[JX] Share cái script về Túi Đựng Các Nguyên Liệu Event
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Share cái script về Túi Đựng Các Nguyên Liệu Event

Script thì cũng không có gì là khó khăn lắm nhưng mình nghĩ đây cũng là ý tưởng khá hay khi JxP của chúng ta chưa có xếp chồng các nguyên liệu khiến việc trian cũng khá khó khăn khi cứ phải 1 lúc lại phải về cất nguyên liệu rồi thì nhiều quá vứt đầy ra, cũng nhờ có server hút hít có chức năng sử dụng vật phẩm bằng chuột phải nên mới sử dụng ý tưởng này được. Tôi nảy cái ý tưởng này để cất mọi nguyên liệu kiếm được cho vào túi sử dụng SetTask để lưu trữ. Script này mình chưa làm hoàn chỉnh mới chỉ có Gửi các nguyên liệu của event bánh kem mình add vào server mình tạm thời, cũng chưa viết scritp lấy nguyên liệu ra sau khi gửi vào túi nhưng dựa vào mấy thứ mình đã viết các bạn copy past nốt là xong ấy mà.

Trong các file mình gửi lên đều là các file liên quan với nhau
    Tasklist.lua : Liệt kể mấy cái task mình sử dụng cho event bánh kem này, nếu chẳng may các bạn bị trùng task thi vào file này mà chỉnh sửa khỏi cần chỉnh từng file mất thời gian
    IDItem.lua : Cũng tương tự như file task kia thôi, bạn add các vật phẩm mới vào questkey rồi vào file này khai báo sau đó ở các file code các bạn khai thêm cái Include("") là ổn
    Các file trong thư mục Item : Là các file các bạn sẽ add vào các vật phẩm questkey tương ứng để sử dụng chuột phải
    Và file Thợ Làm Bánh
    : Các bạn add vào 1 con NPC nào đó
    Các file thư mục Client : Là mấy cái file SPR về bánh kem túi quà va túi đựng nguyên liệu các bạn add vào client

Mình sẽ miêu tả cái hoạt động event này như sau, đánh quái nhặt được hộp quà đỏ, mở hộp quà đỏ ngẫu nhiên nhận được các vạt phẩm nguyên liệu để chế tạo event, sử dụng túi đựng nguyên liệu cất các nguyên liệu vào túi (Hoặc không cất là tuỳ các bạn, vì NPC tạo bánh cũng có 2 lựa chọn một là chế tạo bằng các nguyên liệu trong túi và 2 là chế tạo bằng các nguyên liệu đang có trên người). Về NPC tạo bánh chọn chức năng và test thử xem. Mình chỉ muốn gửi tới các bạn 1 ý tưởng thôi còn script mình gà nên cũng chẳng có gì đáng noi, mình sử dụng server hút hít với nền code mình lấy từ TSBD0.3 cần file sourcejx49.lua

Mình nghĩ cho cái ý tưởng này vào các server online giờ khá là ổn đấy trong khi chúng ta không có chức năng xếp chồng các item như vinagame.

Các bạn cho ý kiến xem !
    Link : [Only registered and activated users can see links. ]
    Lần sửa cuối bởi f-fantasy, ngày 28-07-11 lúc 09:39 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng f-fantasy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 6 Users Say Thank You to f-fantasy For This Useful Post:

davidtuan25 (28-07-11), khungboktvn (30-01-14), Mr.Phát (28-07-11), ngaunachay (26-01-13), ph4mduc4n (28-07-11), thaihoa91 (28-07-11)

Thành Viên
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    55

Ðề: Share cái script về Túi Đựng Các Nguyên Liệu Event

Ý tưởng này em cũng làm rồi ^^! , ghost máy rùi nên đi hết , em làm lun cuốn hướng dẫn tân thủ nữa ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng davidtuan25 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

hướng dẫn tân thủ thì minh tính edit trong bản F1 là ổn hơn cả

Thành Viên Tâm Huyết KingMax's Avatar
    Thanks
    143

csai này dùng Tạo Bảng đi anh , nó không load nhiều Task đỡ tốn kém
    Comeback JXP

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Tạo bảng à, nghe hợp lý đấy để mình thử, trong sourcejx49 có cái hàm mở rộng TaoBang mà mình đọc chả hiểu gì cả, ai biết giải thích qua được không nhỉ

Bạn có thể chỉ qua cách làm sao để nó lưu thông tin vào bảng và sau đó mình muốn mình sẽ lôi thông tin ra khỏi bảng không nhỉ
    Lần sửa cuối bởi f-fantasy, ngày 28-07-11 lúc 11:24 PM.

