[Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK) - Trang 3
Hello & Welcome to our community. Is this your first visit? Đăng Ký
Follow us on
Follow us on Facebook Follow us on Twitter Linked In Flickr Watch us on YouTube My Space Blogger

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 37
    Thành Viên
    Thanks
    10

Ðề: [Thăm dò] Share server World of Warcraft 3.3.5 (WOTLK)

vẫn đang ngóng theo bác nvkien chia sẻ với a e những bài viết tuyệt vời hơn về WOW
    Khách viếng thăm hãy cùng Masterking0211 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Đây đây, Xin lỗi các bạn vì trả lời hơi chậm. Bạn nào muốn chỉnh rate ẽxp hoặc rate rớt items thì vào server folder: mangos\mangosd.conf. Các bạn mở file bẳng notepad sẽ ra 1 file text. Ctrl + F, search với từ khoá: "SERVER RATES".Sau đó các bạn tuỳ chỉnh theo ý thích thôi.
    Ví dụ:
    Rate.Health = 1
    Rate.Mana = 1
    Nếu các bạn chỉnh thành 2 thì lượng máu và mana tương ứng với level sẽ gấp đôi so với bình thường.
    Rate.Drop.Item.Poor = 1 //rate drop items trắng
    Rate.Drop.Item.Normal = 2 //rate drop items thường
    Rate.Drop.Item.Uncommon = 2 //items xanh
    Rate.Drop.Item.Rare = 2 //tím nhạt
    Rate.Drop.Item.Epic = 2 //tím sẫm
    Rate.Drop.Item.Legendary = 2 //items da cam( xịn nhất )
    Rate.Drop.Item.Artifact = 2 //items luyện cấp, thuộc tính sẽ tăng lên tương ứng với level của nhân vật
    Rate.Drop.Money = 2 //show me the money
    Chỉnh kinh nghiệm:
    Rate.XP.Kill = 1 //chỉnh hẳn lên 10 chơi cho đã giết 3,4 con lên 1 level
    Rate.XP.Quest = 1 //rate kinh nghiệm khi làm quest
    Rate.XP.Explore = 1 //rate kinh nghiệm nhận được khi mở bản đồ
    Còn rất nhiều rate khác như rate talent, professional skills ..., các bạn tự tìm hiểu và chỉnh nhé. Có j ko biết post lên mình sẽ trả lời. Theo mình thì rate kinh nghiệm chỉnh lên 10, còn rate items thì chỉnh lên 10-15 cho rare & epic items là hợp lí cho private server. Chỉnh cao quá chơi sẽ ko thich nữa.
    Chúc mọi người vui vẻ
    Khách viếng thăm hãy cùng nvukien xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

3. The Following 2 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

huntersun (12-01-12), okman22 (19-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    25

Tiện đây mình xin phép giới thiệu qua 1 chút các gm commands và cách dùng những lệnh chủ yếu khi chơi private cho mọi người. Về commands list các bạn có thể search google mangos gm commands hoặc tham khảo link sau:[Only registered and activated users can see links. ]
    Thông thường bạn sẽ không dùng hết các commands đấy đâu vì chỉ chơi 1 mình hoặc 1 nhóm nhỏ
    Các commands chủ yếu dùng khi chơi private:
    .tele //teleport nhân vật của bạn đến 1 map nhất định, ví dụ:.tele stormwind
    Trong trường hợp các bạn không nhớ chính xác tên map, có thể dùng lệnh sau:
    .lookup tele [tên map]
    Chẳng hạn bạn không nhớ chính xác black temple viết thế nào, bạn có thể dùng lệnh:
    .lookup tele black //nó sẽ hiện ra 1 list các map có từ black, trong đó có black temple. Sau khi biết tên chính xác muốn tele đến black temple thì type: .tele blacktemple (viết liền)
    Lệnh lookup còn giúp bạn tìm items muốn add cho nhân vật, skill muốn add hoắc creatures muốn di chuyển đến. Cách dùng tương tự như trên.
    Chơi private thì đương nhiên muốn level cao và items xịn . Các bạn có thể dùng commands để add level va items như sau:
    .Character level [tên nhân vật] 80 //add nhân vật lên level 80 , đỡ phải luyện
    .additem [itemsid] [số lượng]
    ví dụ: .additem 12345 2 >> add items có id 12345 vào hành trang, số lượng là 2
    Id của items có thể tìm theo các dùng lệnh lookup như trên hoặc vào trang [Only registered and activated users can see links. ] để tìm. Các bạn click vào items muốn add cho nhân vật rồi nhìn lên đường link. Ví dụ link của item là [Only registered and activated users can see links. ] thì id của item đó là 42944.
    Type: .additem 42944 để thêm item đó vào hành trang
    Tóm lại là có wowhead trong tay là có cả thế giới wow trong server của bạn
    Còn 1 lệnh nữa khá hay nếu server có 1 vài người khác chơi cùng: .goname [ten] và .namego [ten] để tele đến 1 nhân vật nào đó trong server hoặc summon nhân vật đó đến vị trí của bạn
    Viết qua qua thế thôi, lệnh nhiều lắm, các bạn tự tìm hiểu nhé. Chúc vui vẻ
    Sắp tới nếu có nhiều người muốn chơi mình sẽ up 1 bản server 4.x.x Có race mới và mình cũng đã chỉnh qua, cũng khá là good rồi.
    Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ

