[Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    25

[Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)

Mình thấy trong forum có rất nhiều server games khác nhau. Bản thân cũng đã download và chơi thử rất nhiều server nhưng ko thấy bài nào hay mục nào liên quan đến world of warcraft. Sau khi tự cài, tự chơi rất nhiều server, mình thấy world of warcraft là server game hoàn thiện nhất, rất ít bug (So với private server của những game khác). Lướt qua các forums game khác của Việt Nam, có một số forums cũng có topic về trò này, nhưng thật sự ko phát triển mạnh. Hôm nay ngồi rảnh rỗi, thử post bài thăm dò xem có ai quan tâm đến trò này không, nếu có, minh sẽ share server files + hướng dẫn 1 cách chi tiết các cài đặt private server.
    Giới thiệu về game: Đây là game được phát triển bởi hãng Blizzard (hãng phát hành các tựa games như Star, Diablo ...). World of Warcraft là game online có số lượng người chơi đông nhất thế giới (theo như thống kê trên mạng, cái này thì chắc là đúng vì chơi thử thấy rất hay )
    Điểm mạnh của server private World of Warcraft so với các server khác: Khá hoàn thiện theo từng phiên bản, source rất nhiều trên internet, có thể tìm kiếm và download dễ dàng (Tất nhiên là private server thì sẽ ko phải là latest version rồi). Có rất nhiều group dev server game này 1 cách chuyên nghiệp nên có thể sử dụng source của nhiều group để dev cho bạn 1 server hoàn chỉnh.
    Đặc điểm nổi bật nhất của server WOW là việc cài đặt tương đối dễ dàng so với các server khác. Tất cả mọi thứ cần cho server đều được tích hợp sẵn vào server files và công việc duy nhất bạn phải làm là click vào các files *.bat và *.exe trong folder. (Ngay cả database cũng vậy). Riêng điểm này cũng đủ để những bạn nào muốn làm chủ 1 server game nhưng chưa thành công trong việc cài đặt cân nhắc vì như đã nói ở trên, việc cài đặt server WOW là rất dễ dàng và thành công 100%.
    Điểm yếu của server là game này đòi hỏi cấu hình máy tương đối, nếu máy quá yếu sẽ ko thể chạy được. Dung lượng client cũng khá lớn. Các bạn nên tham khảo cấu hình sau trước khi quyết định có chơi hay không:
    Minimum requirements:
    Intel Pentium 4 1.3 GHz or AMD Athlon XP 1500+
    - 1 GB or more of RAM
    - NVIDIA® GeForce® FX or ATI Radeon™ 9500 video card or better
    - 25.0 GB available HD space
    Mình post bài này trước vì đang ngồi cafe , các files liên quan ko để trong máy mà để trong ổ ngoài. Mình sẽ up server vào ngày mai nếu có người quan tâm đến game này.
    Quên nữa, hiện giờ bản mới nhất của game là 4.2, mình sẽ share server 3.3.5 trước. Server 3.3.5 là latest version của phiên bản 3.x.x. Sau nó là bản 4.0.1 nhưng server bản này còn khá nhiều bugs, mình sẽ update khi có phiên bản tốt hơn, nhưng theo mình thấy, bản 3.3.5 này khá là perfect, hầu như ko có bugs nên việc cài đặt và chơi sẽ dễ dàng hơn cho người mới tập. Tạm thế đã nhé, mai sẽ có link
    Khách viếng thăm hãy cùng nvukien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

2. The Following 14 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

0909online (11-01-12), anh2haui (12-07-11), fuimensuda (15-07-11), herovn1994 (18-06-11), heybaby2707 (04-11-11), huntersun (12-01-12), longnhi1210 (21-07-11), lordpotter (18-06-11), Masterking0211 (12-07-11), Mi$$_$p@m (18-06-11), okman22 (30-01-12), Tidus (03-08-11), westermost (18-06-11), zphuoocm (16-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    25

Ðề: [Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)

Chơi free của anh em nhiều quá rồi nên cũng muốn đóng góp 1 chút. Đây là bài post đầu tiên, mọi người đừng chém mạnh quá nhé

Thành Viên
    Thanks
    400

Hay đấy. Share đi. Thank trước nhá.
    Khách viếng thăm hãy cùng Mi$$_$p@m xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên Tâm Huyết nghichtu91's Avatar
    Thanks
    69

èo Pentium 4
    làm cái card ati 9500 ..............
    Nhận thiết kế web
    fb:fb.com/ThanhNaruto208
    SDT:0165.3749.679

†Độc Cô Cầu Bại† westermost's Avatar
    Đang ở
    Tuyệt Tình Cốc
    Thanks
    70

anh em cũng rất thèm cái này Nhưng ngặt 1 nổi Client quá lớn.Nhìn là hết mún chơi. Game play phương Tây khó gây nghiện cho gamer VN.(Tất nhiên trừ những bạn thích Game play Tây phương )
    Mình đã cài rồi thì Server chạy cũng không nặng lắm tầm Core Duel 1,8Ghz Ram 1G là chạy okie rồi (Không kèm Client nhé)
    Lấy vợ sinh kon nên ko bon chen nữa

Thành Viên
    Thanks
    61

WOW thì card on cũng chơi được chứ cần gì card rời. Nếu bạn định "share" thì "share" server mangos ấy, dễ xài, GM command cũng dễ cho các bạn mới chơi, chứ Ascent thì GM command hơi dài dòng
    Khách viếng thăm hãy cùng ntjna xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên herovn1994's Avatar
    Đang ở
    TPHCM
    Thanks
    196

share đi bạn mở mang thêm kiến thức vì mình chưa làm sv WOW bao giờ cả.tkss rồi đó ^^
    Khách viếng thăm hãy cùng herovn1994 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

