Update các tính năng cho server TSBD + hút hít - Trang 7
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7
Kết quả 61 đến 65 của 65
    Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Ðề: Update các tính năng cho server TSBD + hút hít

Trích dẫn Gửi bởi hienquan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình Làm Trên Nền SV Hút Hít...Nếu Nguyên Bản Của Nó Thì Rất Ít Lỗi..Nhưng Mình Không Dùng Maps Của Nó..Mình Thích Maps Trống Rùi ép NPC vào
    Uk đúng rồi nhưng hơi cực phải tìm npc phù hợp và số npc thì không nhỏ nếu muốn giống VNG bù lại gameserver chạy ít tốn ram & time!
    Tính ra mỗi người làm mỗi nhiệm vụ khác nhau do đó khó có thể gom nó lại 1 server duy nhất.mỗi người thiết kế nhiệm vụ đều có những cái hay trong đó nếu tổng hợp lại thì hay biết mấy.Cách dễ nhất là thống nhất server nào đó trong đó gồm item npc.txt.v.v..!
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Uk đúng rồi nhưng hơi cực phải tìm npc phù hợp
    Mình Bày Bạn Cách Nhé..Đó là tự làm file NPCRes cho mình...đầu tiên là file trống sau đó copy những NPC phù hợp với SV mình...VD maps bạn có nhím thì copy nhím vào...hình ảnh res đã có JXVietNam và haquocvu share rùi đó..làm như vậy bạn có thể chỉnh được cả chiêu thức mà quái đánh ra (rất hũu ích để bạn làm quái vượt ải)vì hầu hết SV thì quái vượt ải vẫn còn Yếu.Và cả boss sát thủ nữa..điều đó đồng nghĩa tự bạn làm cả dropate...ở SV hút hít mình đã làm quái tống kim đánh rớt ra những vật phẩm hỗ trợ như VNG..Vì Item của nó có..nói chung mất rất nhiều công..chỉ tại diễn đàn vừa rùi dính DOSS nên mình không share được..tính nghỉ Game share cho mọi người nên không share được xoá teo mất...giờ quai lại chẳng còn gì..tiếc thật
    Khách viếng thăm hãy cùng hienquan xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi haquocvu [Only registered and activated users can see links. ]
    - Chắc hẳn các bạn ai cũng thấy rằng chơi Jx pri 1 thời gian sẽ cảm thấy chán với việc chỉ có train và train, 1 số server thì mới vào cho sẵn lên cấp 200 để đi pk rồi cũng chẳng biết làm gì ngoài chặt và chém. Mình xin lập ra topic này với mục đích share những thứ mình có được cho các bạn, hy vọng các bạn chơi đỡ nhàm chán hơn.

- Mình xin nói thêm là các bạn đừng thắc mắc tại sao mình ko gom lại 1 lần rồi post mà cứ post từng thứ lên. Xin thưa là vì nếu post lên 1 lần thì các bạn rất khó để chọn tính năng mà mình muốn dùng và cũng khó cho những ai đang phát triển, sẽ khó cá nhân hóa server của mình. Và post từng phần như vậy thì ko chỉ các bạn đang dùng server TSBD + hút hít mà những server khác cũng có thể dùng ( nếu am hiểu 1 ít về dev thì có thể sửa lại cho phù hợp với server của mình).

- Mình sẽ cập nhật thường xuyên các tính năng mới mà mình dev đc vào topic này, hy vọng các bạn sẽ thích.
    (Tất cả các link down về giải nén ra đều có 2 thư mục client và server, các bạn nhớ update vào cho đúng)

Đầu tiên là script nhiệm vụ sơ nhập + nhiệm vụ cao cấp. (bỏ chức năng nhận set kim phong ở Npc trợ giúp, các bạn sẽ có được set kim phong thông qua quá trình làm nhiệm vụ sơ nhập + cao cấp)
    Link: (edited)

Update thêm tính năng mua thuốc lak ở chủ hiệu thuốc (ko thể thiếu trong PK hoặc các nhiệm vụ đánh quái khủng)
    Link:

