[Hướng dẫn]Config card mạng VMware
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Thanks
    2

Icon1 [Hướng dẫn]Config card mạng VMware

Cái này là kinh nghiệm của mình thôi! có j sai bỏ qua nhé ^^
    hi vọng sẽ hữu ích với bạn nào gặp vấn đề config mạng .

1. Đầu tiên là chọn card mạng để bridged.

• bridged là bắc cầu, nghĩa là máy ảo VMware sẽ kết nối với máy thật của bạn qua "chiếc cầu" là card mạng bạn đã chọn để bridged.
    • Mình xin hướng dẫn chọn card mạng bridged ở VMware 7.1.4 ( các version # cũng tương tự)

các bạn vào menu Edit chọn Virtual Network Editor ...

[Only registered and activated users can see links. ]

Menu sau sẽ hiên ra các bạn chọn VMnet0 (mặc định kiểu bridged) -> mặc định nó sẽ để là automatic bridged

các bạn chọn Automatic Setting nó sẽ hiện cửa sổ chọn card mạng ( ở đây mình có 3 card )

• Đối với các bạn chơi single: theo mình thì tốt nhất các bạn nên cài card mạng ảo "Microsoft Loopback Adapter" , cách cài thì Hà Hoàng đã hướng dẫn ở bài trước mình ko nói lại nữa. Sau khi cài sẽ có lựa chọn như trên các bạn chỉ đánh dấu card mạng ảo "Microsoft Loopback Adapter" còn lại bỏ hết. OK -> OK và khởi động máy ảo VMware.

chú ý: nếu bạn sau khi chạy máy ảo VMware mà ping bị TTL=128 thì bạn vào Network trong máy thật disable toàn bộ card mạng trừ "Microsoft Loopback Adapter" và card mạng của máy ảo VMware (VMware Network Adapter VMnet1,2,3...)
    • Đối với các bạn muốn chơi trong mạng Lan: chọn card mạng của máy thật để bridged (ví dụ của mình là Realtek PCIe GBE Family Controller)

chú ý: config IP card mạng khác IP 192.168.1.3 nhé, chơi qua Lan hay gặp trường hợp bị trùng IP (192.168.1.3) bạn nên set IP tĩnh cho toàn bộ máy trong mạng Lan và tránh IP 192.168.1.3 ra nhé!

2. Config card mạng máy ảo VMware
    • Hầu hết các server đã share đều đã config network sẵn các bạn chỉ việc start & enjoy.
    • Tuy nhiên có thể do card mạng của các bạn share server khác card mạng của bạn đang bridged nên lúc khởi động máy ảo VMware sẽ hỏi bạn có muốn config lại không các bạn làm như sau:

chọn Remove Config

sau đó máy ảo sẽ yêu cầu bạn config card mạng mới : chọn Configure

các bạn config như sau:

OK đợi máy ảo khởi động xong ping thử nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng scorpion89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 5 Users Say Thank You to scorpion89 For This Useful Post:

aboloa (06-12-11), emyeusss7 (26-06-13), hellomoto1508 (17-04-12), Sói Đẹp Trai (06-12-11), vuhuy99v (15-02-12)

Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Ðề: [Hướng dẫn]Config card mạng VMware

Thanks bài viết rất có ích... Lên topic tổng hợp nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    272

Nếu có người sử dụng chung Modem sài port có IP 192.168.1.3 rồi thì Config mạng như bạn thì Ping TTL có được 64 ko @@
    Khách viếng thăm hãy cùng legend1250 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi legend1250 [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu có người sử dụng chung Modem sài port có IP 192.168.1.3 rồi thì Config mạng như bạn thì Ping TTL có được 64 ko @@
    nếu bạn chơi 1 mình thì ok. chỉ cần disable card mạng thật và cài card mạng ảo loopback rồi bridge như mình hướng dẫn là ping ngon thôi.
    nếu bạn muốn chơi qua Lan thì bắt buộc phải change IP của máy đó hoặc config lại IP của server
    Khách viếng thăm hãy cùng scorpion89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến scorpion89 vì bài viết này !

legend1250 (09-12-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi Hà Hoàng [Only registered and activated users can see links. ]
    Thanks bài viết rất có ích... Lên topic tổng hợp nhé
    ye Hà Hoàng up lên cho mọi ng dễ tìm

Các Chủ đề tương tự

1. Không cài đc vmware workstation dùng vmware player?
    Bởi duongst1 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 10-11-11, 06:15 PM
  2. dùng card mạng sửa IP lại chơi đc ko sợ hư ko dám làm
    Bởi nametruong00 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 23-08-11, 11:54 AM
  3. vấn đề về card mạng khi cài vl v0.3 bằng vmware
    Bởi ygtdfbvk trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-06-11, 08:27 AM
  4. Tình Kiếm & Vấn Đề Nạp Card