Cần giúp đỡ về Launcher AutoUpdate
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên sieucuoivnn's Avatar
    Thanks
    30

Icon4 Cần giúp đỡ về Launcher AutoUpdate

Bạn nào biết về Launcher AutoUpdate cho mình hỏi nhé. Mình đã làm theo bài viết này của Mr.Quy [Only registered and activated users can see links. ]. Config OK với thông tin như sau :

[FtpServerInfo]Address = muanhhung.tk
    Port = 21
    ID = Launcher
    PASS = xxxxxxx

[FtpServerInfo_LocalTest]
    Address = 192.168.1.3
    Port = 21
    ID = MuTestUpdate1
    PASS = MuTestUpdate1

[HttpServerInfo]
    HTTPAddress = 192.168.1.3
    //HTTPAddress = httpmupatch.localhost
    Port = 21
    ID = MuOnline
    PASS = MuOnline

[GameServerInfo]
    ClientVersion = 1.02.08
    ClientVersion_TEST = 1.02.09
    VersionFileName = version.wvd
    DownLoadType = 0

[TestConnServerInfo]
    Address = 192.168.1.3

[LocalNetworkConnect]
    LocalConnectOnly = 0

Mu.exe đã hex lại IP connect : muanhhung.tk

Mình thử chạy Mu.exe trên máy chủ thì Update ok. Nhưng khi chạy bằng một máy khác thì nó báo là không kết nối đến máy chủ FTP được. Mình đã mở Port 21 rồi !

Ai biết giúp mình nhé
    Khách viếng thăm hãy cùng sieucuoivnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    30

Ðề: Cần giúp đỡ về Launcher AutoUpdate

Upppppppppp help me ................
    Khách viếng thăm hãy cùng sieucuoivnn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Muốn làm được autoupdate phải có tai khoản ftp hosting nào đó hoặc trên máy tính phải cài ftp server ví dụ như fileZilla sau đó tạo TK FTP. Trong connect\Serverinfo.dat dòng Adress ghi địa chỉ host của TK ftp, ID và pass ghi user và pass của tk ftp mình tạo ra
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi phoxuaxua [Only registered and activated users can see links. ]
    Muốn làm được autoupdate phải có tai khoản ftp hosting nào đó hoặc trên máy tính phải cài ftp server ví dụ như fileZilla sau đó tạo TK FTP. Trong connect\Serverinfo.dat dòng Adress ghi địa chỉ host của TK ftp, ID và pass ghi user và pass của tk ftp mình tạo ra
    Minh cài Xampp và đã có FileZilla rồi bạn ah. Dòng Address của connect\Serverinfo.dat mình đã đổi lại thành domain của mình là muanhhung.tk . Game thì vào tốt mà mỗi tội cái Launcher no k update ...

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Mình không dùng FileZilla nên không rõ giao diện của nó ra sao, nhưng dòng adress phải là địa chỉ host của FileZilla đó. Trong FileZilla phải tạo 1 Foler theo ver update ví dụ "1.07.48" chẳng hạn trong folder này chứa 2 tệp tin, list.inf và up_list.zip. up_list.zip là các file được update, list.inf là danh sách các file được update. Folder ver "như ví dụ" và version.wvd phải đặt trong FileZilla hay up lên hosting ngang hàng với index. Về Client trong config.ini ClientVersion khi nào nhỏ hơn với ClientVersion trong Serverinfo.dat nó mới update

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến phoxuaxua vì bài viết này !

sieucuoivnn (28-08-11)

Thành Viên shad0w.hunter's Avatar
    Thanks
    0

tham khảo thêm về list.inf & up_list.zip tại autoupdate nhà mình
    ftp://[email protected]
    không pass
    Khách viếng thăm hãy cùng shad0w.hunter xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến shad0w.hunter vì bài viết này !

sieucuoivnn (28-08-11)

Thanks
    30

Mình chạy Local rất ổn, vậy mà sao khi dùng máy khác thì lại không được. báo lỗi không kết nối được đến FTP
    @[Only registered and activated users can see links. ] : Bạn có thể cho mình xin Yahoo để hỏi rõ hơn được không
    Ảnh load hơi chậm, các bạn có thể vào link này xem nhé
    Lần sửa cuối bởi sieucuoivnn, ngày 28-08-11 lúc 10:39 PM.

