Hỏi về gunny !!!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Hỏi về gunny !!!

Thành Viên
    Thanks
    2

Hỏi về gunny !!!

1. Cho mình hỏi là rip gunny thì rip ở đâu. Mình rip như hướng dẫn và trên gunny VNG nhưng chỉ có 1 cái ảnh và 1 cái ảnh đó vẫn không làm hiển thị được hình của item
    2. sau khi mình copy [Only registered and activated users can see links. ] thì bị lỗi không vào được ải viễn chinh
    3. Mình đã làm theo hướng dẫn và thay đổi, viết thêm vào trong database streng_good như bài [Only registered and activated users can see links. ] mục số 7 nhưng khi viết đến cột OrginEquip thì k thể viết được nó báo lỗi k thể chuyển sang dòng khác, chỉ còn cách xóa đi. Và mình đã test thử trên vip lựu đạn thì không thấy thay đổi hình dạng khi +12. Cho mình hỏi lỗi trên và hỏi cần phải viết bao nhiêu dòng hay chỉ cần viết 1 dòng +11
    4. Khi +12 thì các chỉ số của vũ khí không thay đổi, chỉ có chỉ số sát thương thay đổi, vậy phải làm sao ?
    5. Muốn có hình ảnh cái vòng khi +9 +12 thì phải làm sao (vòng sau nhân vật giống của VNG) ?
    Thực sự mình không biết nhiều, mò mẫm các topic nhưng không tìm được lời giải cho các lỗi trên, ai biết hoặc tốt bụng thì có thể hưỡng dẫn cho mình được không, dù chỉ là từng lỗi 1. Mình cảm ơn các bạn rất rất nhiều chúc gunny ngày càng phát triển
    Khách viếng thăm hãy cùng trungduc_2563 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Ðề: Hỏi về gunny !!!

1. Cho mình hỏi là rip gunny thì rip ở đâu. Mình rip như hướng dẫn và trên gunny VNG nhưng chỉ có 1 cái ảnh và 1 cái ảnh đó vẫn không làm hiển thị được hình của item
    Rip sao cho giống cách tổ chức trong thư mục Resource/image cứ dựa vào các item tương tự mà làm, thích đổi hình cũng được còn nói cụ thể thì quá dài dòng ,
    nói chung làm giống các item mà chức năng tương tự thế thôi trong db cũng vậy muốn thêm áo kiếm item áo mà copy sau đó đổi lại cái hình và id.
    2. sau khi mình copy [Only registered and activated users can see links. ] thì bị lỗi không vào được ải viễn chinh
    có cái tool.swf encrypt lại rồi copy cái này chỉ để chơi thôi không biết dùng thì thôi
    3. Mình đã làm theo hướng dẫn và thay đổi, viết thêm vào trong database streng_good như bài [Only registered and activated users can see links. ] mục số 7 nhưng khi viết đến cột OrginEquip thì k thể viết được nó báo lỗi k thể chuyển sang dòng khác, chỉ còn cách xóa đi. Và mình đã test thử trên vip lựu đạn thì không thấy thay đổi hình dạng khi +12. Cho mình hỏi lỗi trên và hỏi cần phải viết bao nhiêu dòng hay chỉ cần viết 1 dòng +11
    Cái này mình chưa thử nhưng nếu không insert được thì do bạn nhập ID trùng với các hàng khác hoặc nhập dấu + vào )
    Lối 4 và 5 chỉ có thể đi hỏi 7Road còn hỏi VNG cũng bó tay
    Khách viếng thăm hãy cùng smallwind1912 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to smallwind1912 For This Useful Post:

hungbien (02-10-11), trungduc_2563 (02-10-11)

