Mình hỏi một chút về 1K ...
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên
    Thanks
    2

Icon3 Mình hỏi một chút về 1K ...

Mình mới thử cài 1K của Mr.Phát và chạy đc khó ổn nhưng gặp một số vướng mắc trong tùy chỉnh ... ai bít có thể chỉ giúp mình với ... đã đọc qua các bài hướng dẫn nhưng vẫn vướng ..

1 . add đồ vào người thì đc nhưng khi mình chỉnh thì đồ cũ biến mất thay vào là đồ mới ?? vậy ko thể add 2 món đồ cho 1 nick à ?? cụ thể ở đây mình add thêm 1 TK 44 vào hòm sau khi sử dụng , mình muốn thay = cây 94 nên chỉnh lại , kết quả là thay đc nhưng cây 44 biến mất và xuất hiện cây 94 . Nhưng nếu muôn add thêm đồ đạc khác trên người thì làm sao ?? mội lẫn chỉnh lại mất item cũ thì ...
    2 . mình muốn chỉnh tỷ lệ ép đồ + ép pet , ai chỉ mình chỉnh ở đâu đc ko ? ( mún thử cảm giác ép 1 set cấp 1 lên 10 sao +10 )
    3 . Cấp nghề chỉnh ở đâu và item nguyên liệu thì tìm ở đâu , mình tìm trong Properties_1.swf và Properties_2.swf nhưng ko thấy ??
    4 . Prồ nào chỉ giúp cách add item mới đc ko , ý mình là item mới hoàn toàn theo ý mình ấy ...

Tạm thời mới thắc mắc đến thế , mò thêm thắc mắc mắc ji sẽ hỏi sau ...
    Cảm ơn những bạn sẽ chỉ giúp mình nhé ...
    Khách viếng thăm hãy cùng IceDeviL xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

QQ: 1930099896 zin1007's Avatar
    Đang ở
    (¯`* Địa Ngục*´¯)
    Thanks
    171

Ðề: Mình hỏi một chút về 1K ...

Trích dẫn Gửi bởi IceDeviL [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình mới thử cài 1K của Mr.Phát và chạy đc khó ổn nhưng gặp một số vướng mắc trong tùy chỉnh ... ai bít có thể chỉ giúp mình với ... đã đọc qua các bài hướng dẫn nhưng vẫn vướng ..

1 . add đồ vào người thì đc nhưng khi mình chỉnh thì đồ cũ biến mất thay vào là đồ mới ?? vậy ko thể add 2 món đồ cho 1 nick à ?? cụ thể ở đây mình add thêm 1 TK 44 vào hòm sau khi sử dụng , mình muốn thay = cây 94 nên chỉnh lại , kết quả là thay đc nhưng cây 44 biến mất và xuất hiện cây 94 . Nhưng nếu muôn add thêm đồ đạc khác trên người thì làm sao ?? mội lẫn chỉnh lại mất item cũ thì ...
    2 . mình muốn chỉnh tỷ lệ ép đồ + ép pet , ai chỉ mình chỉnh ở đâu đc ko ? ( mún thử cảm giác ép 1 set cấp 1 lên 10 sao +10 )
    3 . Cấp nghề chỉnh ở đâu và item nguyên liệu thì tìm ở đâu , mình tìm trong Properties_1.swf và Properties_2.swf nhưng ko thấy ??
    4 . Prồ nào chỉ giúp cách add item mới đc ko , ý mình là item mới hoàn toàn theo ý mình ấy ...

Tạm thời mới thắc mắc đến thế , mò thêm thắc mắc mắc ji sẽ hỏi sau ...
    Cảm ơn những bạn sẽ chỉ giúp mình nhé ...
    câu hỏi quá kinh
    1: muốn add thì bạn cứ thêm dòng mà add thôi. bài trc mình nhớ đã hd rùi mà nhỉ
    2: pet thì mình ko biết nhưng nếu cậu muốn set đồ 10 luôn thì ở : wb_item
    3. nguyên liệu thì ở 2 file flash : Properties_1 và Properties_2 . chứ cấp ngề thì ko có. muốn chỉnh cấp nghề thì ở :wb_user
    4. add đồ vào shop thì chỉnh ở db wb_goods_vas và mấy cái file flash maket. còn nếu muốn add vào NPC thì chạy lệnh SQL. mà muốn có item hoàn toàn mới thì xem type ở Properties nhé
    Lần sửa cuối bởi zin1007, ngày 08-12-11 lúc 04:03 PM.
    [Only registered and activated users can see links. ]

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến zin1007 vì bài viết này !

