[Server] Kal Online - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 17 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 166

Chủ đề: [Server] Kal Online

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

Ðề: [Server]Kal Online

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Cái vụ chạy LAN bạn đợi hôm nay tui nghiên cứu cái nha. Hôm trước tôi thử đổi IP thì server không vận hành được. Để chút tôi thử lại cái đã.
    ok tui cũng đang làm thử nếu được thì chỉ tui với con tui lam được thi tui sẽ chỉ lại ok
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi napoleon [Only registered and activated users can see links. ]
    ok tui cũng đang làm thử nếu được thì chỉ tui với con tui lam được thi tui sẽ chỉ lại ok
    Tôi mong bác làm được chỉ tôi chứ sáng giờ tui thử tùm lum mà nó không chạy được. Hình như không chạy được với IP Address thì phải, còn online thì côi bộ được đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Huuuuu! chán quá nó không nhận địa chỉ IP Address rồi, kết nối nó báo lỗi Unable connect to the sever luôn! Vậy thì làm sao chơi Offline được đây!
    Bác nào khắc phục được lỗi IP này thì chỉ bảo ngay nhé!
    Muốn chơi lắm mà không chơi được ỨC CHẾ quá huuuuuuuuuu ( Không cần biết game có hay không? hình anh có đẹp không cứ không cài được là ức không ngủ được)..........Helf ............ me!
    Khách viếng thăm hãy cùng gacon6 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Nếu bạn cài offline cho máy bạn chơi thôi thì chỉ cần để nguyên cái Subnet "127.0.0.1" là được mà, đừng nhập vào IP Address.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Nhưng tui cài Ip ảo nó không cho sử dụng số ID 127.0.0.1 được! Buộc phải thay bằng số ID khác, tui hay để là 192.168.1.2 vậy có chạy được không!
    Tui cần chỉnh IP như thế nào ở máy và game thì nó mới connect vào sever bây giờ. Các bác giúp ngay đi tui vẫn ngồi đợi các bác trả lời đây!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Cái IP 127.0.0.1 là IP mặc định của hệ thống, bạn chỉ cần giữ nguyên cái Subnet "127.0.0.1" là được mà.
    Còn không thì bạn thử vào đây C:\WINDOWS\system32\drivers\etc, mở file host bằng notepad, nếu ở cuối trang giấy không thấy
    Code:
    127.0.0.1       localhost
    thì bạn copy dòng đó dán vào và save lại.

Thành Viên
    Thanks
    0

Tức là tôi giữ nguyên mọi chỉnh sửa của sever (ID 127.0.0.1 được mặc định sẵn rồi). Sau đó tui chỉ chỉnh sửa file Host của windown......> lúc đó máy tui sẽ cài được IP ảo 127.0.0.1 mà không báo lỗi à? Cài được IP ảo với giá trị thì thì vào được game phải không!
    Sorry tui còn noob quá hỏi hơi nhiều.hiiiiii......... thank bác đã nhiệt tình giúp đỡ . Bác còn trên mạng trả lời luôn nhé ........Thank You Very Much

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Cái IP 127.0.0.1 không phải là ảo mà là mặc định đã có sẵn khi bạn setup network (cái đó mặc định của Windows, nên bạn cũng không cần thắc mắc nó sao mà có). Còn đối với server file bạn tải về, thì bạn cứ để nguyên mặc định, nếu trường hợp bạn tải cái server file ở đầu topic về mà chỗ Subnet là IP khác với 127.0.0.1 thì bạn sữa nó lại thành 127.0.0.1 hết nhé. Rồi thử run server khi thấy giống cái hình tôi chụp ở ngoài là thành công.

Thành Viên
    Thanks
    0

Thank nhưng cho hỏi 1 câu cuối nhé :
    Vậy là mình không phải làm IP ảo à (Vì có làm mà chẳng biết làm gì đã dùng IP mặc đình rồi còn gì?)
    Tui cứ cài SQL và làm như hướng dẫn là vô game à!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Uhm, đúng rồi đó. Nếu bạn chỉ chơi một máy của bạn thôi thì không cần cái loopback làm chi nữa. Cứ làm theo hướng dẫn là có thể chơi game. Lúc vào game chọn cái Local Host để vào chơi nhé.

Trang 3 của 17 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 5 13 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tools Tiện Ích ! Bảo Vệ Server Cơ Bản 1 Server Online Cần Phải Có
    Bởi ohishu trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 02-04-13, 11:26 AM
  2. [AVTTEAM] Server MU ONLINE Season 4.5/4.6 Full All Server In One
    Bởi AVTTEAMGM trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 46
    Bài viết cuối: 27-11-11, 05:59 PM
  3. Xin Server Linh thú , Hoặc Hy online Server off
    Bởi jametaylor trong diễn đàn Yêu Cầu - Hỏi Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-07-11, 07:02 PM