Update nhiệm vụ thiếu lâm full: cốt truyện giống VNG 90%, do 1 số nhiệm vụ ko tìm thấy res NPC phù hợp nên mình có sáng tạo 1 tí, ai thấy hay thì comment để mình tiếp tục nhiệm vụ các phái khác nhé. Sau khi test thử chạy ổn 99% trên server TSBD + hút hít ( các server khác muốn dùng phải sửa addnpc các npc nhiệm vụ trong script và npcs.txt + queskey trong setting)
    Link:

Update nhiệm vụ thiên vương full:(nhiệm vụ thiên vương đa số toàn là hành xác, chạy tới chạy lui nói chuyện thì nhiều cho nên AddNpc cũng nhiều, tìm res cũng mệt )
    Link:

Update nhiệm vụ đường môn full : (cái này mình thấy tâm đắc nhất, cốt truyện hay và cũng là thứ tốn nhiều thời gian nhất vì mình làm rất kỹ cho nhiệm vụ này)
    Link:

Update nhiệm vụ ngũ độc full: (cái này viết tương đối nhanh vì cốt truyện cũng dễ dev và do 5 độc là phái đánh sockdame kinh nhất nên mình làm mấy con quái nhiệm vụ cũng hơi khủng hơn mấy nhiệm vụ phái khác để tránh nhàm chán)
    Link:

Lưu ý: đối với các mem mới chưa biết cách sửa script thì nên update theo thứ tự từ trên xuống, nếu ko sẽ bị lỗi file Get_NPC.lua, mà file đó là linh hồn của cả server

P/s: ai pro thì build core, mình gà thì chỉ biết quanh quẩn với setting và script, ai dùng đc thì dùng, ko dùng đừng nói lời cay đắng.
    Sắp tới sẽ up hệ thống nhiệm vụ môn phái cho các bạn.
    thank nha..........................................!!!!! !!!!!!!!
    Khách viếng thăm hãy cùng angle_9992008 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Trích dẫn Gửi bởi hienquan [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình Bày Bạn Cách Nhé..Đó là tự làm file NPCRes cho mình...đầu tiên là file trống sau đó copy những NPC phù hợp với SV mình...VD maps bạn có nhím thì copy nhím vào...hình ảnh res đã có JXVietNam và haquocvu share rùi đó..làm như vậy bạn có thể chỉnh được cả chiêu thức mà quái đánh ra (rất hũu ích để bạn làm quái vượt ải)vì hầu hết SV thì quái vượt ải vẫn còn Yếu.Và cả boss sát thủ nữa..điều đó đồng nghĩa tự bạn làm cả dropate...ở SV hút hít mình đã làm quái tống kim đánh rớt ra những vật phẩm hỗ trợ như VNG..Vì Item của nó có..nói chung mất rất nhiều công..chỉ tại diễn đàn vừa rùi dính DOSS nên mình không share được..tính nghỉ Game share cho mọi người nên không share được xoá teo mất...giờ quai lại chẳng còn gì..tiếc thật
    Đó là cả một quá trình mà ít ai đủ time và kiên nhẫn để làm, nhưng bù lại sau này rất dễ quản lý sửa đổi thêm bớt. Mình sài server hút hít tính chuyển sang add bằng bằng script nhưng sợ xóa file .dat mất trap - hơi uổng mình thì thích trap, mình ghét nhất là sài item hỗ trợ từ map này sang map khác vì lý do đó mà mình ko chơi và ko dev server nào hết ngoài hút hít( cài server khác chỉ để tham khảo script), ước gì có source hút hít cho các mem pro hoàn thiện vài thứ, nếu không thì có thật nhiều tiền mua đứt cái bản quyền của Kingsoft.hơ hơ tĩnh lại đi
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    55

Trích dẫn Gửi bởi haquocvu [Only registered and activated users can see links. ]
    - Chắc hẳn các bạn ai cũng thấy rằng chơi Jx pri 1 thời gian sẽ cảm thấy chán với việc chỉ có train và train, 1 số server thì mới vào cho sẵn lên cấp 200 để đi pk rồi cũng chẳng biết làm gì ngoài chặt và chém. Mình xin lập ra topic này với mục đích share những thứ mình có được cho các bạn, hy vọng các bạn chơi đỡ nhàm chán hơn.

- Mình xin nói thêm là các bạn đừng thắc mắc tại sao mình ko gom lại 1 lần rồi post mà cứ post từng thứ lên. Xin thưa là vì nếu post lên 1 lần thì các bạn rất khó để chọn tính năng mà mình muốn dùng và cũng khó cho những ai đang phát triển, sẽ khó cá nhân hóa server của mình. Và post từng phần như vậy thì ko chỉ các bạn đang dùng server TSBD + hút hít mà những server khác cũng có thể dùng ( nếu am hiểu 1 ít về dev thì có thể sửa lại cho phù hợp với server của mình).

- Mình sẽ cập nhật thường xuyên các tính năng mới mà mình dev đc vào topic này, hy vọng các bạn sẽ thích.
    (Tất cả các link down về giải nén ra đều có 2 thư mục client và server, các bạn nhớ update vào cho đúng)

Đầu tiên là script nhiệm vụ sơ nhập + nhiệm vụ cao cấp. (bỏ chức năng nhận set kim phong ở Npc trợ giúp, các bạn sẽ có được set kim phong thông qua quá trình làm nhiệm vụ sơ nhập + cao cấp)
    Link: [Only registered and activated users can see links. ] (edited)

Update thêm tính năng mua thuốc lak ở chủ hiệu thuốc (ko thể thiếu trong PK hoặc các nhiệm vụ đánh quái khủng)
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]

Update nhiệm vụ thiếu lâm full: cốt truyện giống VNG 90%, do 1 số nhiệm vụ ko tìm thấy res NPC phù hợp nên mình có sáng tạo 1 tí, ai thấy hay thì comment để mình tiếp tục nhiệm vụ các phái khác nhé. Sau khi test thử chạy ổn 99% trên server TSBD + hút hít ( các server khác muốn dùng phải sửa addnpc các npc nhiệm vụ trong script và npcs.txt + queskey trong setting)

Update nhiệm vụ thiên vương full:(nhiệm vụ thiên vương đa số toàn là hành xác, chạy tới chạy lui nói chuyện thì nhiều cho nên AddNpc cũng nhiều, tìm res cũng mệt )

Update nhiệm vụ đường môn full : (cái này mình thấy tâm đắc nhất, cốt truyện hay và cũng là thứ tốn nhiều thời gian nhất vì mình làm rất kỹ cho nhiệm vụ này)

Update nhiệm vụ ngũ độc full: (cái này viết tương đối nhanh vì cốt truyện cũng dễ dev và do 5 độc là phái đánh sockdame kinh nhất nên mình làm mấy con quái nhiệm vụ cũng hơi khủng hơn mấy nhiệm vụ phái khác để tránh nhàm chán)

Lưu ý: đối với các mem mới chưa biết cách sửa script thì nên update theo thứ tự từ trên xuống, nếu ko sẽ bị lỗi file Get_NPC.lua, mà file đó là linh hồn của cả server

P/s: ai pro thì build core, mình gà thì chỉ biết quanh quẩn với setting và script, ai dùng đc thì dùng, ko dùng đừng nói lời cay đắng.
    Sắp tới sẽ up hệ thống nhiệm vụ môn phái cho các bạn.
    thank, bạn đang viết nhiệm vụ theo các bộ tiểu thuyết của kim dung lấy script của bạn tham khảo. Cũng ko nhất thiết phải theo nhiệm vụ của vinagame, mình tự làm theo nv của mình cũng đc.
    Khách viếng thăm hãy cùng vnpt1983 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 7 của 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7

Các Chủ đề tương tự

1. [JX] Server TSBD 0.3 update kết hợp hút hít (topic 2)
    Bởi jxvietnam trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 1556
    Bài viết cuối: 17-07-12, 01:16 PM
  2. Xin Srcipt Admin Full chức năng cho Server TSBD Hút hít
    Bởi azng0cnham trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-07-12, 09:25 PM
  3. [JX] [For newbie] Update cho server TSBD + hút hít 2 tính năng
    Bởi vanluong92 trong diễn đàn Võ Lâm Truyền Kỳ (Jx Server)
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 18-12-11, 07:37 PM
  4. Dùng update client v0.3 của anh thaihoa91 cho server TSBD?
    Bởi uchiha9000 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 11-08-11, 04:20 PM

Tag của Chủ đề này