Tuyển mem, lập nhóm phát triển mã nguồn Nhất kiếm.
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29
    Thành Viên
    Thanks
    28

Icon1 Tuyển mem, lập nhóm phát triển mã nguồn Nhất kiếm.

Mình muốn lập một nhóm phát triển game Nhất kiếm vì mã nguồn của game chúng ta đã biết hết nên vấn đề sửa game để thêm tính năng là hoàn toàn có thể.
    Mình hiện đang là sinh viên của một trường không liên quan gì đến CNTT, học lại rất nặng, nên thời gian có hạn, mình muốn cùng các bạn lập một nhóm phát triển game để sau này có thể cùng mở sever game online free cho mọi người. Các thành viên hoàn toàn tự do về thời gian, share và ask những gì mình biết và không biết để cùng nhau phát triển.
    Lý do mình lập nhóm là không phải ai cũng muốn cho không những gì mình biết nhưng làm một mình thì cũng khó nên có nhóm mật thì tốt hơn.
    Mục đích của nhóm là:
    1. Sửa phần đồ họa của game cho mượt mà hơn.
    2. Phát triển nhất kiếm thành game Thiên Long Bát Bộ với giao diện, maps, quái, NPC, event,... giống y như TLBB của FPT.
    3. Thêm nhiều event và tính năng game hoàn toàn mới.
    4. Các bạn học IT dựa vào nhóm cũng có thể hiểu sâu hơn về CSDL, các đoạn code liên lạc với sever và nhiều thứ khác như php, web, các mã nguồn mở, flash, photoshop, mở sever online, 3ds max, ... và còn rất nhiều thứ khác nữa
    5. Mục đích cuối cùng là tạo ra sân chơi mới cho dân nghiệp dư nghiên cứu cấu trúc 1 game online. Để sau này có thể cùng nhau tạo nên 1 game online theo ý của mình.

Yêu cầu:
    • Tôn trọng các thành viên trong nhóm
    • Hiểu biết hay không hiểu biết j về game cũng được, vào nhóm sẽ được hướng dẫn, và tạo niềm đam mê.
    • KHÔNG PHẢN BỘI NHÓM MÀ ĐI SHARE NHỮNG GÌ KHÔNG NÊN SHARE.
    • Nhiệt tình, và tuân thủ theo luật trong nhóm.

[Only registered and activated users can see links. ] đây là forum nhóm sẽ thảo luận (Hiện tại chỉ thành viên nhóm mới có thể đăng kí)
    Các bạn hãy để lại +Tên +Năm sinh +yahoo +tài lẻ về phần mềm (vd photoshop, flash, php, sql, 3ds max,...) để có thể phân công làm việc.
    Mong các bạn sẽ ủng hộ và tham gia nhóm thật nhiều.

Mình mở hàng trước nha:
    +Tên: Hoài
    +Năm Sinh: 1992
    +Yahoo: [Only registered and activated users can see links. ]
    +Tài lẻ: cái gì cũng biết chút chút, không giỏi lắm, nhưng cũng không phải là tệ.

Sau khi lập nhóm chúng ta sẽ tự giới thiệu về mình rồi bầu trưởng nhóm, phó nhóm. Nói chung ai cũng có quyền như nhau, bầu trưởng và phó chỉ để phân công việc và cần có người làm đầu tàu lãnh đạo anh em.

Lần sửa cuối bởi drquochoai, ngày 19-12-11 lúc 10:28 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng drquochoai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến drquochoai vì bài viết này !

MinYeuVy (20-12-11)

Vi phạm quy định
    Đang ở
    PHP
    Thanks
    23

Ðề: Tuyển mem, lập nhóm phát triển mã nguồn Nhất kiếm.

nếu bạn muốn đứng ra thành lập nhóm thì ít ra bạn cũng có demo gì rồi hay sản phẩm gì để còn nc với mọi người trong nhóm chứ, bạn đưa ra ý tưởng rồi nhóm làm theo à.
    Khách viếng thăm hãy cùng vithanhlam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vithanhlam vì bài viết này !

drquochoai (19-12-11)

