[Server]Rose Online Open Source - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 86
    Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: [Server]Rose Online Open Source

Tui cũng bị như thế đấy. Ai có cách nào chỉnh lại thành công không vậy?
    .
    Lần sửa cuối bởi bangpink, ngày 28-03-07 lúc 12:18 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng bangpink xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên napoleon's Avatar
    Thanks
    0

ông nguyennampotter đâu mất tiêu rồi :@
    Khách viếng thăm hãy cùng napoleon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Nếu các bạn đã chạy update rồi thì nên run vào game luôn để nó tải những file GameGuard về luôn chứ. Đâu 2 bạn thử tải cái này về [Only registered and activated users can see links. ] chép vào thư mục cài đặt game xem có chạy được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên doanho's Avatar
    Thanks
    0

bạn ơi cho hình coi hay ko bạn
    và cấu hình cần bao nhiu hả bạn
    Khách viếng thăm hãy cùng doanho xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Ở ngay topic đầu có cái giới thiệu rồi đó bạn, bạn vào đây tham khảo nè [Only registered and activated users can see links. ] xem cấu hình và xem một số screenshots luôn.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

cái lỗi đó không phải do GG mà là do file client chạy bắt buộc phải kết nối với Internet để update GG bấy giờ muốn chạy off chỉ còn 1 cách là unpack file client và xóa GG nhưng tui không có tool ai có share cho tui với

Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Trong trí nhớ tôi đã từng bắt gặp cái vụ tạo host trực tiếp trên máy có chứa các file GG để client kết nối vào và lấy trực tiếp từ trong webserver của mình. Dạo một hồi và chợt nhớ hôm trước có đọc bên topic Lineage II rồi và giờ mới tìm ra. Giờ các bạn thử cách này xem sao nha :
    Vào thư mục gốc của webserver (cái này tùy bạn cài webserver bằng gì), tôi thì cài PHP trên IIS nên có thư mục gốc mặc đình là wwwroot, tạo một thư mục tên nprotect trong wwwroot, tạo thư mục gameguard trong thư mục nprotect, tạo thư mục realserver, xong rồi bạn giải nén tất cả những file này [Only registered and activated users can see links. ] vào realserver. Nghĩa là đường dẫn thế này C:\Inetpub\wwwroot\nProtect\GameGuard\RealServer
    Tiếp theo bạn vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc, mở file host bằng notepad, dưới dòng
    Code:
    127.0.0.1       localhost
    Thêm vào
    Code:
    IP Address       nprotect.roseonlinegame.com
    Rồi giờ thử xem sao nhé.

Thành Viên
    Thanks
    0

Để tui thử xem

Tui cài cả IIS lẫn Apache và có cả Tomcat nữa (Toàn chương trình học)
    Khách viếng thăm hãy cùng bangpink xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Trong trí nhớ tôi đã từng bắt gặp cái vụ tạo host trực tiếp trên máy có chứa các file GG để client kết nối vào và lấy trực tiếp từ trong webserver của mình. Dạo một hồi và chợt nhớ hôm trước có đọc bên topic Lineage II rồi và giờ mới tìm ra. Giờ các bạn thử cách này xem sao nha :
    Vào thư mục gốc của webserver (cái này tùy bạn cài webserver bằng gì), tôi thì cài PHP trên IIS nên có thư mục gốc mặc đình là wwwroot, tạo một thư mục tên nprotect trong wwwroot, tạo thư mục gameguard trong thư mục nprotect, tạo thư mục realserver, xong rồi bạn giải nén tất cả những file này [Only registered and activated users can see links. ] vào realserver. Nghĩa là đường dẫn thế này C:\Inetpub\wwwroot\nProtect\GameGuard\RealServer
    Tiếp theo bạn vào C:\WINDOWS\system32\drivers\etc, mở file host bằng notepad, dưới dòng
    Code:
    127.0.0.1       localhost
    Thêm vào
    Code:
    IP Address       nprotect.roseonlinegame.com
    Rồi giờ thử xem sao nhé.
    nếu làm như bác thì theo tui nghi nen unpack cái RoseOnlineUS.ini để tìm thấy IP và đổi lại thành ip của máy mình giống như của gunbound vậy tui đã làm theo cách của ông rồi như botay ông có chương trình unpack file ini không share tui với

Thành Viên
    Thanks
    0

OÀi khiếp quá trời đất ơi !
    Ypdate nửa tiếng ( tốc đọ >1M/s )
    Mà vẫn chưa xong hit hit ! ko biết có được ko đây
    Để mình thông báo sau nha !
    Khách viếng thăm hãy cùng vituocgia xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 9 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 18-04-12, 06:10 PM
  2. Xin source server TLBB
    Bởi forumid trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 27-05-11, 01:40 PM
  3. Ai có source game AOE online k :(... hoặc sever private AOE!!!!
    Bởi nhucuong195 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-05-11, 04:10 PM