[Share] Server + Clien Loong đã đồng bộ, chỉ cài và chơi - Trang 15
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 15 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối
Kết quả 141 đến 150 của 250
    Thành Viên
    Thanks
    84

Ðề: [share] Server + Clien Loong đã đồng bộ, chỉ cài và chơi

Trích dẫn Gửi bởi gathoi [Only registered and activated users can see links. ]
    Nếu k đơpcj nữa mình nghĩ bạn nên cài lại win vì win dùng lâu có nhiều lỗi xảy ra khiến k kết nối được với sql
    Nhưng mình khởi động sv JX bằng sql vẫn chơi ngon lành mà @@
    Khách viếng thăm hãy cùng Kunedo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    20

Mình xin lỗi vì k để ý vì trc ông west ông ý chạy = xampp, nhưng mình vừa down và cài lại mọi thứ k có gì lỗi cả, mình vẫn chơi bt. Bạn thử gỡ ra cài lại xem sao ( nếu k được mình đoán là do cái bản JX off, mình k chắc lắm nên đừng ném đá, mình nghĩ 2 cái game này nó xung đột gì gì đấy với nhau )
    Khách viếng thăm hãy cùng gathoi xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    84

Trích dẫn Gửi bởi gathoi [Only registered and activated users can see links. ]
    Mình xin lỗi vì k để ý vì trc ông west ông ý chạy = xampp, nhưng mình vừa down và cài lại mọi thứ k có gì lỗi cả, mình vẫn chơi bt. Bạn thử gỡ ra cài lại xem sao ( nếu k được mình đoán là do cái bản JX off, mình k chắc lắm nên đừng ném đá, mình nghĩ 2 cái game này nó xung đột gì gì đấy với nhau )
    hx hồi trước mình chưa cài JX off thì đã down bản Loong này về cài rồi , nhưng không cài được nên down JX off về cài chơi ngon lành bây giờ rảnh lên hỏi lại cái vụ loong thôi , không biết bạn nào bị giống mình không?
    Khách viếng thăm hãy cùng Kunedo xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên kiendaica33's Avatar
    Thanks
    8

bạn nào có thể giúp mình thêm mấy cái phù cường hóa sơ cấp, trung cấp, cao cấp, thượng cấp vào shop KNB được không? Giống như shop bên Zop ấy, không thì chỉ ch đc đến 4, hix. không thì chỉ mình cách tìm id của mấy cái phù đó. Cảm ơn nhiều, chủ thớt giúp mình với . Thanks all!!. Ah, giúp mình thăng cấp mấy cái nghề lên max được k? không bít chỉnh ở đâu?
    Khách viếng thăm hãy cùng kiendaica33 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    61

Không biết sv có chức năng auto ko ta làm sao sử dụng dc vậy?
    Khách viếng thăm hãy cùng ferari xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi ferari [Only registered and activated users can see links. ]
    Không biết sv có chức năng auto ko ta làm sao sử dụng dc vậy?
    @@ không biết bác cần auto làm gì?? cày level ? @@ , sever này muốn lv nhiêu chả được bạn. hj. Cuối cùng cũng thêm được item vô shop, hehe. Tớ lấy file system.cpk trong data của Loong Zop chép đè lên system của clinet sever này, rồi đồng bộ, thế là việt hóa như zop private rồi keke
    Khách viếng thăm hãy cùng kiendaica33 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    1

