/. config.pk (của tôi) : [Only registered and activated users can see links. ] hoặc [Only registered and activated users can see links. ]
    Mời các bạn xem hướng dẫn sơ lược :
    - Sau khi tải chương trình AwebsFullPkEditor về máy, giải nén vào một thư mục (cùng tên cũng được), và chạy file FullPkEditor.exe, bấm nút Start ! để tiếp tục.
    - Bấm vào menu File\Open rồi tìm đến file config.pk, 1 là tải file phía trên của tôi về, 2 là vào thư mục theo đường dẫn này C:\Program Files\KalOnlineEng\data\Config chọn file config.pk, sau đó nhấp Open.
    - Bên khung trái ta thấy nhiều mục có tên *.dat, tìm và bấm double vào xlate-e.dat, xem hình minh họa :

Mục đánh dấu đỏ đầu tiên là tên server, vì dụ của tôi là KiTtY Server, bạn có thể sửa tùy thích, và đổi IP thành 127.0.0.1 tại IP nếu có thay đổi hoặc IP WAN nếu bạn đưa online. Xong rồi bạn bấm vào menu File\Save current và thoát khỏi chương trình. Chép file config.pk vào thư mục cài đặt game, mặc định là C:\Program Files\KalOnlineEng\data\Config, hoặc nếu bạn mở từ đường dẫn trên thì khỏi làm thao tác này.
    Giờ bạn vào game và xem kết quả nhé !
    nếu quả đúng như vậy thi chúng ta có thể chạy Lan được rồi
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Uhm, để chút tôi sẽ thử cái này với cách của bác đã bày còn dang dở hôm trước xem có run trên LAN được không. Nếu được thì thật tốt

Trang 5 của 17 Đầu tiênĐầu tiên ... 3 4 5 6 7 15 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tools Tiện Ích ! Bảo Vệ Server Cơ Bản 1 Server Online Cần Phải Có
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-04-13, 11:26 AM
  2. [AVTTEAM] Server MU ONLINE Season 4.5/4.6 Full All Server In One
    Bởi AVTTEAMGM trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 27-11-11, 05:59 PM
  3. Xin Server Linh thú , Hoặc Hy online Server off
    Bởi jametaylor trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-07-11, 07:02 PM