Đang Tu Luyện vudung's Avatar
    Thanks
    56

Khuyên nha. Làm team thì đừng làm khó quá
    => kiểu j trong team cũng có thằng đểu nó phản lại thì khổ
    2. Công việc bạn cho làm khó đấy, không đơn giản đâu, làm nửa năm xong, liệu có làm được không
    3. Với tình trạng của gamezone bây giờ, thì không ai làm chuyện này đâu, toàn giữ hang độc

nhân tiện cho mình xin 1 slot

demo: [Only registered and activated users can see links. ]

Mình gà làm được zậy thôi, vh lời thoại khoảng 80% không dấu, có dầu được khoảng chục NPC, hý viên không cần cài font zo được

Thấy mình đủ khả năng thì nhận
    Khách viếng thăm hãy cùng vudung xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến vudung vì bài viết này !

drquochoai (19-12-11)

Thành Viên
    Thanks
    23

Về mặt lý thuyết thì chủ top nói đúng nhưng thực chất vấn đề ko đơn giản như vậy (Mình ko dám múa rìu qua mắt thợ, mình chỉ nói theo ý hiểu của mình, sai thì thôi nhé):
    resource của chúng ta hiện có : uk thì đã việt hóa 98 - 99% rùi nhưng muốn phát triển thêm tính năng cho nó thì ko hề đơn giản. Mình đã banh nhiều file swf trong resource và nhận thấy các file swf này liên kết khá chặt chẽ với nhau thông qua các phương thức truyền dữ liệu = socket hoặc j` j` đó, (mình cũng chỉ đoán thế thôi), hơn nữa vấn đề quan trọng nhất là resource này có 1 số file đã bị mã hóa khiến việc decompile ra rùi build trở lại rất khó khăn chứ chưa nói đến là ko thể build lại. Chẳng nói đâu xa, file mình muốn code thêm nhất là loadinterface.swf, ý tưởng code thêm vào của mình ko phải ko có (mặc dù mình mù tịt về socket) nhưng code thêm vào thì build trở lại ko đ.c, thậm chí 1 số file build lại được nhưng chưa chắc đã chạy đ.c (chẳng hạn code mình thêm vào ko chạy theo ý mình hoặc nặng hơn dẫn đến lỗi đen màn hình, vỡ hình, lệch hình... vv và vv...)
    Do đó theo mình thì việc "bẻ lái" hoàn toàn nhất kiếm theo ý mình là 1 việc rất khó khăn, thậm chí là ko tưởng nếu chúng ta vẫn phải dùng những file mã hóa (LoadInterface chẳng hạn). Việc chúng ta có thể làm bh chỉ đơn thuần là thay đổi các file ảnh, trông cho nó mượt mà hơn, hoặc thay đổi các file flash ko có action script (VD như các file hiển thị NPC của 1k hoặc hiển thị player, ....)
    Nếu mình nói có j` sai thì bỏ qua nhé, trình độ của mình cũng hạn hẹp, hay ai biết nhiều hơn thì chia sẻ cho ae cùng biết
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. The Following 2 Users Say Thank You to HellsAngel For This Useful Post:

drquochoai (19-12-11), likenone (19-12-11)

