[JX] Cho em về Config Server Online lên hamachi!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 9 của 9
    Vi phạm quy định
    Thanks
    8

Cho em về Config Server Online lên hamachi!!!

Tình hình là em không biết Config IP như thế nào.Mấy a chị chỉ giúp em với.
    E có 2 card mạng : 1 - Hamachi
    2 - Card mạng của em
    [Only registered and activated users can see links. ]

Em nghe anh JxVietnam nói là để nguyên IP :192.168.1.2 dùng...Em Config thế này có đúng ko ?

Nhưng lúc chạy gameserver.exe thì hiện ra là 33663168 : 0

>>>> Kết nối server thất bại....AE cho mình hỏi Config như thế nào thì được.....
    Thank ae nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng heocon24689 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

Ðề: Cho em về Config Server Online lên hamachi!!!

acc config IP máy làm gì =.=
    để card mạng nó auto IP đi
    vào run -> cmd -> gõ ipconfig, xem IP card mạng ở IP address, sau đó config các file trong server thành ip đã xem ở card mạng
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Thanks
    8

Như thế này thì IP nào a .....IP của card mạng + Ip của hamachi để auto hết luôn hả anh.a cho e xin cái yahoo teamview giúp em với.:9
    Khách viếng thăm hãy cùng heocon24689 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    258

pm smile.no1k mình team cho
    màk hình như bạn chưa cài font thì fãi
    Lần sửa cuối bởi kakalot1, ngày 01-01-12 lúc 11:17 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng kakalot1 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

†–Fox-River™–† [B.M.W]Sports's Avatar
    Đang ở
    —»(¯™°•¤_kµ†€_£øñ€_ £¥_¤•°™¯) ¯ßuNyE JEn???´¯)
    Thanks
    244

config ip 5.136.29.285 đó bạn

Thử một lần thôi, sống giản dị bao dung chân thật sẽ thấy vui hơn. Bằng lòng và nâng niu trân trọng cho những gì mình đang có trong đời. Tính toán làm chi se sua làm chi hơn thua hình thức kia. Có khó gì đâu cho câu cảm ơn hay câu xin lỗi trên môi mình.
    Khổ thế đấy

Thành Viên
    Thanks
    17

Icon10 Ðề: Cho em về Config Server Online lên hamachi!!!

cái này tui thấy nhiều người hỏi giờ tiện tay làm luôn .muốn đưa sever lên hamach cho Ae chiến dĩ nhiên phải có sever và path client đầy đủ cái path sẽ up lên cho mọi người tải về chơi tuy nhiên trong path cần sửa của người tải là vào setting/sever list sửa lại cái IP thành Ip của HAMACHI máy chủ nha ,bạn nào làm máy chủ thì làm ơn đọc số Ip cho người ta biết mà sửa .xong 1 cái .giờ tiếp là vào sever sửa lại tất cả thành IP hiện tại của máy bạn ví dụ máy bạn làm máy chủ thì mở RUN->CMD->đánh IPCONFIG là thấy cái IP dòng đầu ........hehehe..vào sever thư mục sửa lại tất cả thành IP đó hết ( BISHOP,DataBase,JXConfig,ServerCfg,StartupCfg) thấy cái nào chỉnh hết thành IP của mình hết ......xong giờ vào network của hamachi vào proprties chỉnh lại Ip dòng đầu là IP của HAMACHI dòng 2 nhấn cái nó ra Ip dòng 3 thì 0.0.0.0 nếu nhấn 0 không được thì copy số 0 mà dán vào phải có 4 số 0 như trên mới ok nha ...............tiếp tới là là vào HAMACHi mà tạo room nào cho dể nhớ kêu anh em đăng nhập vào đó hết ..tạo nhiều room càng tốt .............thế là xong bạn chạy sever theo thứ tự như củ thế là kêu anh em vào chiến ...
    bài viết nội dung đầy đủ bạn chỉ cần đọc kỷ lại là Ok à .....bài tôi tuy viết lời văn lung tung nhưng thể hiện được cái chính của các bạn cần mở JX cho ae chơi qua hamachi nếu thấy hay bạn nào rảnh hãy dựa trên lời bài tôi mà up thêm hình cho Ae hiểu sâu rộng thêm tí nha ...............nhưng nhớ phải nói đã đọc từ bài của tôi nhe hihihihihi
    Khách viếng thăm hãy cùng cuonghaha xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Đang ở
    yaya
    Thanks
    496

viết 1 chùm đọc chống cả mặt
    30chrrrrrrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng Domino9990 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi cuonghaha [Only registered and activated users can see links. ]
    cái này tui thấy nhiều người hỏi giờ tiện tay làm luôn .muốn đưa sever lên hamach cho Ae chiến dĩ nhiên phải có sever và path client đầy đủ cái path sẽ up lên cho mọi người tải về chơi tuy nhiên trong path cần sửa của người tải là vào setting/sever list sửa lại cái IP thành Ip của HAMACHI máy chủ nha ,bạn nào làm máy chủ thì làm ơn đọc số Ip cho người ta biết mà sửa .xong 1 cái .giờ tiếp là vào sever sửa lại tất cả thành IP hiện tại của máy bạn ví dụ máy bạn làm máy chủ thì mở RUN->CMD->đánh IPCONFIG là thấy cái IP dòng đầu ........hehehe..vào sever thư mục sửa lại tất cả thành IP đó hết ( BISHOP,DataBase,JXConfig,ServerCfg,StartupCfg) thấy cái nào chỉnh hết thành IP của mình hết ......xong giờ vào network của hamachi vào proprties chỉnh lại Ip dòng đầu là IP của HAMACHI dòng 2 nhấn cái nó ra Ip dòng 3 thì 0.0.0.0 nếu nhấn 0 không được thì copy số 0 mà dán vào phải có 4 số 0 như trên mới ok nha ...............tiếp tới là là vào HAMACHi mà tạo room nào cho dể nhớ kêu anh em đăng nhập vào đó hết ..tạo nhiều room càng tốt .............thế là xong bạn chạy sever theo thứ tự như củ thế là kêu anh em vào chiến ...
    bài viết nội dung đầy đủ bạn chỉ cần đọc kỷ lại là Ok à .....bài tôi tuy viết lời văn lung tung nhưng thể hiện được cái chính của các bạn cần mở JX cho ae chơi qua hamachi nếu thấy hay bạn nào rảnh hãy dựa trên lời bài tôi mà up thêm hình cho Ae hiểu sâu rộng thêm tí nha ...............nhưng nhớ phải nói đã đọc từ bài của tôi nhe hihihihihi
    trong file GMConn và relay_config cũng có IP, thì có đổi ko bạn?
    Khách viếng thăm hãy cùng nngocky xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    18

k đổi cũg được mà đổi cũg được bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng mrduc121 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Cách Đưa Server TLBB Lên Online Bằng Hamachi!
    Bởi 3z3z3z trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 28-07-12, 10:26 AM
  2. Thông Báo Mở Server Online (Hamachi) Mọi Người Vào Test Nhé !^^
    Bởi kelly trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-11-11, 09:43 PM
  3. Giúp mình config MU server để chơi qua Hamachi với !!!
    Bởi enternal trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-07-11, 11:21 AM
  4. Cần hướng dẫn về Mở Server Online Với Hamachi
    Bởi khoctinhmhs trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-02-11, 10:39 AM