[Develop] Dự án Phoenix Dynasty Online Private Server!
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành Viên
    Đang ở
    Núi
    Thanks
    2

Icon14 [Develop] Dự án Phoenix Dynasty Online Private Server!

Chào các bạn!

Mấy ngày qua mình đã lướt web 4rum và tham khảo và cài đặt được rất nhiều sever game mà các bạn đã tạo dựng thành công. Xong trong quá trình cài đặt vẫn phải có 1 chút may mắn. Như lần mình cài sever Thiên Sơn của anh phien-nhatrang sau khi cài xong thì client bị tẻo, repair hoài ko được phải down thẳng repair winrar tool mới làm được. Nhưng lúc cài sever này mình thấy hình thức game này rất dễ chơi, nhưng song song đó mình nhìn kỹ lại thì phát hiện ra một điều là game Phoenix Dynasty Online gần như đồ họa đẹp hơn và lối chơi cũng gần như hoàng kim hóa từ bản Thiên Sơn.

Sau khi fix tất cả các lỗi và có tham khảo thêm các path từ sever nước ngoài, mình lập nhóm develop và đang gắp rút Việt hóa lại trò chơi này. Khoảng tầm 9h hôm nay 9h 26/6/2011, chúng mình sẽ ra mắt diễn đàn game sẽ update link sau. Bàn bạc kỹ lưỡng nhóm develop của mình sẽ thay đổi một số nội dung trong game để phù hợp với người Việt chúng ta, theo cốt truyện game này sẽ có tên là Thời Chiến Online!

Theo các bạn được biết game này là source nguồn của Thuận Thiên Kiếm Vingame, nhưng thật sự game này về mặt đồ họa cho tới skill và nhạc nền đều có phần nhĩnh hơn một tí. Ngoài ra, mình lập topic này nhầm tuyển thêm người vào nhóm develop của mình phụ, phụ trách bên mãn đồ họa và database.

Game sẽ chia ra làm 4 giai đoạn hẵng hoi. Như một game online chính thức!

+ Giai đoạn 1 : 1 tháng đầu tiên sẽ cho cloes beta vẫn sài bản tiếng Anh! ( thời gian này sẽ Việt Hóa toàn bộ game ).

+ Giai đoạn 2 : 1 tháng tiếp theo sẽ tung ra bản Việt hóa đầu tiên! ( giai đoạn này các gm tiếp thu đống góp từ newbie về dịch thuật cũng như fix lỗi ).

+ Giai đoạn 3 : 1 tháng open beta giai đoạn này là giai đoạn fix lỗi lần cuối. ( Tiếp thu ý kiến để làm event và vật phẩm hỗ trợ khác ).

+ Giai đoạn 4 : Phiên bản chính thức sẽ reset lại nhân vật và có item hỗ trợ tân thủ!

Thông tin của sever, mình hiện đã có 1 sever từ Mỹ có thể chịu được mức truy cập 500000 người một lúc! đường link xịn có bản quyền không hề bị lag. Ngoài ra chúng mình đã có 1 đội ngũ chuyên viên an ninh mạng từ các trường công nghệ nỗi tiếng như Aptech, Saigontech, Bách Khoa, ... tại thành phố Hồ Chí Minh sẵn sàng chống đỡ cũng như tấn công lại mội hành động của hacker nào! Vì thế sever này sẽ không có chuyện hack hay cheat gì hết.

Về game này thì theo mình test thì nó free 70% rồi còn 30% thu phí có hay không cũng được ^_^. Phí này dùng để trả phí cho sever và anh em thôi. Vì thế game này không hút máu như các game khác. Mình nghĩ về chất lượng game thì sẽ luôn tiếp thu ý kiến game thủ để xây dựng ngày càng tốt hơn. Vì game này theo dạng 2D thì là rất đĩnh. Cách chế tạo đồ trong game dường như rất dễ. Ngoài ra game có cái hay là sẽ không có auto, các bạn cũng có thể tạo auto riêng. Nhưng để có sự công bằng cho mọi người mình sẽ thực hiên chế độ như bên game thiên long bát bộ.

Bài viết có gì sơ xuất xin các bạn bỏ qua nhé. Link trang chủ và 4rum mình sẽ post tại topic này. Rất mong các bạn ủng hộ và góp ý để game càng hoàn thiện hơn. Thanks

Trang Chủ : [Only registered and activated users can see links. ]
    Forum : [Only registered and activated users can see links. ]

ChiChi.
    Lần sửa cuối bởi mypyty, ngày 26-06-11 lúc 05:08 PM. Lý do: Cập nhật link
    Khách viếng thăm hãy cùng mypyty xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 5 Users Say Thank You to mypyty For This Useful Post:

catbuituyetvoi (14-12-12), phien-nhatrang (26-06-11), RedFlame (27-06-11), saimimi (08-07-11), westermost (07-07-11)

Thành Viên
    Đang ở
    Núi
    Thanks
    2

Ðề: [Develop] Dự án Phoenix Dynasty Online Private Server!

sao chĩnh chữ ký rồi mà vẫn ko lên nhỉ @@
    Khách viếng thăm hãy cùng mypyty xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

™ (¯`PhiênVũ™ ´¯)™ phien-nhatrang's Avatar
    Đang ở
    Nha Trang
    Thanks
    194

Yếu tố máy mắn phieu nhatrang91
    Thông tin server cũng khá hấp dẫn đấy
    Bishop check pass KT
    Source KT online

Thành Viên GameZone
    Thanks
    11

Thanks cho vk iu nà up up cho các pro thấy nà
    Khách viếng thăm hãy cùng RedFlame xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    7

Bạn ơi cho mình xin cái link server + client được không?
    Khách viếng thăm hãy cùng among0123 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Các Chủ đề tương tự

1. [Share] Server Phoenix Dynasty Online !
    Bởi thecongcntt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 269
    Bài viết cuối: 06-02-19, 05:04 PM
  2. Path English cho Client Server Phoenix Dynasty
    Bởi boyholidays trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 20-07-10, 08:22 AM
  3. Ai từng cài sever Server Phoenix Dynasty giúp dùm
    Bởi ngocthang26 trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 28-05-10, 03:09 PM
  4. [Share] Server Phoenix Dynasty Online ver 7552 hoàn hảo !
    Bởi thecongcntt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 26-11-09, 11:42 AM

Tag của Chủ đề này