Thần đồng Microsoft qua đời khi mới 16 tuổi
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

Thần đồng Microsoft qua đời khi mới 16 tuổi

Một trong những chuyên gia nhỏ tuổi nhất thế giới của Microsoft vừa mới qua đời vào ngày 15/1/2012, do di chứng của một cơn động kinh.

Arfa Karim Randhawa – người Pakistan đã nhận bằng chứng nhận chuyên gia của Microsoft từ năm cô mới 9 tuổi. Ngày 22/12/2011 cô bé bị lên cơn động kinh và được đưa vào một bệnh viện tại Pakistan, các bác sĩ cho hay hệ quả của việc này là não và tim của Arfa bị tổn thương nghiêm trọng.

Ông Amjad Karim Randhawa luôn hi vọng phép lạ sẽ xảy ra với cô con gái năm nay mới 16 tuổi của mình, nhưng điều kì diệu đã không xảy ra.

Thần đồng của Microsoft bắt đầu với công nghệ thông tin khi cô được cha mình tặng cho một chiếc máy tính vào năm 5 tuổi, sau đó Arfa say mê khám phá thé giới số và xuất sắc vượt qua các cuộc thi kiểm định xác nhận chuyên môn của Microsoft.

[Only registered and activated users can see links. ]
    Arfa chụp ảnh kỉ niệm bên cạnh trụ sở của Microsoft.

Một trong những câu hỏi nổi tiếng của Arfa khi gặp Bill Gates là: “Tại sao trẻ em lại không được phép làm việc cho Microsoft?”. Arfa muốn làm được những phần mềm để giúp đỡ trẻ em, người nghèo sống cùng làng với cô.

Sự ra đi của Arfa làm nhói lên niềm tiếc thương vô hạn của người Pakistan và những ai từng biết đến cô bé, Arfa là một cái tên nổi tiếng đại diện cho Pakistan tại các diễn đàn quốc tế từ khi cô được Microsoft cấp chứng nhận về trình độ. Arfa sẽ được chôn ở ngôi làng nhỏ nơi gia đình mình sinh sống, nằm ở ngoại ô thành phố Faisalabad (Pakistan).

Cô gái thường nói: "Nếu bạn muốn làm một điều gì đó vĩ đại trong cuộc sống của mình, bạn cần nhớ rằng sự rụt rè không nên để trong tâm trí. Nếu bạn rụt rè, bạn sẽ hành động nhút nhát, nếu bạn có niềm tin, bạn sẽ hành động tự tin. Vì vậy, đừng bao giờ để sự rụt rè chiếm lấy tâm trí của bạn"

love you!

Thành Viên [VP]Production's Avatar
    Thanks
    54

Ðề: Thần đồng Microsoft qua đời khi mới 16 tuổi

tội nghiệp đồng nghiệp cùng cơ quan
    Khách viếng thăm hãy cùng [VP]Production xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Sửa lỗi Microsoft .Net Framework
    Bởi thuoclano12 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 07-08-12, 05:31 PM
  2. microsoft sql 2000
    Bởi gnykute93 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Bài viết cuối: 05-09-11, 07:42 AM
  3. lỗi Microsoft .NET Framework
    Bởi haihoi86 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu