WinHex 13.8 cho bạn nào chưa có - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3
Kết quả 21 đến 27 của 27
    Thành Viên
    Đang ở
    Hậu viên Lâm An Phủ
    Thanks
    0

Ðề: WinHex 13.8 cho bạn nào chưa có

Cái đó cũng tùy vào patch được share lúc bạn tải server, client, patch trong một topic hướng dẫn nào đó, chứ không nhất thiết là 192.168. đâu bạn. Bạn có thể để ý điều này, thường những IP trong các file config server thì main trong patch client có thể giống và bạn nên search cái IP đó. Vậy đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng nguyennampotter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trong cái Gameserver của mình, mình tìm cái ip là 127.0.0.1 Mình vẫn để y nguyên cái bên phải và sửa lại thôi. Chỗ nào có dấu chấm thì mình bỏ trống rồi đánh tiếp số ip, chứ ko có fix cái 2E (bên trái) như nguyennampotter nói. Nhưng sau khi fix lại rồi chạy vẫn hong được.
    Khách viếng thăm hãy cùng khoinguyen xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi nguyennampotter [Only registered and activated users can see links. ]
    Tôi có thể nói sơ qua, nếu bạn cài Winhex hay Ultraedit cũng được, mở chương trình lên, Open file Gameserver.exe trong thư mục Gameserver đó, bấm Ctrl+F, ở ô Follow... bạn nhập chuỗi 192.168 rồi bấm OK, ở khung dạng ASCII bạn sẽ thấy một IP giống như ở trang đầu tiên đó, bạn sửa thành IP của mình, bắt đầu từ số 1 của 192 sửa thẳng vào nha, ví dụ tôi sửa 10.0.0.3 chẳng hạn, như vậy thì sẽ có nhiều chỗ bị thừa ra và có mã hex là 2E, như vậy sẽ không được. Xử lý khối thừa đó, thì bạn chuyển con nháy vào khung giữa chỗ mã hex đó và sửa mấy cái thừa như 2E thành 0 hết, khi đó bạn nhìn bên phải chỗ mã ASCII sẽ là những dấu (.). Chắc hơi khó hiểu, nhưng làm thử sẽ thấy dễ hen.
    Bạn ơi ! mình muốn mở thêm 1 serve chỉ dành riêng cho các nhân vật đặc biệt mới có thể vào được server này thì phải làm thế nào bạn
    [Only registered and activated users can see links. ]
    ví dụ như mình hiện đang có 1 server là Mu-NGUYENTHANH và mình muốn có một server nữa dành cho nhân vạt đặc biệt vào server Ruka thì phải làm thế nào?(Vì tất cả server trên đều là 1 server cả và mình muốn có thêm 1 server nữa)
    Lần sửa cuối bởi gmthanhgm, ngày 30-04-07 lúc 04:22 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng gmthanhgm xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi jerry_phuoc [Only registered and activated users can see links. ]
    Tui thấy xài cái UltraEdit 3.xx ngon hơn Winhex nhiều :M
    Anh chỉ em xài cái Ultra đi nha.
    Em chỉnh IP cho file main.
    Nó tự ... bakup... và file main.. ko còn là file main.exe như ban đầu. (Vì nó hem chạy nữa. Bối zối bối zối bối zối bối zối
    Khách viếng thăm hãy cùng lehongvumol xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

-Sử dụng UEStudio đi mấy anh , em nói thật nhe so với UEStudio thì UltraEdit chỉ đáng xách dép ,trong 4rum có soft này đó.
    Khách viếng thăm hãy cùng Be Huy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên quan_1986's Avatar
    Thanks
    0

Trích dẫn Gửi bởi Be Huy [Only registered and activated users can see links. ]
    -Sử dụng UEStudio đi mấy anh , em nói thật nhe so với UEStudio thì UltraEdit chỉ đáng xách dép ,trong 4rum có soft này đó.
    Cho anh em cái link download cái UEStudio này lưôn đi bạn....thay mặt anh em thanks một phát trước nha !
    Khách viếng thăm hãy cùng quan_1986 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên quan_1986's Avatar
    Thanks
    0

Link đây mời anh em cùng download
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng quan_1986 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3