Lỗi kiểm tra đường truyền
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 48
    Super Moderator Sói Đẹp Trai's Avatar
    Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Icon10 Lỗi kiểm tra đường truyền

Nhiều người thắc mắc cái vấn đề kiểm tra đường truyền quá mất công down sv trên mạng đủ thứ về rồi bỏ ra công cốc tức lắm ý. Vì sao mình biết vì mình cũng đã là newbie và cũng gặp tình trạng như vậy 1 năm trước ( đề nghị đọc kỹ phần 2. sẽ rõ ) và qua quá trình mày mò giờ đây mình đã chơi thành công và cơ bản trên nhiều máy khác cũng giải quyết gần như xong cái vấn đề trên.
    Để thuận tiền mong mọi ng vào game bằng Launch không phải game exe vì thế rất khó tìm lỗi. Vào launch mà bị kết nối thất bại thỳ 100% do ping chưa ok. Có thể chạy sv bằng từng con lệnh cho nó rõ có thể mất đến cả 1h đồng hồ nhưng cũng đành chịu, muốn chơi phải chấp nhận hy sinh chứ đạo lý mà. Lỗi trên có thể do 1 trong 3 nguyên nhân sau
    1. Ping máy ảo ko khớp. Nếu có card mạng thật thỳ vào Start\Run\ping 192.168.1.3 với XP còn với Win 7 thì là Start\Ping 192.168.1.3 nếu "TL=64" là đc còn "TL= 128" với cả " Request time out" thỳ không ổn rồi thử ping lại xem. Còn nếu ko có mạng thỳ làm card mạng ảo cái này hơi phức tạp nhưng trong box có. Sơ qua là thế này: Vào Start\Settings\Control Panel\Add NewHarware\ Next chờ nó search xong chọn Yes,I have already...\Next\Kéo con chuột xuống cuối bảng có dòng Add a new hardware device\Chọn Install ...\Kéo xuống 1 tý tìm cái Network Adapters\Next\Bên phải chọn Microsoft, bên trái tìm Microsoft Loopback Adapter\Next\Finish>> OK xong vào My Network Place\Sẽ thấy 1 card mạng ảo mới có tên Local Area Connection 2 ( trường hợp chưa tạo bất kỳ card mạng nào )...\Chuột phải\Properties\kick đúp Internet Protocol\Chọn Use the following IP address> Chỉnh như sau
    IP: 192.168.1.3 ( trường hợp trùng IP có thể sửa 192.168.1.2 )
    Subnet: 255.255.255.0
    Gateway: 192.168.1.1
    Xong ấn ok

Nếu vào launch đc thỳ khả năng này gần như là 0% còn vào bằng game.exe thì như trên đã nói >> chịu...
    2. Máy của bạn không đủ điều kiện. Trước mình cũng làm liều dùng con ram 512 mb chip intel pen III 800MHz cũng bị tình trạng tương tự bạn. Dễ hiểu thôi không đủ phần cứng thỳ sao mà vào game đc. Tối thiểu để chạy sv là Ram 2GB chip 2.>>> tốt nhất là dual core. Mình cũng test thử trên máy ram 2GB rồi vẫn hơi lag 1 tý chơi khoảng 30p tình trạng lag mới hết tốt nhất là ram cao hơn 2GB nếu 2Gb thỳ phải set ram ảo cao lên. Vì 1 lý do rất đơn giản " Khi chạy server nó ngốn ram trên máy thật là 1.4 GB ram - 1.7 GB ram tùy server " nói vậy tự hiểu nha
    3. Khởi động sv bị lỗi ( như đã nói cái nầy phải chạy từng lệnh mới biết đc lỗi đâu ) chạy bằng ./tlbb.sh rất khó phát hiện lỗi.
    NOTE: Nếu bạn nào gặp lỗi ping TTL=128 có thể thử cách sau
    Nhìn lên góc phải màn hình Applications\System Settings\Network>kick đúp vào cái hình ở trong bảng mang tên eth0\Chuyển qua tab Hardware Devices > ấn vào Probe> ping thử.
    Note mini: Nếu ai xài client của anh HD share ( tình kiếm ) ý nó kêu truy cập thỏa thuận người dùng thất bại, đừng nản lòng mà hãy chịu khó download client tlbb của FPT coppy cái file Help vào client TK là ok thôi.
    HAVE FUN !!!
    Lần sửa cuối bởi The Guardian, ngày 17-11-11 lúc 01:17 PM. Lý do: UP
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 11 Users Say Thank You to Sói Đẹp Trai For This Useful Post:

0909176646 (12-09-11), alexandernguye (05-04-12), kesangame (20-09-11), legend1250 (27-11-11), long3009 (17-11-11), pebu5201314 (26-01-13), quangvienvip3 (26-01-12), saucaca (13-01-12), snowfoxf2 (12-09-11), Soujirou.Seta (17-06-12), toilatoilatoi (07-12-11)

