[JX] Skills 150 Cho Server Awjx - Trang 8
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8
Kết quả 71 đến 80 của 80
    ♔YONKOU♔ Edward_Newgate's Avatar
    Thanks
    533

Ðề: Skills 150 Cho Server Awjx

Trích dẫn Gửi bởi daikimvuong1 [Only registered and activated users can see links. ]
    chỉ mình cách lấy ra hình của của tất cả skill luôn , mình chỉ cần skill võ đang để ghép vào skill kiếm thế .
    cho mình hỏi phải mấy \150 skills\150jl\data\spr\skill\技能图标 là icon skill hok . mình ghép cái này qua chỉ hiện icon còn hình ảnh skill đánh ra là ở đâu vậy
    Spr skill thì bạn dò trong file missles ý, có lẽ nó đc pack trong file jingeng.pak rồi.
    Xem đường dẫn trong file missles rồi unpack ra.
    STRONGEST MAN

Thành Viên
    Thanks
    78

DNTMAster có file jineng gốc 0 nếu có đc cho share cho mình với nhé.đang cần để fake cái kt
    Khách viếng thăm hãy cùng vip38a xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    279

Trích dẫn Gửi bởi Edward_Newgate [Only registered and activated users can see links. ]
    Spr skill thì bạn dò trong file missles ý, có lẽ nó đc pack trong file jingeng.pak rồi.
    Xem đường dẫn trong file missles rồi unpack ra.
    có ai unpack ra hết tất cả skill dùm mình không thử rồi hok làm được
    Khách viếng thăm hãy cùng daikimvuong1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    JX Private
    Thanks
    14

có kill 150 cho sever TNGH ko vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng anhbi792 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

Icon14 Ðề: Skills 150 Cho Server Awjx

mình đã thữ qua và đã thành công nhưng mà có 1 vài skill ở các phái đánh k nhận hổ trợ item, và phụ trợ từ trấn phái như:
    skill 15x của Đường Môn phi tiêu mặc dù cầm vũ khí + tốc độ đánh ngoại + skill trấn phái + thêm rất nhiều tốc độ nhưng đánh ra rất chậm so với các kĩ năng 15x trong hệ phái này,nói chung là tốc độ xuất chiêu bị chậm . Ngoài ra hệ Thổ mình gặp phải vấn đề nữa là skill 15x nội công của 2 phái nếu mà cầm vũ khí có băng sát ngoại công thì đánh skill 15x nội công của Côn Lôn & Võ Đang đều ra skill kèm hiệu ứng Băng Sát.
    Những phần này có thể chỉnh sửa dc k ? và chỉnh sửa thế nào ở thư mục skill.txt , mình đã từng thữ chỉnh sữa kết quả => có lần thì bị mất skill có lần thì lại đánh skill k ra gì cả ,v.v...và mình cũng đã xem qua ebook nhưng k thể fix được.
    Rất mong từ nhận sự giúp đỡ từ các thành viên khác. Chân thành cảm ơn.
    Tiện đây mình đã thữ chỉnh sửa skill 15x nội công của VD & CL về ngoại hình theo đánh kiểu chưỡng nội công nhưng vẫn còn bị đính hiệu ứng Băng Sát ngoại công từ Vũ khí.
    Các bạn mở file skill.txt trong thư mục Setting bằng excel ngay ở cột X CharAnimId ở đây mình dùng skill của duynguyenjx share nen có ID skill là
    444 Chan Thien Dia Vo Cuc
    455 Chan Loi Dong Cuu Thien
    ở cột X nó sẽ là 10 bạn sửa nó thành 11 thì kiểu đánh nó sẽ như mấy phái nội công khác ​làm cho cả Server và Client các bạn nhé
    Lần sửa cuối bởi nicolai207, ngày 30-07-12 lúc 12:50 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng nicolai207 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    62