Thanks
    30

Trích dẫn Gửi bởi phoxuaxua [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình không dùng FileZilla nên không rõ giao diện của nó ra sao, nhưng dòng adress phải là địa chỉ host của FileZilla đó. Trong FileZilla phải tạo 1 Foler theo ver update ví dụ "1.07.48" chẳng hạn trong folder này chứa 2 tệp tin, list.inf và up_list.zip. up_list.zip là các file được update, list.inf là danh sách các file được update. Folder ver "như ví dụ" và version.wvd phải đặt trong FileZilla hay up lên hosting ngang hàng với index. Về Client trong config.ini ClientVersion khi nào nhỏ hơn với ClientVersion trong Serverinfo.dat nó mới update
    [GameServerInfo]
    ClientVersion = 1.02.08
    VersionFileName = version.wvd
    Mình thấy cái này trong Serverinfo.data không quan trọng bạn ah. Mình nghĩ nguyên tắc hoạt động của Launcher Autoupdate là:

1. Mu.exe --(kết nối bằng IP và cổng 44405 )--> ConnectServer --(trả về cho Mu.exe : address+user+password của FTP)--> Mu.exe --( nhận giá trị và kết nối đến FTP của ConnectServer cung cấp)--> Mu.exe--(đọc file version.wvd của FTP sau đó so sánh với config.ini trong Client, nếu version trong version.wvd lớn hơn trong config.ini thì sẽvafo folder có tên trùng với version, sau đó tải file up_list.zip về CLIENT và tiến hành giải nén. Tiếp đó Mu.exe sẽ sửa file config.ini để cho version trong config.ini bằng với version trong file version.wvd trên FTP )

Đây là suy nghĩ của mình, bạn xem có đúng vậy không nhé. Mình chạy Local update OK mà một máy khác chạy không được thì thấy nó vô lý quá.

P/s: mình không hiểu nội dung của file list.inf bạn à, mình dùng 1 file list.inf với nội dung
    #COMPRESSED#
    #PACKINGVERSION#
    mà không cần danh sách các file cần update thì nó vẫn giải nén up_list.zip một cách bình thường ( giống kiểu extract here vào CLIENT ).Vậy thì danh sách các file trong list.inf có tác dụng gì nhỉ ?
    Lần sửa cuối bởi sieucuoivnn, ngày 28-08-11 lúc 11:52 PM.

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    6

Nguyên tắc làm việc của Mu.exe như sau:
    1,- Khi chạy Mu.exe nó sẽ connect đến ConnectServer đồng thời lấy thông tin tk ftp trong serverinfo.dat để lấy host và tk ftp connect đến server ftp, hoặc lên hosting rồi so sánh clientversion trong config.ini trên client với version.wvd và folder chứa thư mục up_list.
    2,- Nếu clientversion trong config.ini nhỏ hơn trong version.wvd và folder sẽ cho tiến hành update, download file up_list về giải nén vào client với điều kiện clientversion trong version.wvd phải trùng với tên folder chưa up_list
    3,- Nếu ClientVersion trong config.ini lớn hơn trong version.wvd và tên folder sẽ bỏ qua không cho update

-+- Điều mấu chôt ở đây là Mu.exe phải lấy được thông tin ftp trong serverinfo.dat để connect được vào host trên webhossting hay web server ftp. Trường hợp của bạn trên máy chủ được mà bên ngoài không được là do Mu.exe không thể kết nối được với FlieZilla trên máy chủ của bạn. Bạn thử dùng FtpCutePro từ máy ngoài mạng connect vào FileZilla hay không là biết liền

12. The Following 2 Users Say Thank You to phoxuaxua For This Useful Post:

sieucuoivnn (29-08-11), soulmather (29-08-11)

Thanks
    30

Cảm ơn [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ] đã giúp đỡ mình nhé . Sau một lúc hỗ trợ qua teamview thì [Only registered and activated users can see links. ] đã phát hiện ra vấn đề là chưa Add port 21 vào Firewall. Nếu bạn nào bị giống mình thì có thể thử làm nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. Ai cần Launcher thì pm nhé
    Bởi Mr.Hau trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 21
    Bài viết cuối: 07-05-15, 03:24 AM
  2. Launcher Mu Season 6
    Bởi odimon trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 10-03-11, 05:14 PM
  3. Xin hỏi vấn đề về Launcher và CS
    Bởi newmember2 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2