Hướng dẫn Config server để chơi đc trên LAN
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành Viên
    Thanks
    24

Hướng dẫn Config server để chơi đc trên LAN

Đầu tiên các bạn phải biết IP của máy dùng để chạy server trong mạng LAN là gì: r-click vào My Network>properties > r-click vào Local Area Network> properties > click đúp vào dòng có chữ TCP/IP sẽ hiện ra IP máy. Nếu ai muốn chơi qua Hamachi thì cứ cài đặt Hamachi là thấy IP, sử dụng IP ấy nhé.
    Vào folder Data trong folder của server,mở file ServerInfo chỉnh IP của DBAgentServerIP2, MessengerServerIP, itemDBServerIP thành IP máy
    Vào database auditionccu -> serverlist chỉnh lại IP thành IP máy, nhớ save
    Tạo thêm 1 user giống như Audition và audition-kr nhưng sẽ điền username là root và host là IP máy, bấm select all rồi create.
    Trước khi chạy server nên thử xem ở máy client có vào đc host ko bằng cách gõ địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] nếu thấy work thì ok, vào luôn web Au mà đăng kí.
    Rồi bây h chạy server như thường
    Dùng tool encode IP của bác HD [Only registered and activated users can see links. ] để lấy đoạn code trong shortcut của Audition.exe để vào game, đoạn code này là code chung dùng cho tất cả các máy để vào game, máy chủ có thể dùng code của IP 127.0.0.1 vẫn đc. Mình đã test và work 100% với server win7 x64 và client XP SP3 x32
    Khách viếng thăm hãy cùng CBDancer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 3 Users Say Thank You to CBDancer For This Useful Post:

macka (14-08-11), nhocquay4mat (11-08-11), sonicos (09-02-12)

Đang tìm rau để chăn btbaotrung90's Avatar
    Đang ở
    Đây
    Thanks
    191

Ðề: Hướng dẫn Config server để chơi đc trên LAN

Đâu cần sửa IP trong folder Data trong Server làm gì nhỉ, cứ để mặc định 127.0.0.1, chỉ sửa IP trong cái auditionccu->Serverlist thôi là đc rồi
    Yeubxa comback [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên thuoclano12's Avatar
    Đang ở
    Tuyên Quang City
    Thanks
    88

Trích dẫn Gửi bởi CBDancer [Only registered and activated users can see links. ]
    Đầu tiên các bạn phải biết IP của máy dùng để chạy server trong mạng LAN là gì: r-click vào My Network>properties > r-click vào Local Area Network> properties > click đúp vào dòng có chữ TCP/IP sẽ hiện ra IP máy. Nếu ai muốn chơi qua Hamachi thì cứ cài đặt Hamachi là thấy IP, sử dụng IP ấy nhé.
    Vào folder Data trong folder của server,mở file ServerInfo chỉnh IP của DBAgentServerIP2, MessengerServerIP, itemDBServerIP thành IP máy
    Vào database auditionccu -> serverlist chỉnh lại IP thành IP máy, nhớ save
    Tạo thêm 1 user giống như Audition và audition-kr nhưng sẽ điền username là root và host là IP máy, bấm select all rồi create.
    Trước khi chạy server nên thử xem ở máy client có vào đc host ko bằng cách gõ địa chỉ [Only registered and activated users can see links. ] nếu thấy work thì ok, vào luôn web Au mà đăng kí.
    Rồi bây h chạy server như thường
    Dùng tool encode IP của bác HD [Only registered and activated users can see links. ] để lấy đoạn code trong shortcut của Audition.exe để vào game, đoạn code này là code chung dùng cho tất cả các máy để vào game, máy chủ có thể dùng code của IP 127.0.0.1 vẫn đc. Mình đã test và work 100% với server win7 x64 và client XP SP3 x32
    Bác có thể HD chi tiết 1 chút được không, tôi không hiểu lắm, có hình thì tốt quá
    Anh hùng bàn phím
    [Only registered and activated users can see links. ]

Thành Viên
    Thanks
    24

Trích dẫn Gửi bởi thuoclano12 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bác có thể HD chi tiết 1 chút được không, tôi không hiểu lắm, có hình thì tốt quá
    Cái này thì bạn tìm hiểu 1 chút về mạng LAN là hiểu thôi mà, mạng LAN nó là phiên bản thu nhỏ của Internet nên cách làm này gần giống với việc đưa lên online, có điều lên online phải làm vài bước nữa. Trc hết bạn thử làm các bước theo hướng dẫn xem nó như nào còn hiểu hay ko thì nghiên cứu, vì cái này đơn giản quá nên mình ko up hình
    Khách viếng thăm hãy cùng CBDancer xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. giúp mình config server này
    Bởi trung0210111 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 25-11-10, 08:05 PM
  2. hoi về config server scf ss4
    Bởi ngoquangdang trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 06-08-10, 10:54 AM
  3. Help ve config server!!!!!!
    Bởi lovetheend trong diễn đàn Thục Sơn Kỳ Hiệp
    Trả lời: 0