---Cho hỏi tí sau khi hoàn tất việc cài đặt và vào chơi game để test mình có vài cái thắc mắc mong chủ thớt có thể giúp mình vấn đề là vào game có 1 vài NPC và Quest không làm việc vd như NPC Quảng Thái của Hoàng Đế Thành và cũng đương nhiên không làm Q Tần Tượng Minh ép thấn khí của Hiên Viên Tộc ( đang chơi class này mà thế lày sao chịu đc T_T) và 1 số NPC và Quest khác v.v...
    ---Còn về vấn đề code GM mong chủ thớt giải thích dùm ngoài code addequip thì bó tay lỡ tay mà nhấn thì mỏi tay để bán và vất item, tất cả các code khác mình chưa thử hết nhưng khi mình xài code gm_item 000000 x y thì nó ra đc chính xác item đó với x bắc buộc là 1 và y là màu của item vd 1 là bình thường 2 là item màu vàng 3 là item màu tím nhưng nói chung là mấy cái đó cũng y như nhau chẳng mạnh hơn hay có op gì lạ chỉ có khác màu thôi =,=, mình muốn add 1 item mà món đồ đó có + và op khác nhau giống như vd mà bạn cho khi share list code của gm là gm_addequip 000000 1 4 trong đó 1 là 1 món đồ lv 1 và +4 và cái thông số này bạn lấy ở đâu và thực hiện như thế nào mong chủ thớt có thể giúp mình .
    ---Còn vần đề cuối cùng là các nguyên liệu để cường hóa cấp cao vd như ly hỏa trung cấp và thượng cấp nằm ở đâu để mình biết mà add vào cash shop, nhất là cái Than tinh làm Gm mà kím máy món này ko ra T_T
    ---Vì server và client nửa anh nữa việt và tranfer có nhiều cái "không hiểu nỗi " nên mình bóa tay chắc phải down bản Eng về coi thế nào wa.
    Mình nói hơi nhiều mong mí bạn bỏ wa và giúp đỡ!!
    Thân!!
    Lần sửa cuối bởi zicky87, ngày 26-11-11 lúc 11:56 AM.
    Khách viếng thăm hãy cùng zicky87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    8

Trích dẫn Gửi bởi zicky87 [Only registered and activated users can see links. ]
    ---Cho hỏi tí sau khi hoàn tất việc cài đặt và vào chơi game để test mình có vài cái thắc mắc mong chủ thớt có thể giúp mình vấn đề là vào game có 1 vài NPC và Quest không làm việc vd như NPC Quảng Thái của Hoàng Đế Thành và cũng đương nhiên không làm Q Tần Tượng Minh ép thấn khí của Hiên Viên Tộc ( đang chơi class này mà thế lày sao chịu đc T_T) và 1 số NPC và Quest khác v.v...
    ---Còn về vấn đề code GM mong chủ thớt giải thích dùm ngoài code addequip thì bó tay lỡ tay mà nhấn thì mỏi tay để bán và vất item, tất cả các code khác mình chưa thử hết nhưng khi mình xài code gm_item 000000 x y thì nó ra đc chính xác item đó với x bắc buộc là 1 và y là màu của item vd 1 là bình thường 2 là item màu vàng 3 là item màu tím nhưng nói chung là mấy cái đó cũng y như nhau chẳng mạnh hơn hay có op gì lạ chỉ có khác màu thôi =,=, mình muốn add 1 item mà món đồ đó có + và op khác nhau giống như vd mà bạn cho khi share list code của gm là gm_addequip 000000 1 4 trong đó 1 là 1 món đồ lv 1 và +4 và cái thông số này bạn lấy ở đâu và thực hiện như thế nào mong chủ thớt có thể giúp mình .
    ---Còn vần đề cuối cùng là các nguyên liệu để cường hóa cấp cao vd như ly hỏa trung cấp và thượng cấp nằm ở đâu để mình biết mà add vào cash shop, nhất là cái Than tinh làm Gm mà kím máy món này ko ra T_T