Trích dẫn Gửi bởi nicolai207 [Only registered and activated users can see links. ]
    mình đã thữ qua và đã thành công nhưng mà có 1 vài skill ở các phái đánh k nhận hổ trợ item, và phụ trợ từ trấn phái như:
    skill 15x của Đường Môn phi tiêu mặc dù cầm vũ khí + tốc độ đánh ngoại + skill trấn phái + thêm rất nhiều tốc độ nhưng đánh ra rất chậm so với các kĩ năng 15x trong hệ phái này,nói chung là tốc độ xuất chiêu bị chậm . Ngoài ra hệ Thổ mình gặp phải vấn đề nữa là skill 15x nội công của 2 phái nếu mà cầm vũ khí có băng sát ngoại công thì đánh skill 15x nội công của Côn Lôn & Võ Đang đều ra skill kèm hiệu ứng Băng Sát.
    Những phần này có thể chỉnh sửa dc k ? và chỉnh sửa thế nào ở thư mục skill.txt , mình đã từng thữ chỉnh sữa kết quả => có lần thì bị mất skill có lần thì lại đánh skill k ra gì cả ,v.v...và mình cũng đã xem qua ebook nhưng k thể fix được.
    Tiện đây mình đã thữ chỉnh sửa skill 15x nội công của VD & CL về ngoại hình theo đánh kiểu chưỡng nội công nhưng vẫn còn bị đính hiệu ứng Băng Sát ngoại công từ Vũ khí.
    Các bạn mở file skill.txt trong thư mục Setting bằng excel ngay ở cột X CharAnimId ở đây mình dùng skill của duynguyenjx share nen có ID skill là
    ở cột X nó sẽ là 10 bạn sửa nó thành 11 thì kiểu đánh nó sẽ như mấy phái nội công khác ​làm cho cả Server và Client các bạn nhé
    Đây là vấn đề mình đã mày mò nhiều ngày và cũng có chút kinh nghiệm chia sẽ cho bạn.
    Do mình thích Đường Môn nên chỉ test skill ĐM, mình phát hiện ra là skill 15x của ĐM phi tiêu thuộc hệ nội công. Sỡ dĩ mình biết được là vì để ý thấy 3 điều sau:
    1. Skill 15x phi tiêu ĐM không nhận hiệu ứng hút nội lực từ vũ khí
    2. Không nhận hiệu ứng từ skill hỗ trợ tâm nhãn, do tâm nhãn toàn + thiên về ngoại công, ( ngoại trừ Sát thương vật lí thì có lên lực tay cho skill 15x phi tiêu)
    3. Khi buff skill 120 tăng tốc chạy, tốc đánh ngoại công và tốc đánh nội công( max là 30%), mình thấy khi đánh skill 15x phi tiêu nhanh hơn bình thường
    Do đó để khắc phục, mình đã thêm vào skill Tâm Nhãn dòng tốc độ đánh - nội công : 106% và khi test thì thấy skill 15x phi tiêu ĐM đã đánh nhanh như các skill khác
    Đó là vấn đề về tốc độ đánh. Ngoài ra còn 1 vấn đề nữa đó là skill 15x không nhận được Băng sát và chắc cũng là độc sát từ Tâm nhãn ( Do mình thử đánh nhau thì thấy skill này đánh vào đối phương chỉ hiển thị độc sát dc + sẵn trong skill, chứ không hiển thị là Băng Độc như các skill khác)
    Dù mình đã thử thay đổi tất cả các hiệu ứng hỗ trợ của tâm nhãn từ :
    1. Băng sát ngoại công (điểm) -> Băng sát từ ...(Điểm) ... đến ... (điểm)
    2. Độc sát ngoại công (điểm) -> Độc sát
    Nhưng vẫn không thấy Skill 15x phi tiêu ĐM đánh dc băng độc
    Do vậy, cách khắc phục tạm thời của mình là thêm trực tiếp dòng Băng sát từ ...(điểm) đến ...(điểm) vào skill 15x phi tiêu của ĐM (nếu bạn thêm dòng băng sát ngoại hay nội thì mình ko chắc sẽ có hiệu ứng băng hay không nhé), thì khi đánh skill 15x phi tiêu ĐM đã có hiệu ứng băng độc.
    Mình cũng đang mày mò tiếp vì chưa hiểu phải chỉnh như thế nào để skill 15x phi tiêu ĐM về hệ ngoại công bình thường để nhận tất cả các hiệu ứng của Tâm Nhãn và cả hút NL nữa.
    Tuy nhiên thì mình thấy cách khắc phục trên cũng khá ổn, skill vẫn đánh mạnh và nếu bạn thích bắt chước giống VNG thì mình nghĩ đồ HKMP hiện h` trong VNG cũng không có hút NL nữa, nên việc làm cho skill nhận hiệu ứng hút NL cũng không quá quan trọng.
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanglinhpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    62

Trích dẫn Gửi bởi nicolai207 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn cho hỏi là nếu vậy có phải cột X qui định hệ nội ngoại của skill không? Và 10 là ngoại, 11 là nội hay sao?. Mình thấy trong skill.txt có cả 9 10 11 rồi 13 14 gì nữa? mà bản thân skill 15x phi tiêu ĐM cột X là 10 giống tất cả các skill khác của ĐM nhưng vẫn không nhận hiệu ứng ngoại công được!
    Khách viếng thăm hãy cùng hoanglinhpt xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    53

Icon14 Ðề: Skills 150 Cho Server Awjx

mình cũng k rõ nữa bạn à mà hình như không phải cái cột X mình thấy nó chỉ thay đổi cách ra đòn khi sử dụng skill thui, chứ việc còn nhận hiệu ứng ngoại công mình cũng đang thắc mắc vấn đề đó y như bạn. ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng nicolai207 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Help! Em đang dùng Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít của jxvn, down file của bác Edward_Newgate bỏ vào Client vs Server lúc vào chơi thì nó ko hiện icon của skill bác nào giúp em với hay tại em đang xài font china nên vậy
    Khách viếng thăm hãy cùng silver94 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    21

làm sao để add skill 150 vào mem nhỉ có sẳn rồi mà sao chỉ sài đc cho admin
    Khách viếng thăm hãy cùng .R.E.S. xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 8 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 6 7 8

Các Chủ đề tương tự

1. Một số hàm hỗ trợ cho server AWJX
    Bởi banynavy trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 25-03-12, 12:29 PM
  2. Cần Giúp Về Skills 200 Server Đại Hội Anh Hùng
    Bởi nuker trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-11, 01:32 PM
  3. Giúp lỗi nhân vật Nữ hệ thổ server AWJX
    Bởi kimrubi trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 15-11-11, 06:33 PM
  4. Hổ trợ Chéo (1x, 2x --> Hổ trợ 9x). Server AWJX
    Bởi teole trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 30-10-11, 06:33 PM
  5. Cho mình xin server AWJX bản Trung Quốc (gốc)
    Bởi \_K.O.O.L_/ trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 17-08-11, 02:15 PM

Tag của Chủ đề này