[Maple Story] Cần xin các tool chỉnh sửa gấp!!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Thành Viên HoangNam12345's Avatar
    Đang ở
    Int
    Thanks
    6

Icon9 [Maple Story] Cần xin các tool chỉnh sửa gấp!!!

Chào các anh chị em trong forum,cho em hỏi có ai còn giữ được những cái tools để chỉnh sửa server như harepacker,hay tool để banh cái file *.wz của client ra á,hoặc ai có file wz của MS 62 có item của MS v93 ko cho em xin nha,xin hậu ta bằng nút Thanks #64
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangNam12345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    5

Ðề: [Maple Story]Cần xin các tool chỉnh sửa gấp!!!

Trích dẫn Gửi bởi KaBuTo [Only registered and activated users can see links. ]
    MS vh notepad ++ vô dụng phải sử dụng đủ 1 bộ để vh ms
    WZ repacker [Only registered and activated users can see links. ] << cái này đễ VH nè

Harepacker [Only registered and activated users can see links. ] << cái này đễ chỉnh sửa hình ảnh item skill vv

MapEmu [Only registered and activated users can see links. ] [ link của antanh ] << dùng đễ sửa map theo ý mún

đó đủ 1 bộ cho bạn vh và chỉnh sửa lun ok chứ
    như bạn cần 30 charrrrrrrrr
    Khách viếng thăm hãy cùng KaBuTo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to KaBuTo For This Useful Post:

HoangNam12345 (03-01-12), zmeocoi (26-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi HoangNam12345 [Only registered and activated users can see links. ]
    ai có file wz của MS 62 có item của MS v93 ko cho em xin nha,xin hậu ta bằng nút Thanks #64
    Thật ra thì k có cái wz 62 nào có item v93 đâu Vì add vào mệt lắm
    Người ta thường dùng cách này nè! [ragezone]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng heobungbu96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

5. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heobungbu96 vì bài viết này !

HoangNam12345 (03-01-12)

Thành Viên HoangNam12345's Avatar
    Đang ở
    Int
    Thanks
    6

Cảm ơn các anh nha,cảm ơn rất nhìu #44
    Khách viếng thăm hãy cùng HoangNam12345 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

7. The Following 2 Users Say Thank You to HoangNam12345 For This Useful Post:

heobungbu96 (04-01-12), zmeocoi (26-06-12)

Thành Viên
    Thanks
    5

Trích dẫn Gửi bởi heobungbu96 [Only registered and activated users can see links. ]
    Thật ra thì k có cái wz 62 nào có item v93 đâu Vì add vào mệt lắm
    Người ta thường dùng cách này nè! [ragezone]
    [Only registered and activated users can see links. ]
    cái harepack đó là dùng để custum item thôi để sửa lại hình dạng bạn cũng phải add vào my sql chứ đâu dễ gì :T

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi KaBuTo [Only registered and activated users can see links. ]
    cái harepack đó là dùng để custum item thôi để sửa lại hình dạng bạn cũng phải add vào my sql chứ đâu dễ gì :T
    À, k cần bạn à. Vì làm theo cách trên từ ragezone, bạn dùng file .wz của ver đó lun Vì vậy mới có nhìu pri sv v83 mà có item v104, JMS v140,...
    Còn add vào SQL là add id item vào shop, drop item thui để có thế mua trong game or quái rớt ra thui ^^
    Chứ k liên quan đến chỉnh sửa hình ảnh
    ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng heobungbu96 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Chả biêt máy nhà em bị lỗi gì mà đã gỡ bỏ cái java cũ rồi mà vẫn ko cài đc java mới,máy em bị lỗi j` thế có ai bik ko
    P/s:Ai có thể share cái thư mục Java đc ko tính thử coi đc ko mình nghĩ là do thiếu file(Đúng thôi bữa bà chị đáng mến nghịch máy mà )

Mà có phải xài file *.wz trong client thì phải có thông tin chỉ số trong thư mục wz không,ai biết bày dùm em nha !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng 09361996a xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Maple Story
    Thanks
    18

Trích dẫn Gửi bởi heobungbu96 [Only registered and activated users can see links. ]
    À, k cần bạn à. Vì làm theo cách trên từ ragezone, bạn dùng file .wz của ver đó lun Vì vậy mới có nhìu pri sv v83 mà có item v104, JMS v140,...
    Còn add vào SQL là add id item vào shop, drop item thui để có thế mua trong game or quái rớt ra thui ^^
    ^^
    Dùng file .wz của chính ver đó có thể sẽ gây lỗi nếu không chỉnh lại đúng ver ( Dù có chỉnh cũng khó được , chẳng hạn như file UI.wz ver 100 đã chỉnh về v83 nhưng dù có nhét vào cũng không được => Lỗi disconect )
    Về phần chẳng hạn như item JMS các bạn phải chỉnh sửa chứ không thể nào chỉnh về v83 của GMS vì 2 cái này language khác nhau hoàn toàn
    Khách viếng thăm hãy cùng LeoK.Love xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến LeoK.Love vì bài viết này !

heobungbu96 (04-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    5

^^
    ko biết đừng có tỏ ra nguy hiểm . làm như vậy vô game có thể item đó ko lên hình hoặc dis cho sv đừng cãi với mình kinh nghiệm dev mình rành hơn bạn nhìu

Thành Viên
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi LeoK.Love [Only registered and activated users can see links. ]
    Dùng file .wz của chính ver đó có thể sẽ gây lỗi nếu không chỉnh lại đúng ver ( Dù có chỉnh cũng khó được , chẳng hạn như file UI.wz ver 100 đã chỉnh về v83 nhưng dù có nhé vào cũng không được => Lỗi disconect )
    Về phần chẳng hạn như item JMS các bạn phải chỉnh sửa chứ không thể nào chỉnh về v83 của GMS vì 2 cái này language khác nhau hoàn toàn
    ^^ Tks Leo nhìu nha
    Theo mình thì muốn dùng file UI.wz, skill.wz v100 phải thêm mã hex vào thì phải (cái này học hỏi đc ít nhìu từ anhtanh95 ^^)! vì giao diện 2 ver khác nhau hoàn toàn mà còn skill v100 cũng khác hoàn toàn v83 nữa
    Các file wz khác thi toàn bộ thông tin vẫn giữ nguyên nên có thể update... (vd v83 id: 10000 là mũ GM chẳng thì v100 id: 10000 vẫn là mũ GM)
    Theo mình là v thôi, còn bạn Kabuto, vậy bạn chỉnh sữa hình ảnh trong SQL như thế nào? Chỉ mình đc k

15. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến heobungbu96 vì bài viết này !

supperproasd (30-05-12)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Một sô hình ảnh về Maple Story v93
    Bởi Blue_Sky trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 20
    Bài viết cuối: 27-06-12, 07:07 AM
  2. [Maple Story] Một số hình ảnh thu lượm từ việt hóa :)
    Bởi LeoK.Love trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 06-03-12, 08:44 PM
  3. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 28-07-11, 07:27 PM
  4. Mình có 1 số câu hỏi về maple story offline
    Bởi 142655278 trong diễn đàn Maple Story
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-03-11, 05:11 AM
  5. Maple Story
    Bởi dau_phu trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 24