Thành Viên
    Thanks
    0

Ðề: lỗi kiểm tra đường truyền

khi ping TL=128 thì chỉnh như thế nào vậy chỉ rõ dùm với tìm đọc hết rùi nếu đc pm Yh tomdack89 cho nó dễ hiểu
    Khách viếng thăm hãy cùng tomdack xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    8

còn cái lỗi "Đang bảo trì sever" là sao vậy hahoang96 hix
    Khách viếng thăm hãy cùng 0909176646 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi 0909176646 [Only registered and activated users can see links. ]
    còn cái lỗi "Đang bảo trì sever" là sao vậy hahoang96 hix
    đơn giản bạn copy vào máy ảo mà ko set cho nó dạng Binary nên lúc khởi động sv báo lỗi đúng ko cái chữ " null " ji ji đó đó fix lại bằng cách copy lại để dạng binary trước kia mình cũng bị như bạn đó nhưng mày mò cũng ra đc cái binary nó ở đâu
    Khách viếng thăm hãy cùng Sói Đẹp Trai xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

legend1250 (27-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    27

MÌnh bị lỗi TTL=128 nhưng kiếm mãi vẫn ko thấy nút nào là nút "PROBE" cả bạn ơi mình xài win vítar đó
    Khách viếng thăm hãy cùng richard01 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi richard01 [Only registered and activated users can see links. ]
    MÌnh bị lỗi TTL=128 nhưng kiếm mãi vẫn ko thấy nút nào là nút "PROBE" cả bạn ơi mình xài win vítar đó
    Vì WIN 7 nó phức tạp nên hay bị lỗi ping 128 ... Tắt hết card WMW và cài card mạng ảo xem sao... Nếu vẫn ko đc pm ông Hồ Duy Quốc Bảo ông chuyên gia win 7 đó

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

legend1250 (27-11-11)

Thành Viên long3009's Avatar
    Thanks
    21

Ðề: Lỗi kiểm tra đường truyền

Cho mình hỏi là làm thế nào để thay đổi IP của server. Ví dụ bây giờ, địa chỉ server là 192.168.1.3, mình muốn chuyển sang địa chỉ 172.16.2.3. Mình đã sửa trong file Lauch.ini và loginserver.txt ở Client, và sửa địa chỉ của server trong LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini. Thêm vào đó mình đã sửa ip của máy ảo thành 172.16.2.3, ping giữa máy thật và máy ảo thì OK. Nhưng khi chạy client thì đều báo "Download thông tin mới nhất thất bại".
    Khách viếng thăm hãy cùng long3009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Đang ở
    地獄
    Thanks
    369

Trích dẫn Gửi bởi long3009 [Only registered and activated users can see links. ]
    Cho mình hỏi là làm thế nào để thay đổi IP của server. Ví dụ bây giờ, địa chỉ server là 192.168.1.3, mình muốn chuyển sang địa chỉ 172.16.2.3. Mình đã sửa trong file Lauch.ini và loginserver.txt ở Client, và sửa địa chỉ của server trong LoginInfo.ini, ServerInfo.ini, ShareMemInfo.ini. Thêm vào đó mình đã sửa ip của máy ảo thành 172.16.2.3, ping giữa máy thật và máy ảo thì OK. Nhưng khi chạy client thì đều báo "Download thông tin mới nhất thất bại".
    Quan tâm cả port nữa nhé... Nên hỏi các cao thủ Online... Còn mình không làm online... Sorry

12. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến Sói Đẹp Trai vì bài viết này !

legend1250 (27-11-11)

Thành Viên long3009's Avatar
    Thanks
    21

Sorry, mình cũng không phải làm online. Cơ bản, mình muốn hỏi cách thay đổi địa chỉ IP của server, ví dụ mình download 1 server của bên Trung Quốc về, rồi tự mình sửa. Nhưng mà trước hết sửa cái IP của server thì không biết sửa ở đâu . Ai biết thì chỉ mình với nhá. Thank HaHoang
    Khách viếng thăm hãy cùng long3009 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    2

[Only registered and activated users can see links. ]

giúp mình giải quyết vụ này với.... server chạy ổn hết rồi , mạng đc rồi nhưng ......
    p/s : máy mình I5 - 2430 , 4G Ram, card rời 1G, Ram ảo 7G ...
    Lần sửa cuối bởi scorpion89, ngày 25-11-11 lúc 04:50 PM. Lý do: update
    Khách viếng thăm hãy cùng scorpion89 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Truyện Đô rê mon chế cho anh em box Jx đây
    Bởi [S]ocola[S]an trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-06-10, 08:13 AM
  2. Truyện cười by huy !!! ko vào phí cả đời !!!
    Bởi Mr.Noob trong diễn đàn Truyện Tranh Online
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-05-09, 06:07 PM

Tag của Chủ đề này