Cần giúp đỡ những câu hỏi cơ bản nhất khi dev jx !
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Icon8 Cần giúp đỡ những câu hỏi cơ bản nhất khi dev jx !

1. Làm cách nào các bạn ấy có thể việt hóa được NPC trong server mà không bị lệch tọa độ ? ( vì việt hóa = tools SwordNPC #2.exe thường bị lệnh tọa độ ) - chi tiết về cách việt hóa này hình như chưa bài nào được sáng tỏ !
    2. Vì sao khi khai báo thêm 1 maps mới thường có lỗi không vào đc map đó mà bị đơ màn hình từ map mình đang đứng ? ( như kiểu là trong client chưa đc sửa Map.pak thành Maps.pak và ngược lại )
    3. Có tools nào tìm tọa độ của map mới để mình có thể gắn vào script ko ? tức là 1 map mới mình muốn tạo script cho xa phu là đưa đến map đó nhưng mình ko biết dùng tọa độ nào để đỗ đc vào chính map đó
    4. Các bạn nói là dùng ultraedit để việt hóa coreclient + game.exe nhưng khi hex nó lại toàn ra code, vậy việt hóa kiểu gì ?
    Khách viếng thăm hãy cùng ph4mduc4n xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Ðề: Cần giúp đỡ những câu hỏi cơ bản nhất khi dev jx !

Các bạn thà chết ko chịu nói à =.=

Moderator
    Đang ở
    Nơi rất xa
    Thanks
    572

bạn hỏi những câu toàn không có câu trả lời @@
    1. Không có cách nào khác
    2. Giống 1
    3. Giống 2
    4. Down mấy file VH của người khác về tham khảo
    Khách viếng thăm hãy cùng jxvietnam xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết
    Thanks
    284

Trích dẫn Gửi bởi jxvietnam [Only registered and activated users can see links. ]
    bạn hỏi những câu toàn không có câu trả lời @@
    1. Không có cách nào khác
    2. Giống 1
    3. Giống 2
    4. Down mấy file VH của người khác về tham khảo
    ai bảo bạn thế, trước có 1 tools tìm toạ độ add npc và lấy toạ độ map của chicken hay sao ấy nhưng toàn bản demo hjx, thế sao team của notfile việt hoá npc lại ko bị lệch toạ độ =.=

Super Moderator thaihoa91's Avatar
    Thanks
    662

Bạn mún ko bị lệch tọa độ khi vh thì dùng kiểu add hàm, chứ đừng dùng kiểu tools ! Dùng tools add sẽ gây lag và load chậm hơn cho Server !
    Khách viếng thăm hãy cùng thaihoa91 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

6. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến thaihoa91 vì bài viết này !

ph4mduc4n (27-07-11)

JX-Group-Development notfile's Avatar
    Thanks
    66

Trích dẫn Gửi bởi ph4mduc4n [Only registered and activated users can see links. ]
    1. Làm cách nào các bạn ấy có thể việt hóa được NPC trong server mà không bị lệch tọa độ ? ( vì việt hóa = tools SwordNPC #2.exe thường bị lệnh tọa độ ) - chi tiết về cách việt hóa này hình như chưa bài nào được sáng tỏ !
    2. Vì sao khi khai báo thêm 1 maps mới thường có lỗi không vào đc map đó mà bị đơ màn hình từ map mình đang đứng ? ( như kiểu là trong client chưa đc sửa Map.pak thành Maps.pak và ngược lại )
    3. Có tools nào tìm tọa độ của map mới để mình có thể gắn vào script ko ? tức là 1 map mới mình muốn tạo script cho xa phu là đưa đến map đó nhưng mình ko biết dùng tọa độ nào để đỗ đc vào chính map đó
    4. Các bạn nói là dùng ultraedit để việt hóa coreclient + game.exe nhưng khi hex nó lại toàn ra code, vậy việt hóa kiểu gì ?
    Thứ 1 : việt hóa NPC phải hex trực tiếp trong file .Dat bảng mã hex tôi đã port trên topic tuyển mem tham gia việt hóa !

Thứ 2 : tôi cũng đanh thắc mác cái này

Thứ 3 : có cái tọa độ move maps full của thái hòa trong kho lưu trữ đó

Thứ 4 : bấm Ctlr + H rồi Bấm Ctlr + F để tìm kiếm , còn nó có trữ trung quốc thì tìm theo kiểu text rồi dịch và hex lại !
    Khách viếng thăm hãy cùng notfile xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

8. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến notfile vì bài viết này !

ph4mduc4n (27-07-11)

☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆ ★ ☆
    Đang ở
    ████████
    Thanks
    97

Thứ 2 : tôi cũng đanh thắc mác cái này
    Cái này là do clien nó không hiểu, các bác coppy cái maps khai báo mới qua clien rồi pack lại hoặc để im là được, nếu 1 máy có 1 máy không thì sẽ dẫn đến người vô được người không, làm Online thường gặp lỗi này khi mở maps săn even mới.
    1 x 9 + 2 = 11
    12 x 9 + 3 = 111
    123 x 9 + 4 = 1111
    1234 x 9 + 5 = 11111
    12345 x 9 + 6 = 111111
    123456 x 9 + 7 = 1111111
    1234567 x 9 + 8 = 11111111
    12345678 x 9 + 9 = 111111111
    123456789 x 9 +10= 1111111111

10. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến SaoThaiBinh72 vì bài viết này !

ph4mduc4n (27-07-11)