[TLBB] Fix lỗi ám khí +0 khi relog - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 25
    Super Moderator huuduyen_05's Avatar
    Đang ở
    Unknow
    Thanks
    122

Ðề: Fix lỗi ám khí +0 khi relog

Cho xin 2 chữ "bình yên" nha các bằng hữu
    Khách viếng thăm hãy cùng huuduyen_05 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi huuduyen_05 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho xin 2 chữ "bình yên" nha các bằng hữu
    HuuDuyen comment kìa, nói 1 câu cho vuhuy hiểu trong 4rum có ai hướng dẫn fix chưa. Chỉ 1 lần HuuDuyen gợi ý cho mình thôi, chỉ là gợi ý, ko tìm hiểu sâu thì không hiểu được.
    Cái ám khí nhờ có:
    - HuuDuyen
    - TanDat

mình mới fix được vậy mà release lên đây thì ...................... có ai không muốn box TLBB phát triển hay sao á.

HuyDuyen có thể hướng dẫn mình fix chổ này đc không: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng kid1110 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    196

Ai share gì bạn cũng vào bàn tán này nọ, không kêu có rồi thì cũng nói người khác hướng dẫn rồi, bạn chỉ mình xem topic nào hướng dẫn fix lỗi ám khí +0 ra mình xem với. Bạn mà lôi ra được bài viết nào hướng dẫn cách fix ám khí mình del nick diễn đàn ngay, và không vào diễn đàn này nửa.
    Có hướng dẫn nhưng không biết bạn có hiểu và làm đc hay là ko
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Còn bạn bảo :
    Thấy cách nói chuyện của bạn ở những topic khác, mình cứ nghĩ bạn rất rành về server TLBB. Ai dè lỗi ám khí mà lại sửa trong Equibase
    Thế thì bạn hơi nhầm , có liên quan đến EquipBase đó
    Không có gì là không thể

Thành Viên
    Thanks
    215

Trích dẫn Gửi bởi rikudo [Only registered and activated users can see links. ]
    Có hướng dẫn nhưng không biết bạn có hiểu và làm đc hay là ko
    Còn bạn bảo :

Thế thì bạn hơi nhầm , có liên quan đến EquipBase đó
    Bạn rikudo nói rất đúng nó còn liên quan đến itemsegvaule nữa tùy cách chỉnh khớp hay ko thui.
    Khách viếng thăm hãy cùng vuhuy99v xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi legend1250 [Only registered and activated users can see links. ]
    Who u think u are?

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.
    spam lung tung cả ...

cái lỗi ám khi +0 khi relog là do Client và Server không đồng bộ với nhau thì phải...vì trước kia mình bị lỗi này sau khi tải 1 Server của bên TQ share về rồi sử dụng Client của SMOD huuduyen share thì không bị lỗi này...ngoài ra còn lỗi khác thì mình chưa gặp nên hok biết có phải bị lỗi SQL không[-O
    Lần sửa cuối bởi giangmap, ngày 06-02-12 lúc 10:41 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng giangmap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    144

Kid oy bạn có thể cho mình xin Yahoo dc không. mình học hỏi bạn vài thứ ko biết bạn có chấp nhận không
    it ra bạn còn share. Còn 1 số người chỉ khoe mà chẳng thấy Share. Nhưng thôi thành quả người ta làm ra mà mún người ta Share là ko dc. Nhưng đã ko share thì đừng vào TOpic người khác mà phát biểu ngoài lề
    Khách viếng thăm hãy cùng Phamhuys xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    78

Trích dẫn Gửi bởi Phamhuys [Only registered and activated users can see links. ]
    Kid oy bạn có thể cho mình xin Yahoo dc không. mình học hỏi bạn vài thứ ko biết bạn có chấp nhận không
    it ra bạn còn share. Còn 1 số người chỉ khoe mà chẳng thấy Share. Nhưng thôi thành quả người ta làm ra mà mún người ta Share là ko dc. Nhưng đã ko share thì đừng vào TOpic người khác mà phát biểu ngoài lề
    bạn sử dụng Server này [Only registered and activated users can see links. ] và dùng Client của SMOD HuuDuyen hoặc của a vtv8 là hết bị lỗi ám khí +0 khi relog ...còn hiện tại Server mới nhất là Mộ Dung gì gì ấy...trên forum cũng có share nhưng mình chưa tìm được Client nên không có gì để share hehe
    Khách viếng thăm hãy cùng giangmap xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến giangmap vì bài viết này !