    ---Vì server và client nửa anh nữa việt và tranfer có nhiều cái "không hiểu nỗi " nên mình bóa tay chắc phải down bản Eng về coi thế nào wa.
    Mình nói hơi nhiều mong mí bạn bỏ wa và giúp đỡ!!
    Thân!!
    -Muốn add item vào shop bạn làm như sau: Vào Loong Sever/data/system/attdata--> mở file item_name.xml lên, trong đó có ID của item. Bạn muốn cho item nào vào shop thì chỉ cần copy ID của nó
    [Only registered and activated users can see links. ]
    . Tiếp theo, mở LoongSever/sever_data/ mở file mall_item_proto.xml lên.
    ID: bạn tăng lên theo thứ tự thôi, typeID: đây là ID của item mà bạn cần cho vào( vừa copy ở trên),type: từ 1-8, là ô trong shop mà bạn muốn đưa item vào.
    1: chế tạo, 2: cường hóa, 3: vũ khí,
    - Đây là file sever_data của mình, đã cho khá nhiều item vào :[Only registered and activated users can see links. ]. Bạn thích thì copy về dùng
    - Trường hợp add item rồi mà vào game vẫn không thấy là do chưa đồng bộ, trong file system.cpk của client bạn dùng chưa có. Mình dùng file system.cpk trong client của LoongZop, việt hóa hết, rất tốt. Cách đồng bộ bạn làm như bạn nvhs1990 đã hướng dẫn :
    - (1) Copy thư mục quest + attdata trong data/system của system.cpk đc mở bằng tools upack ra ngòai 1 ổ đĩa nào đó.
    - (2) Copy thư mục quest + attdata trong data/local/zhCN của system.cpk đc mở bằng tools upack ra ngòai 1 ổ đĩa nào đó.
    - Lấy (1) chép đè lên (2) => (3)
    - Lấy (3) gồm quest và attdata chép vào thư mục system của server.
    - Bạn thêm mấy item khí linh vào siêu thị, nguyên liệu chế thần khí nữa, ở trong file item_name.xml có hết rồi chế thần khí thôi, làm Q chi cho mệt.
    - Còn muốn có đủ điểm hảo hữu để cầm thần khí. Bạn bật Navicat Lite lên--> loong_base2-->clan_data như hình:
    RoleID: là ID nhân vật bạn tạo( xem ở roledata cũng trong loong_base2), muốn hảo hữu tộc nào bạn điền vào ô đó, như hình là hao hữu hiên viên max rồi
    - Thích đồ j thì bạn add vào shop mà sài thôi, chư GM lệnh lỗi kinh lắm, k nên sai làm j thêm ức chế .
    - quên nữa, muốn cường hóa max 20, bạn phải chỉnh sửa lại điểm tiềm lực khi cường hóa như chu topic đã hướng dẫn:Trong file server \data\system\attdata\engrave_proto.xml ,produce_time="4000" thời gian thực hiện,4000 là 4000 tíc tắc tức là 4s ,muốn bao nhiêu thì tự sửa,tốt nhất ko nên sửa thành 0。success_rate xác suất thành công ,potval_consume tiềm lực mất đi,money_consume số tiền mất đi。PotVal biểu thị tiềm lực。
    Giá trị tiềm lực ở file engrave_proto.xml、posy_proto.xml、quench_proto. xml trong 3 file này đổi giá trị tiềm lực phải giống nhau 。
    - bạn mở 3 file trên và chỉnh potval_consume trong cả 3 file về 0 là được. Còn về để ép ngọc vào đồ mà không tốn tiềm lực mình vẫn chưa mò ra. Ai bít thì xin chỉ giáo . THanks!
    - thế là ổn rồi , chúc bạn phá game tốt
    Lần sửa cuối bởi kiendaica33, ngày 26-11-11 lúc 02:52 PM.

9. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến kiendaica33 vì bài viết này !

zicky87 (27-11-11)

Thành Viên
    Thanks
    1

Trích dẫn Gửi bởi kiendaica33 [Only registered and activated users can see links. ]
    -Muốn add item vào shop bạn làm như sau: Vào Loong Sever/data/system/attdata--> mở file item_name.xml lên, trong đó có ID của item. Bạn muốn cho item nào vào shop thì chỉ cần copy ID của nó
    . Tiếp theo, mở LoongSever/sever_data/ mở file mall_item_proto.xml lên.
    ID: bạn tăng lên theo thứ tự thôi, typeID: đây là ID của item mà bạn cần cho vào( vừa copy ở trên),type: từ 1-8, là ô trong shop mà bạn muốn đưa item vào.
    1: chế tạo, 2: cường hóa, 3: vũ khí,
    - Đây là file sever_data của mình, đã cho khá nhiều item vào :[Only registered and activated users can see links. ]. Bạn thích thì copy về dùng
    - Trường hợp add item rồi mà vào game vẫn không thấy là do chưa đồng bộ, trong file system.cpk của client bạn dùng chưa có. Mình dùng file system.cpk trong client của LoongZop, việt hóa hết, rất tốt. Cách đồng bộ bạn làm như bạn nvhs1990 đã hướng dẫn :
    - (1) Copy thư mục quest + attdata trong data/system của system.cpk đc mở bằng tools upack ra ngòai 1 ổ đĩa nào đó.
    - (2) Copy thư mục quest + attdata trong data/local/zhCN của system.cpk đc mở bằng tools upack ra ngòai 1 ổ đĩa nào đó.
    - Lấy (1) chép đè lên (2) => (3)
    - Lấy (3) gồm quest và attdata chép vào thư mục system của server.
    - Bạn thêm mấy item khí linh vào siêu thị, nguyên liệu chế thần khí nữa, ở trong file item_name.xml có hết rồi chế thần khí thôi, làm Q chi cho mệt.
    - Còn muốn có đủ điểm hảo hữu để cầm thần khí. Bạn bật Navicat Lite lên--> loong_base2-->clan_data như hình:
    RoleID: là ID nhân vật bạn tạo( xem ở roledata cũng trong loong_base2), muốn hảo hữu tộc nào bạn điền vào ô đó, như hình là hao hữu hiên viên max rồi
    - Thích đồ j thì bạn add vào shop mà sài thôi, chư GM lệnh lỗi kinh lắm, k nên sai làm j thêm ức chế .
    - quên nữa, muốn cường hóa max 20, bạn phải chỉnh sửa lại điểm tiềm lực khi cường hóa như chu topic đã hướng dẫn:Trong file server \data\system\attdata\engrave_proto.xml ,produce_time="4000" thời gian thực hiện,4000 là 4000 tíc tắc tức là 4s ,muốn bao nhiêu thì tự sửa,tốt nhất ko nên sửa thành 0。success_rate xác suất thành công ,potval_consume tiềm lực mất đi,money_consume số tiền mất đi。PotVal biểu thị tiềm lực。
    Giá trị tiềm lực ở file engrave_proto.xml、posy_proto.xml、quench_proto. xml trong 3 file này đổi giá trị tiềm lực phải giống nhau 。
    - bạn mở 3 file trên và chỉnh potval_consume trong cả 3 file về 0 là được. Còn về để ép ngọc vào đồ mà không tốn tiềm lực mình vẫn chưa mò ra. Ai bít thì xin chỉ giáo . THanks!
    - thế là ổn rồi , chúc bạn phá game tốt
    ok cám ơn bạn nhiều cái data của bạn mình sẽ down về nghiên cứu còn sử dụng thì heheehe mình thích tự làm hơn . Mình test game này đã 3 ngày rồi mà lv mới có 60 mỗi ngày chơi có 3 tín nói chung mình thích nghiên cứu và khai thác hết toàn bộ cái hay của game mà chơi onl thì ko có time ( chơi onl khỏi đi làm + học hành gì ráo ), một lần nữa cám ơn bạn đã hướng dẫn, nói chung mình vãn thích dùng Gm code hơn vì đang học bên Net muốn biết thêm mấy cái này ây mà
    Thân!!
    Lần sửa cuối bởi zicky87, ngày 27-11-11 lúc 12:40 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng zicky87 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thanks
    8

Hem có gì ah. Mình cũng như bạn, k có ai chỉ cụ thể, tự tìm hiểu. Hơi khó vì k học qua IT gì cả. Nhưng mà nghịch thấy hay :d.
    - Nói thêm chút, để cường hóa, hay khảm ngọc, add long hồn, điêu khắc, ... k tốn điểm tiềm lực của trang bị, ngoài làm như trên, bạn vào LoongSever/data/system/attdata ---> consolidate_item.xml, sửa potval_consume về 0 hết là ổn. Để add những item như thời trang tinh hóa +3, hay pháp bảo, vũ khí, quần áo thì bạn vào
    equip_name.xml lấy ID. Nhiều set thời trang rất đẹp :d, nhưng hình như sever k sài được pháp bảo

Trang 15 của 25 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 13 14 15 16 17 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Loong] Hướng dẫn chi tiết cài đặt server Loong Offline
    Bởi nvhs1990 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 26
    Bài viết cuối: 06-12-12, 07:33 PM
  2. [Share]Loong Online Server File
    Bởi Lừa Đảo Đây trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 161
    Bài viết cuối: 03-03-11, 09:42 AM
  3. Xin một bản server + clien + HD + có thể share choi online
    Bởi Blue..Star trong diễn đàn Hỏi Đáp/ Yêu Cầu