Thành Viên Tâm Huyết KingMax's Avatar
    Thanks
    143

nếu dùng code tích sẵn thành thư viện của bro manhtuyen đi trước thì chỉ cần Include đến hàm đó rồi sử dụng
    Cú Pháp thì bạn xem lại ở Script Liên dau chẳng hạn chứ lâu quá mình không dùng nhiều Script (Cả tháng rồi ) nên sợ chỉ sai
    Cú Pháp thường TaoBang và Save lại đều có nhé , lục lại xem
    Comeback JXP

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến KingMax vì bài viết này !

f-fantasy (30-07-11)

Thành Viên
    Đang ở
    Funabashi, Chiba, Japan
    Thanks
    407

Mới có 1 tháng quên thế nào được nhở, mình đây 1 năm rồi

Thành Viên Tâm Huyết TALovexm's Avatar
    Thanks
    5

mình là newbee cho minh hoi mấy hàm này để làm gì thế?

GetWharfCount()
    GetWharfPrice()
    GetWharf()
    GetWharfPos()

mình đọc bài các hàm cơ bản jx của thaihoa91 nhưng mấy cái này ko giải thich
    Đóng xong lại mở vớ vẩn vơ vét nốt .................................................. ..................

Thành Viên
    Thanks
    0

Ngồi lục lại usb thấy cái này: code 2 3 tháng trước làm biếng nghiên cứu thêm...chủ topic lấy về nghiên cứu tiếp đi may ra giúp dc cái topic muốn.
    Lưu cái quái gì vào cũng được, chỉ cần chỉnh lưu bảng bao nhiu thứ bạn muốn. Lấy ra thay đổi số lượng trong bảng đều ok.
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]
    Khách viếng thăm hãy cùng DarkOfTheMoon xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

12. The Following 2 Users Say Thank You to DarkOfTheMoon For This Useful Post:

f-fantasy (19-06-13), khungboktvn (19-08-13)

Thành Viên
    Thanks
    262

Trích dẫn Gửi bởi DarkOfTheMoon [Only registered and activated users can see links. ]
    Ngồi lục lại usb thấy cái này: code 2 3 tháng trước làm biếng nghiên cứu thêm...chủ topic lấy về nghiên cứu tiếp đi may ra giúp dc cái topic muốn.
    Lưu cái quái gì vào cũng được, chỉ cần chỉnh lưu bảng bao nhiu thứ bạn muốn. Lấy ra thay đổi số lượng trong bảng đều ok.
    Link: [Only registered and activated users can see links. ]
    nhìn khó hiểu quá, bác chỉ cách dùng được không
    Khách viếng thăm hãy cùng tieudieuphong xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [TLBB] Share script event Sinh Tiêu Lôi Đài 12 con giáp
    Bởi huuduyen_05 trong diễn đàn Releases
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-10-16, 11:48 PM
  2. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 28-01-15, 01:38 PM
  3. [KT] xin 1 event và hướng dẫn làm event tết nguyên đán kiếm thế !
    Bởi phongtinhkiem trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-01-13, 05:00 PM
  4. [KT] Cách chỉnh rớt nguyên liệu event trung hồn khi train quái
    Bởi liemkute123 trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 05-10-12, 03:27 PM
  5. [JX] Share script event đêm huy hoàng, ghép chữ,trung thu ,woldcup
    Bởi duykhang trong diễn đàn Scripts
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 25-09-12, 05:41 PM

Tag của Chủ đề này