Help: thêm Item trong questkey !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành Viên
    Thanks
    108

Icon4 Help: thêm Item trong questkey !

Mình muốn thêm vài item trong questkey.txt bạn nào có thể hướng dẫn được không,mình muốn thêm vài cái event ........
    Khách viếng thăm hãy cùng phungtien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên passika's Avatar
    Thanks
    52

Ðề: Help: thêm Item trong questkey !

Thì bạn mở file questkey.txt bằng notepad copy 1 dòng của món đồ nào đó
    Vd:
    Vo Lam Mat Tich 4 0 \spr\item\questkey\obj_item_lection.spr 341 1 1 \script\item\volammattich.lua "Bi kip tu luyen, gia tang<color=yellow> 1 diem ki nang<color> khi su dung, toi da <color=red> 30 cuon" 1 1 1

rồi past vào dòng cuối cùng của questkey.txt
    sau đó dổi tên và các thuộc tính của nó.
    số 4 giữ nguyên vì nó là questkey,số 0 dổi thành số tiếp theo tương ứng của dòng trước nó (vd:242->243).Dường dẫn \spr\item\questkey\obj_item_lection.spr là hình ảnh của item đó.Còn số 314 mình hỏng nhớ nữa còn 2 số 1 tiếp theo giữ nguyên.Dòng \script\item\volammattich.lua là khi nhấp chuột phải vào item đó nó sẽ thực thi các hàm có trong file đường dẫn đó (bạn có thể vào \script\item\volammattich.lua trong sẻver xem thử bằng notepad nếu biết Ngôn ngữ lập trình LUA,bạn phải thêm một file lua mang tên item muốn làm vào \script\item\ và viết hàm thực thi.Dòng "Bi kip tu luyen, gia tang<color=yellow> 1 diem ki nang<color> khi su dung, toi da <color=red> 30 cuon" là chú thích về item đó khi trỏ chuột vào.Số 1 tiếp theo là item đó có sử dụng bằng chuột phải hay không (0=không,1=có).còn 2 số cuối mình hok nhớ.nhưng để bình thường test thử xem.!Mà hình như nó load được 255 item vượt quá thì nó quay lại item đầu tiên vd 256->0 (võ lâm mật tịch) cái này mình không biết khắc phục.chắc do khai báo kiểu dữ liệu...
    Khách viếng thăm hãy cùng passika xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến passika vì bài viết này !

phungtien (09-09-11)

Thành Viên
    Thanks
    108

Ðề: Help: thêm Item trong questkey !

bạn ở dưới bị sao thế nhỉ ? trình độ văn hóa ? 1/12?
    Lần sửa cuối bởi phungtien, ngày 09-09-11 lúc 01:03 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng phungtien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Số lượng item trong questkey.txt tối đa có phải là 255 ?
    Bởi nguyenquocbo trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 27-12-10, 04:03 PM
  2. Help me ! Vấn đề add questkey vào trong Shop ??
    Bởi tieudieuphong trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 24-09-10, 05:54 PM
  3. Vấn đề icon item questkey
    Bởi zonjkut3 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 31-08-10, 08:51 AM

Tag của Chủ đề này