WOW private server dev trên 4 core chính: Mangos, Arce-mu, Aspire va Trinity, theo như yêu cầu của ntjna mình sẽ share core của Mangos. Theo mình thấy thì chơi ổn định nhất là Trinity nhưng Mangos thích hợp với private server hơn vì GM command phong phú và dễ sử dụng.
    Download:
    Server: [Only registered and activated users can see links. ]
    Credit to MMOtop team dev, mình download files từ nhiều nguồn để test, quên mất link chính, các bạn cứ search google MMOtop team development là sẽ ra link gốc.
    SQLyog (quản lí và chỉnh sửa database): [Only registered and activated users can see links. ]
    Credit [Only registered and activated users can see links. ]
    Các tính năng cơ bản của server:

94% spellls working
    94% tallents working
    Supprts patch 3.3.5
    MaNGOS core

DBC and maps included
    WOrking instances
    guards gives direction
    working BGs
    working arenas
    Blitzzlike
    working events
    working RS
    usable for 32 and 64 bit.
    A lot of C++ scripts

Noted:
    Database info:
    Username: Root
    password: MaNGOS

Login: admin
    password: admin
    Lần sửa cuối bởi nvukien, ngày 18-06-11 lúc 04:09 PM.

10. The Following 4 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

huntersun (12-01-12), huyhaf (12-07-11), lordpotter (18-06-11), Masterking0211 (12-07-11)

Thành Viên
    Thanks
    25

Trước khi hướng dẫn cài đặt, mình lưu ý các bạn download server và SQLyog về, còn client thì theo mình nghĩ các tốt nhất là ra hàng, mua 1 cái đĩa WOW về cài sẽ nhanh và tiện hơn rất nhiều. Nếu các bạn muốn download thì sẽ rất khó khăn vì client của game này vào khoảng 18-20GB tuỳ phiên bản. Các bạn lưu ý server này support patch 3.3.5 nên sau khi cài wow từ CD, các bạn chạy file laucher.exe trong folder cài đặt, đợi nó update lên đến bản 3.3.5 thì stop. Nếu cần link download patcher thì mình sẽ upload còn nếu muốn upload cả client thì có lẽ các bạn phải đợi vài hôm.
    Ngoài server, client và SQLyog ra, các bạn ko cần phải cài đặt thêm bất cứ cái j nữa vì SQL, register web đều tích hợp sẵn trong server files. Mình sẽ hướng dẫn các bạn chạy SQL và web ở dưới.

Cài đặt: Mình sẽ ko hướng dẫn bằng hình ảnh vì thực ra việc cài đặt rất dễ dàng, chỉ vài click là xong nên việc guide bằng ảnh là ko cần thiết.
    B1: Giải nén Server vào ổ C (Thế là xong phần cài đặt server, rất là dễ, ko có j khó khăn cả )
    B2: Giải nén và cài đặt SQLyog
    B3: Vào folder giải nén server ở ổ C, vào folder server (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\Server) Chạy 2 files MySQL.bat va apache.bat (Lưu ý tắt hết các SQL service khác đang chạy trên máy nếu có trước khi chạy MySQL.bat)
    B4: Start SQLyog, port để nguyên 3306, username và password là root - mangos ---> Click connect (Chỉ connect được khi đã chạy MySQL.bat)
    [Only registered and activated users can see links. ]

Chọn Continue

Điền username & pass, chọn connect

Chọn realmd --> Table --> realmlist, click vào table data và chỉnh sửa IP

B5: Vào folder Mangos trong main folder (Của mình là C:\Mangos 3.3.5 Server\MaNGOS\x32) Chạy 2 files realmd.exe và mangosd.exe
    Thế là xong phần cài đặt và config server. Bây giờ các bạn cài đặt client và vào chơi thôi.
    Quên nữa, chỉnh IP trong client để connect đến server các bạn làm như sau:
    Vào file realmlist.wtf theo đường dẫn riêng của các bạn, của mình là C:\Wrath Of The Lich King 3.3.5a\Data\enUS\realmlist.wtf
    Click chuột phải và chọn edit with notepad.
    Xoá tất cả nội dung trong file realmlist.wtf và thêm vào dòng set realmlist 127.0.0.1
    Ip 127.0.0.1 các bạn thay bằng IP bạn set trong SQLyog lúc nãy.
    All done, bây giờ chỉ việc vào và khám phá thế giới WOW thôi
    Lần sửa cuối bởi nvukien, ngày 18-06-11 lúc 05:02 PM.

12. The Following 2 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

huntersun (12-01-12), pkopko (09-08-11)

Thành Viên
    Đang ở
    Sống về đêm
    Thanks
    5

Cảm ơn bác, bác có thể share cho mình 1 repack core Trinity ổn định để chơi không, cảm ơn bác
    Khách viếng thăm hãy cùng huyhaf xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. World of Warcraft: The Burning Crusade offline
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 77
    Bài viết cuối: 23-03-11, 02:23 PM
  2. [Release] Server World Of Warcraft 2.3.3 + Hướng dẫn tổng hợp !
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 09-01-09, 05:20 PM
  3. [Hot] Server World Of Warcraft!
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 08-10-08, 10:13 AM
  4. Xin mời các bạn vào tham gia World ò warcraft !.. Miễn phí
    Bởi danielt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-07-08, 08:37 PM