Xin hướng dẫn cách việt hóa HKGH version 5.0 - Trang 2
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 17 của 17
    Thành Viên vanluat1991's Avatar
    Đang ở
    HỒ CHÍ MINH City
    Thanks
    80

Ðề: Xin huong dan cach viet hoa HKGH version 5.0

Trích dẫn Gửi bởi timgamemoi [Only registered and activated users can see links. ]
    Cảm ơn các bạn đã chia sẽ, minh cũng đang dùng Tool HKGH này, Cách của mình để Việt hóa là áp dụng là mở file SQL, tìm đến DB rxjhgame ==> TBL_XWWL_ITEM, rồi dùng công cụ dịch từ Hán-Việt, để dịch từng ITEM, sau đò dùng TOOL HKGH để update ITEM lại, tuy hơi phúc tạp, nhưng mình cảm thấy rất vui, ước mơ của mình xuốt 5 năm qua, bây giờ sắp hoàn thành rồi.
    bạn dùng reshacker mở file ygbeditor.exe lên rùi coppy tên item pate vào đó ,sau dó coppy vào chương trình dịch ,dảm bảo dịch được hết tất cả các item mà không sợ sai tên.
    [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng vanluat1991 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Uhm, mình sẽ test thử xem. Minh Việt hóa được khoảng 70% rồi, còn một số Item linh tinh nữa àh, hy vọng sẽ post lên cho các bạn thử nghiệm. Cám ơn vanluat1991.. Hy vọng với chương trình này, mình có thể Việt hóa lun tên NPC và Map, thật là tuyệt khi được như thế !
    Lần sửa cuối bởi timgamemoi, ngày 03-08-11 lúc 08:15 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng timgamemoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    6

Mình đã Việt hoá Item xong rồi. Cám on các bạn đã giúp đỡ mình. đây là link:

Ai có nhu cầu thì lấy tham khảo nha !
    Trong đây mình đã Việt hoá (không dấu) được toàn bộ Item: Trang bị, vũ khí, bản đồ và một số Item linh tinh khác (thích hợp cho server 5.0, full char).Hoàn toàn không có virus các bạn yên tâm.

Lưu ý: Các bạn copy file YBi.cbg có sẳn trong client ra để dự phòng, nếu file Việt hoá không tốt các bạn cũng dể khôi phục lại.!

Mong nhận được ý kiến từ các bạn !
    Lần sửa cuối bởi timgamemoi, ngày 04-08-11 lúc 07:33 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng timgamemoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

4. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến timgamemoi vì bài viết này !

KjnStar (04-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    6

Trích dẫn Gửi bởi timgamemoi [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình đã Việt hoá Item xong rồi. Cám on các bạn đã giúp đỡ mình. đây là link:

Ai có nhu cầu thì lấy tham khảo nha !
    Trong đây mình đã Việt hoá (không dấu) được toàn bộ Item: Trang bị, vũ khí, bản đồ và một số Item linh tinh khác (thích hợp cho server 5.0, full char).Hoàn toàn không có virus các bạn yên tâm.

Lưu ý: Các bạn copy file YBi.cbg có sẳn trong client ra để dự phòng, nếu file Việt hoá không tốt các bạn cũng dể khôi phục lại.!

Mong nhận được ý kiến từ các bạn !
    Thanks For Share. Cố Gắng VH Thêm Tên NPC, Monter Nữa thì đẹp
    Khách viếng thăm hãy cùng KjnStar xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    27

Ai Viết Cách Việt Hóa File Ybi Không. 7.0 Ấy
    Khách viếng thăm hãy cùng huy228866 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

Cho mình xin lại link đi, link bị hư rồi, dạo này thay đổi chính sách nên mấy web download gần như bị chặn hết !MF cũng sắp tương tự !
    Khách viếng thăm hãy cùng haypet xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Quản trị viên vếu bự ! pikhjn's Avatar
    Đang ở
    A Town With Love !
    Thanks
    216

Cảm ơn các bạn đã chia sẽ, minh cũng đang dùng Tool HKGH này, Cách của mình để Việt hóa là áp dụng là mở file SQL, tìm đến DB rxjhgame ==> TBL_XWWL_ITEM, rồi dùng công cụ dịch từ Hán-Việt, để dịch từng ITEM, sau đò dùng TOOL HKGH để update ITEM lại, tuy hơi phúc tạp, nhưng mình cảm thấy rất vui, ước mơ của mình xuốt 5 năm qua, bây giờ sắp hoàn thành rồi.
    Mình cũng từng sử dụng như vậy nhưng xài hex chuẩn hơn ko có dòng tiếng tàu ở dưới
    dowload về xài nhé cái này việt hóa đầy đủ còn DATA việt hóa thì bạn nên xài client HV.
    DEMO
    [Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ][Only registered and activated users can see links. ]

FILE Edit từ Home Viet và dzogame
    Bản này đã việt hóa NPC , vũ khí ko còn chữ tàu ở dưới nữa DOWLOAD về ko vào game được thì vào client xóa file tên max101.aut và những file .aut . Bản này dành cho 7.0 nhé =="
    P/s": bạn có cái ước mơ giống mình đấy chúc bạn trên con đường thành công
    Khách viếng thăm hãy cùng pikhjn xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

1. [HKGH] công cụ chỉnh sửa hkgh ?
    Bởi nguyenan1993 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-12-12, 05:57 PM
  2. Hướng Dẫn Cài HKGH trên Win 7
    Bởi nhocluka trong diễn đàn Release
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 30-07-12, 03:59 PM

Tag của Chủ đề này