5. The Following 2 Users Say Thank You to nvukien For This Useful Post:

huntersun (12-01-12), okman22 (19-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    25

Trích dẫn Gửi bởi okman22 [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn chỉ cho tớ cách chỉnh rate exp x2 và chỉnh quái yếu đi 1 tý , đánh boss ko nổi
    Cái hay của wow là boss rất khoẻ, đòi hỏi phải có 1 tổ đội với đầy đủ skill buff, bơm máu, tanker mới có thể đánh được nếu chỉnh máu ít đi thì đánh mất hay. Cách tốt nhất là rủ 1,2 người nữa chơi cùng rồi đi đánh boss hoặc add items full set vào, chọn paladin và mà đánh . Bạn cũng có thể chỉnh máu của boss trong creatures trong database nhưng lâu ko cài server này nên mình ko nhớ rõ lắm, có j để mình tìm lại xem rồi chỉ cho bạn nhé. Thực ra dễ lắm, bạn cứ vào database = sqlyog rồi tìm mục creatures, tìm boss name rồi chỉnh các thông số trong đó là được. Bạn thử tự tìm, nếu được thì bảo mình để mình khỏi mất công nhé, còn nếu không mình sẽ giúp Chúc thành công

7. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nvukien vì bài viết này !

okman22 (19-08-11)

Thành Viên
    Thanks
    11

Game hay qua !!!!!!!
    Thanks you !!!
    Khách viếng thăm hãy cùng okman22 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    0

ban oi cho minh xinh lick tai server host khac duoc khong lick do minh download cham qua @@
    Khách viếng thăm hãy cùng phamduongquy xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    25

Bạn có thể nhờ người khác up lên được ko? okman chẳng hạn. Tin hot cho những ai thích chơi wow, version 4.0.5 sắp hoàn thiện và có thể chơi được Quests hoàn thiện được > 70%, spell được gần 80% rồi

11. Các thành viên gởi lời cảm ơn đến nvukien vì bài viết này !

ZBarasuishouZ (11-01-12)

Thành Viên
    Thanks
    4

Bạn ơi có thể cho mình hỏi cái này .
    Mình đã làm theo hướng dẫn và đã connect thành công, nhưng lúc vào tạo nhân vật thì nó lại bị thế này
    [Only registered and activated users can see links. ]

Mình đã thử login vào molten để thử lại và khi chơi ở molten thì mình vẫn tạo được nhân vật ở Blood Eft và Draenie, vậy tức là không phải do clien của mình bị thiếu bản Burning Crusade ?
    Bạn có thể chỉ cho mình xem làm thế nào để sửa lỗi này không ?
    Khách viếng thăm hãy cùng ZBarasuishouZ xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Thanks
    28

Thank's cho b cái lấy tinh thần đóng góp. ^^!
    nói thật các bác đừng cười chê chứ trò này em ko có ham lắm ^^! Thích mỗi thể loại game mang phong cách châu âu phương tây, đại loại như Shaiya huac Granado Espada , đại loại thế ... ^^! khác người ^^! Thích cái gì đó nó mang tính chất huyền thoại , xa xưa , mang 1 phong cách phương tây lãng mạng ^^!
    Cố lên chủ topic nhé ^^!
    Khách viếng thăm hãy cùng 0909online xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Thành Viên
    Đang ở
    HN
    Thanks
    107

Trích dẫn Gửi bởi ZBarasuishouZ [Only registered and activated users can see links. ]
    Bạn ơi có thể cho mình hỏi cái này .
    Mình đã làm theo hướng dẫn và đã connect thành công, nhưng lúc vào tạo nhân vật thì nó lại bị thế này
    [Only registered and activated users can see links. ]

Mình đã thử login vào molten để thử lại và khi chơi ở molten thì mình vẫn tạo được nhân vật ở Blood Eft và Draenie, vậy tức là không phải do clien của mình bị thiếu bản Burning Crusade ?
    Bạn có thể chỉ cho mình xem làm thế nào để sửa lỗi này không ?
    Mangos mình không rõ lắm bạn tìm database mysql là realmdb hay cái gì đó tương tự trong có table "account" ấn vào tìm đến account của bạn cột "expansion" << đây chính là thông số các bản mở rộng của client để unlock các chức năng của bản mới (nếu client mới mà bạn có expansion cũ thì chỉ chơi đc những chức năng của bản cũ) với các giá trị:
    1 : The Burning Crusade
    2 : Wrath of the Lich King
    3 : Cataclysm

Theo hình thì bạn phải chỉnh thành "2" rồi thoát hẳn game đăng nhập lại.
    Lần sửa cuối bởi heybaby2707, ngày 12-01-12 lúc 06:21 PM.
    Khách viếng thăm hãy cùng heybaby2707 xây dựng diễn đàn CLBGAMESVN vững mạnh nhé!

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. World of Warcraft: The Burning Crusade offline
    Bởi phien-nhatrang trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 77
    Bài viết cuối: 23-03-11, 02:23 PM
  2. [Release] Server World Of Warcraft 2.3.3 + Hướng dẫn tổng hợp !
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 52
    Bài viết cuối: 09-01-09, 05:20 PM
  3. [Hot] Server World Of Warcraft!
    Bởi tranduchoan trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 08-10-08, 10:13 AM
  4. Xin mời các bạn vào tham gia World ò warcraft !.. Miễn phí
    Bởi danielt trong diễn đàn Các Server Không Nằm Trong Box
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-07-08, 08:37 PM