Thành Viên
    Thanks
    28

Những Mục đích mình nêu phía trên là mình đã làm được rồi. Khó nhất là phần giao diện UILibrary_1, nhưng hiện tại mình đã edit được image và text. Nhưng vị trí các sprite thì vẫn chưa có cách.
    Mình đã nói là khi vào nhóm các bạn sẽ được hướng dẫn làm mọi thứ dù các bạn không biết gì, nếu tất cả thành viên trong nhóm không biết thì tất nhiên sẽ ngồi lại và cùng nghiên cứu
    Còn việc "phản bội" hay không là do chính các bạn, có thể do nhóm chưa đủ sức giữ bạn lại, nếu thật sự các bạn đam mê thì các bạn sẽ tham gia nhóm và gắn bó với nhóm, sau khi những dự án của nhóm thành công thì những hiểu biết của nhóm có thể sẽ share cho mọi người vì lúc này thời gian tồn tại các dự án đã lâu rồi nên nếu các nhóm khác bắt đầu mới thì cũng sẽ thua nhóm mình 1 khoảng thời gian khá lâu như thế. Vì thế có "phản bội" hay không thì những gì nhóm nghiên cứu cũng sẽ phải share cho mọi người và đó chỉ là vấn đề thời gian.
    Tính năng mới trong game thì hơi khó thêm vào game nhưng nếu tính năng đó thực trên web hay flash web thì hoàn toàn làm được.
    Khách viếng thăm hãy cùng drquochoai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi drquochoai [Only registered and activated users can see links. ]
    Những Mục đích mình nêu phía trên là mình đã làm được rồi. Khó nhất là phần giao diện UILibrary_1, nhưng hiện tại mình đã edit được image và text. Nhưng vị trí các sprite thì vẫn chưa có cách.
    Mình đã nói là khi vào nhóm các bạn sẽ được hướng dẫn làm mọi thứ dù các bạn không biết gì, nếu tất cả thành viên trong nhóm không biết thì tất nhiên sẽ ngồi lại và cùng nghiên cứu
    Còn việc "phản bội" hay không là do chính các bạn, có thể do nhóm chưa đủ sức giữ bạn lại, nếu thật sự các bạn đam mê thì các bạn sẽ tham gia nhóm và gắn bó với nhóm, sau khi những dự án của nhóm thành công thì những hiểu biết của nhóm có thể sẽ share cho mọi người vì lúc này thời gian tồn tại các dự án đã lâu rồi nên nếu các nhóm khác bắt đầu mới thì cũng sẽ thua nhóm mình 1 khoảng thời gian khá lâu như thế. Vì thế có "phản bội" hay không thì những gì nhóm nghiên cứu cũng sẽ phải share cho mọi người và đó chỉ là vấn đề thời gian.
    Tính năng mới trong game thì hơi khó thêm vào game nhưng nếu tính năng đó thực trên web hay flash web thì hoàn toàn làm được.
    Mình chỉ cần cậu share cách rebuild file LoadInterface.swf thui
    Như thế là quá đủ
    Khách viếng thăm hãy cùng HellsAngel xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Vi phạm quy định
    Đang ở
    PHP
    Thanks
    23

vấn đề thêm tính năng với mình nghỉ là code theo dạng web PHP thôi chứ thêm NPC vào game thì rất khó, tận dụng những bước cơ bản để phát triển thôi.
    Khách viếng thăm hãy cùng vithanhlam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    14

Tớ tham gia nhé ^^

Cần gì mail vào: [Only registered and activated users can see links. ] (Không xài yahoo )
    Khách viếng thăm hãy cùng VnGeneral xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Trích dẫn Gửi bởi vithanhlam [Only registered and activated users can see links. ]
    vấn đề thêm tính năng với mình nghỉ là code theo dạng web PHP thôi chứ thêm NPC vào game thì rất khó, tận dụng những bước cơ bản để phát triển thôi.
    Mình đã thêm thành công NPC vào game. [Only registered and activated users can see links. ] ông Mộ Dung Phục đó

14. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến drquochoai vì bài viết này !

vithanhlam (19-12-11)

Thành Viên
    Thanks
    23

Trích dẫn Gửi bởi drquochoai [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã thêm thành công NPC vào game. [Only registered and activated users can see links. ] ông Mộ Dung Phục đó
    Mình thêm NPC vào nhưng ko biết quy định hình dáng của NPC ở đâu cả... share cho mình đ.c k
    Cũng chỉ để biết thôi

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tuyển Người Phát Triển Mu Vào Team.
    Bởi chi2daugau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-09-11, 09:03 PM
  2. [tuyển] .............tuyển nhân sự cho team ECD..................
    Bởi nghichtu91 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-05-11, 09:31 PM
  3. Cần Nguời Phát Triển Làm Games sever
    Bởi lehoangphihai trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-08-09, 04:55 PM
  4. Tuyển thành viên cho nhóm phát triển HKSV
    Bởi KELAMAT trong diễn đàn Hiệp Khách Giang Hồ
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 03-03-08, 04:48 PM