Phamhuys (06-02-12)

Thành Viên
    Thanks
    144

Thanks bạn nhiều vì mình cũng có Server MD do TanDat Share nhưng do cũng chưa có Client nên cũng đành po tay. hjhj
    Khách viếng thăm hãy cùng Phamhuys xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi doll_justice [Only registered and activated users can see links. ]

Ám khí vẫn bị lỗi dù đã chỉnh cả Client và Server là đồng nhất như khi out ra vào lại thì tất cả chỉ số điều hiện thị là +0, dù đã del ám và tạo lại hơn chục lần
    Ai fix được lỗi này không vậy
    Trích dẫn Gửi bởi rikudo [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình chỉ biết đến đó thôi . Thấy chạy bình thường
    Trích dẫn Gửi bởi vietthol [Only registered and activated users can see links. ]
    cách fix đơn giản hơn nè
    ám khí bị lỗi, kinh nghiệm nhận được là 0
    vô shop, mua thiên thối thần ngọc tẩy luyện lại. khi này chúng ta sẽ có ám khí với kinh nghiệm =1
    và giờ thì đi train quái tầm 10p là chúng ta đã có một ám khí ngon, nhanh chân đi học sk và tẩy cho đến khi có sk ưng ý vd như sk1 hỏa công, sk2 ma tí, sk 3 % nội công
    sau khi tắt đi bật lại thì ám khí sẽ trở về 0, nhưng các sk đã học đảm bảo ko mất
    chủ yếu lấy cái sk chữ dòng của ám khí cũng ko phải là quá ngon, ám khí cũng chỉ là đồ 5 sao thôi phải ko
    Đến cuối topic vẫn không giải quyết được vấn đề.
    "Có hướng dẫn nhưng không biết bạn có hiểu và làm đc hay là ko", kể cả bạn còn nói là chỉ biết đến đó. Nói thẳng ra, ai share cái gì trên này cũng bị bàn tán này nọ.

Đây là đoạn đối thoại với bạn "doll_justice"
    trangsan04: xoá hết table, để y database tlbbdb, chạy lại file mình xem
    inloves8: cần reset lại server ko nhỉ
    trangsan04: database ko liên quan gì đến server :Đ
    inloves8: khó hiểu thật lun >"<
    trangsan04: mình cũng ko hiểu luôn
    trangsan04: chà, chơi Sim3 luôn
    inloves8:
    trangsan04: ám khí ngon rùi phải hem
    inloves8: de tao thu
    inloves8: okay rồi
    inloves8: đúng là khó hiểu >"<
    inloves8: sao sang Mo Dung lại ko dc nhỉ
    trangsan04: Đạilý sang
    inloves8: DL đâu có chỗ nào mà sang
    Bạn TanDat là một GM của một Server Pri, mình nghĩ kiến thức của bạn ấy chắc không kém nhiều người đâu. Nhờ có HuuDuyen & TanDat gợi ý, mình mới fix được lỗi ám khí. Người đầu tiên mình send là bạn TanDat.

Mãi đến 22/01/2012 bạn TanDat mới fix được lỗi này, các bạn cho mình hỏi:
    - Mình và bạn TanDat có biết tìm các topic để đọc không?
    - Là một GM của 1 server pri các bạn có nghĩ là TanDat đọc và hiểu những bài viết liên quan tới ám khí không?
    - Hay là mình share cái này ra ảnh hưởng tới chén cơm của một số ai đó.
    Lần sửa cuối bởi kid1110, ngày 06-02-12 lúc 01:08 PM.

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kid1110 vì bài viết này !

tandat102 (26-03-12)

Thành Viên
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi giangmap [Only registered and activated users can see links. ]
    spam lung tung cả ...

cái lỗi ám khi +0 khi relog là do Client và Server không đồng bộ với nhau thì phải...vì trước kia mình bị lỗi này sau khi tải 1 Server của bên TQ share về rồi sử dụng Client của SMOD huuduyen share thì không bị lỗi này...ngoài ra còn lỗi khác thì mình chưa gặp nên hok biết có phải bị lỗi SQL không[-O
    Cái ám khí, nó có exp & level giống như nhân vật vậy, khi logout nó được lưu vào Database.

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 CuốiCuối