IceDeviL (08-12-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi zin1007 [Only registered and activated users can see links. ]
    câu hỏi quá kinh
    1: muốn add thì bạn cứ thêm dòng mà add thôi. bài trc mình nhớ đã hd rùi mà nhỉ
    2: pet thì mình ko biết nhưng nếu cậu muốn set 10 đồ thì ở : wb_item
    3. nguyên liệu thì ở 2 file flash : Properties_1 và Properties_2 . chứ cấp ngề thì ko có. muốn chỉnh cấp nghề thì ở :wb_user
    4. add đồ vào shop thì chỉnh ở db wb_goods_vas và mấy cái file flash maket. còn nếu muốn add vào NPC thì chạy lệnh SQL. mà muốn có item hoàn toàn mới thì xem type ở Properties nhé
    1 . Ý mình là add 2 item vào 1 nhân vật cơ , vì mình add đc nhưng mở lại wb_item để chỉnh thì vẫn thấy item nãy add nhưng đã ở chỗ khác ( cái này mình hiểu ) nhưng nếu chỉnh lun dòng này thì lại thành thay đổi item trong khi mình mún add item mới ... ở cột id thấy mỗi 1 cái id của mình , chả lẽ add thêm thì tạo thêm dòng mới à ...
    2 . Ý mình là tỷ lệ trong ép đồ chứ ko phải add đồ ... mà đồ là wb_item còn pet thì wb_eudemon mà
    3 . Mình mún chế đồ trong game nữa nên nếu như theo bạn nói thì chả lẽ phải cắm máy đào nguyên liệu ah khốn khổ , chơi off mà ko thoát cảnh cắm máy làm lâm tặc chặt củi
    4 . sẽ mò tiếp Properties ..

Đang ở
    (¯`* Địa Ngục*´¯)
    Thanks
    171

Trích dẫn Gửi bởi IceDeviL [Only registered and activated users can see links. ]
    1 . Ý mình là add 2 item vào 1 nhân vật cơ , vì mình add đc nhưng mở lại wb_item để chỉnh thì vẫn thấy item nãy add nhưng đã ở chỗ khác ( cái này mình hiểu ) nhưng nếu chỉnh lun dòng này thì lại thành thay đổi item trong khi mình mún add item mới ... ở cột id thấy mỗi 1 cái id của mình , chả lẽ add thêm thì tạo thêm dòng mới à ...
    2 . Ý mình là tỷ lệ trong ép đồ chứ ko phải add đồ ... mà đồ là wb_item còn pet thì wb_eudemon mà
    3 . Mình mún chế đồ trong game nữa nên nếu như theo bạn nói thì chả lẽ phải cắm máy đào nguyên liệu ah khốn khổ , chơi off mà ko thoát cảnh cắm máy làm lâm tặc chặt củi
    4 . sẽ mò tiếp Properties ..
    thì add 2 item mà. trong wb_item nó có 1 đống hàng + cột, cậu add bjo mới hết, chỉ việc thay ID vào thôi mà, chế đồ thì tăng ở wb_use mà, chứ ai bảo cậu cắm mấy
    Lần sửa cuối bởi zin1007, ngày 08-12-11 lúc 04:07 PM.

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi zin1007 [Only registered and activated users can see links. ]
    thì add 2 item mà. trong wb_item nó có 1 đống hàng + cột, cậu add bjo mới hết, chỉ việc thay ID vào thôi mà, chế đồ thì tăng ở wb_use mà, chứ ai bảo cậu cắm mấy
    thì ra là thế , thay id là đc hả thank nhá
    còn cái nghề thì cóa cấp mà ko cóa nguyên liệu thì làm thế nào ...

Đang ở
    (¯`* Địa Ngục*´¯)
    Thanks
    171

thì ra là thế , thay id là đc hả thank nhá
    còn cái nghề thì cóa cấp mà ko cóa nguyên liệu thì làm thế nào ...
    cậu có thế lấy type của nguyên liệu add vào NPC = chạy lệnh SQL. cái này dễ cậu có thể tìm trong box có nhìu ng hd rùi ko thì cậu add thằng vào ng hay vào shop tùy cậu ko thì ngồi khiêu chiến kiếm hào

Thành Viên
    Thanks
    2

Tên zin củ lừa ta ah , Properties_2 cóa cả nguyên liệu mà thật ra cái quái ji cũng có trong Properties_2 trừ đồ đạc trên người ở Properties_1
    Đã add đc đồ , thank zin nhá