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi smallwind1912 [Only registered and activated users can see links. ]
    Rip sao cho giống cách tổ chức trong thư mục Resource/image cứ dựa vào các item tương tự mà làm, thích đổi hình cũng được còn nói cụ thể thì quá dài dòng ,
    nói chung làm giống các item mà chức năng tương tự thế thôi trong db cũng vậy muốn thêm áo kiếm item áo mà copy sau đó đổi lại cái hình và id.
    có cái tool.swf encrypt lại rồi copy cái này chỉ để chơi thôi không biết dùng thì thôi
    Cái này mình chưa thử nhưng nếu không insert được thì do bạn nhập ID trùng với các hàng khác hoặc nhập dấu + vào )
    Lối 4 và 5 chỉ có thể đi hỏi 7Road còn hỏi VNG cũng bó tay
    a có thể add nick và rip mẫu cho e 1 cái được không? Thực sự e đã làm và chỉ thấy có mỗi 1 cái ảnh thì k hiểu ảnh nữa đâu mà bố trí giống trong Resource/image
    E đã kiểm tra cái database streng_good không bị trùng ID mà vẫn không add được, thêm dấu + là j hả a
    A add nick hướng dẫn e qua team cụ thể chút được không ạ. E còn bé nên chậm hiểu a thông cảm cho e nhé. Nick chat trungduc_2563
    Cảm ơn a rất nhiều
    Khách viếng thăm hãy cùng trungduc_2563 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết Sesshomaru's Avatar
    Thanks
    22

Trích dẫn Gửi bởi trungduc_2563 [Only registered and activated users can see links. ]
    a có thể add nick và rip mẫu cho e 1 cái được không? Thực sự e đã làm và chỉ thấy có mỗi 1 cái ảnh thì k hiểu ảnh nữa đâu mà bố trí giống trong Resource/image
    E đã kiểm tra cái database streng_good không bị trùng ID mà vẫn không add được, thêm dấu + là j hả a
    A add nick hướng dẫn e qua team cụ thể chút được không ạ. E còn bé nên chậm hiểu a thông cảm cho e nhé. Nick chat trungduc_2563
    Cảm ơn a rất nhiều
    1.Rip web,bạn phải biết bạn đang RIP cái ji
    nếu là nhẫn hay vòng đeo tay nó chỉ có duy nhất 1 cái là Icon.png,bạn tìm thêm cũng chẳng có cho bạn đâu
    nếu bạn muốn RIP áo nam thì bạn phải vào Resource\image\equip\m\cloth và vào thử 1 folder xem cấu trúc của cái cloth là bao nhiêu hình và nó nằm ở folder nào
    2.small trả lời rồi
    3.cái orgin bạn muốn add thêm thì phải để orgin giống current (ví dụ với boomerang thì orgin phải là 7024)
    Khách viếng thăm hãy cùng Sesshomaru xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sesshomaru vì bài viết này !

trungduc_2563 (04-10-11)

Thành Viên
    Thanks
    9

1.Cho mình hỏi sao mình add đồ cho nhân vật thì nó không hiện dòng thuộc tính vậy? ví dụ mình add được một số VK nhưng nó chỉ hiện cấp độ vũ khí còn các dòng khác thì không hiện ra, và ko biến hình lun?
    2.Khi add item, chỗ bagtype có phải nếu mình để value là 0 thì nó sẽ để ở bên túi đồ + VK, còn nếu mình để là 1 thì nó để bên túi đạo cụ ko?
    3.Chỗ place thì vị trí nó là như thế nào? mình để ý có một số ô place là 1,2,3,4... thì nó ở trong túi, còn 6 lại là ô vũ khí đang cầm.
    4.Làm sao để có huy chương? chỗ userdetail có một số value mình đoán đó là lễ kim với xu, cả Gp nữa nhưng ko biết huy chương ở ô nào.
    Mình đã update gói bigupdate của bạn trantoai223
    Khách viếng thăm hãy cùng ayebk0123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

Trích dẫn Gửi bởi trantoai223 [Only registered and activated users can see links. ]
    1.Rip web,bạn phải biết bạn đang RIP cái ji
    nếu là nhẫn hay vòng đeo tay nó chỉ có duy nhất 1 cái là Icon.png,bạn tìm thêm cũng chẳng có cho bạn đâu
    nếu bạn muốn RIP áo nam thì bạn phải vào Resource\image\equip\m\cloth và vào thử 1 folder xem cấu trúc của cái cloth là bao nhiêu hình và nó nằm ở folder nào
    2.small trả lời rồi
    3.cái orgin bạn muốn add thêm thì phải để orgin giống current (ví dụ với boomerang thì orgin phải là 7024)
    mình chỉnh orgin là 7024 mà k được nên mới hỏi mà =.=

Các Chủ đề tương tự

1. Lỗi Gunny
    Bởi nguylongct trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-09-11, 10:29 PM
  2. nhưng ai đã cài thành cồng gunny thì vào đây
    Bởi vodkacb trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-09-11, 04:18 PM
  3. cần xin link gunny hay chỉ cách để cài gunny off or online
    Bởi phieubat297 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 1